
विश्वचषकातील खराब कामगिरीनंतर भारतातून परतल्यानंतर पाकिस्तान संघाचे गोलंदाजी प्रशिक्षक मॉर्नी मॉर्केल यांना नोकरी गमवावी लागली आहे. आता कर्णधार बाबर आझम आणि मिकी आर्थर यांच्यावर टांगती तलवार असतानाच त्यांना राजीनामा द्यावा लागला आहे.
नवी दिल्ली : अपेक्षेप्रमाणे पाकिस्तान संघात गोंधळ सुरू झाला आहे. विश्वचषक 2023 च्या उपांत्य फेरीत पोहोचू न शकलेल्या संघाचे गोलंदाजी प्रशिक्षक मॉर्न मॉर्केल यांनी भारतातून परतताच राजीनामा दिला आहे. ६ महिन्यांच्या करारासह जूनमध्ये त्यांची पाकिस्तानचा गोलंदाजी प्रशिक्षक म्हणून निवड करण्यात आली होती. त्याचा राजीनामा पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाने (पीसीबी) जाहीर केला आहे. यापूर्वी मुख्य निवडकर्ता इंझमाम उल हक यांनी राजीनामा दिला होता, आता कर्णधार बाबर आझमचे काय होते हे पाहणे बाकी आहे.
पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाने मॉर्केलच्या राजीनाम्याची घोषणा
बाबर आझम आणि कंपनी 9 पैकी फक्त 4 सामने जिंकून 2023 च्या एकदिवसीय विश्वचषक स्पर्धेसाठी बाद फेरीसाठी पात्र ठरू शकले नाही तेव्हा मॉर्केलने पायउतार होण्याचा निर्णय घेतला आहे. पीसीबीने मॉर्केलच्या बदलीचे नाव दिलेले नाही आणि योग्य वेळी याबाबत निर्णय घेतला जाईल, असे त्यांनी प्रसिद्धीपत्रकात म्हटले आहे. पाकिस्तानला डिसेंबरमध्ये ऑस्ट्रेलिया दौऱ्यावर जायचे आहे, ज्यामध्ये ते तीन कसोटी सामन्यांची मालिका खेळणार आहेत.
भारताकडून झालेल्या पराभवानंतर पाकिस्तान दुभंगला
पाकिस्तानने विश्वचषकातील आपल्या मोहिमेच्या सुरुवातीला दोन सामने जिंकले होते, पण अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर भारतीय संघाने 1.25 लाख चाहत्यांसमोर त्यांना अशा प्रकारे पराभूत केले की त्यांचा आत्मविश्वास दुणावला. यानंतर बाबर आझमच्या संघाने अफगाणिस्तानला हरवून आंतरराष्ट्रीय मानहानी मिळवली. संपूर्ण जगाला धक्का बसला होता, तर त्यानंतर पाकिस्तानमध्ये बाबर आझम आणि त्यांच्या खेळाडूंवर जोरदार टीका सुरू झाली.