
दिल्लीतील हरी नगर येथील उद्यानात एका व्यक्तीने कुत्र्याच्या मादीवर बलात्कार केला. जेव्हा हा माणूस एका मादी कुत्र्यावर बलात्कार करत होता तेव्हा कोणीतरी त्याचा व्हिडिओ बनवला. हा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल झाल्यानंतर स्थानिक लोकांनी हरीनगर पोलिस ठाण्यात गुन्हा दाखल केला. पोलिसांनी गुन्हा दाखल करून तपास सुरू केला आहे.
माणुसकीला लाजवेल अशी एक घटना राजधानी दिल्लीतून (Delhi) समोर आली आहे. येथे एका व्यक्तीने एका मुक्या प्राण्यावर बलात्कार (Rape) केला. हे प्रकरण हरिनगर पोलीस ठाण्याचे (HariNagar Police Station) आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, येथील एका पार्कमध्ये एका व्यक्तीने एका मादी कुत्र्याला (Female Dog) वासनेची शिकार बनवले. जेव्हा हा माणूस एका मादी कुत्र्यावर बलात्कार करत होता तेव्हा कोणीतरी त्याचा व्हिडिओ (Video Shooting) बनवला.
हा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल (Viral On Social Media) झाल्यानंतर स्थानिक लोकांनी २५ फेब्रुवारी रोजी हरिनगर पोलीस ठाण्यात गुन्हा दाखल केला. पोलिसांनी रविवारी म्हणजेच २६ फेब्रुवारी रोजी कलम ३७७/११ आणि प्राणी कायद्यान्वये गुन्हा दाखल करून तपास सुरू केला आहे. हा व्हिडिओ कधीचा आहे आणि मुक्या प्राण्यावर अत्याचार करणारी व्यक्ती कोण आहे, याचा शोध घेतला जात आहे.
यापूर्वी २५ फेब्रुवारी रोजी ॲनिमल अँटी क्रुएल्टी सेलचे अधिकारी तरुण अग्रवाल यांनी ट्विटरवर त्याचा व्हिडिओ शेअर केला होता. याबाबत पोलिसांनी गुन्हा दाखल केला नसल्याचे त्यांनी लिहिले आहे. तरुणाने लिहिले की, “सत्तेत असलेल्या लोकांची जबाबदारी काय? त्यांच्या अधिकारांचा गैरवापर न करणे ही त्यांची एकच जबाबदारी आहे का?” या ट्विटमध्ये त्यांनी आरोप केला की, हरिनगर पोलीस स्टेशनच्या प्रभारींनी कुत्र्यासोबत केलेल्या गैरकृत्याबद्दल बलात्काराअंतर्गत एफआयआर नोंदवण्यास नकार दिला. ते म्हणाले की दिल्ली पोलीस महिलांवर बलात्कार होण्याची वाट पाहत आहेत का?
इंडियन नॅशनल काँग्रेसच्या नॅशनल मीडिया पॅनेलच्या सदस्यानेही तरुणाचे ट्विट रिट्विट केले आणि लिहिले, “दिल्ली पोलीस एफआयआर नोंदवून बलात्कार करणाऱ्याला संरक्षण देत आहे.” SHO हरिनगरला कारवाई करण्यापासून काय रोखत आहे? हा गुन्हा नाही का? मात्र, त्यानंतर हरिनगर पोलिसांनी आरोपीविरुद्ध गुन्हा दाखल करून तपास सुरू केला.
यापूर्वीही यूपीच्या गाझियाबाद जिल्ह्यातून असेच प्रकरण समोर आले होते. येथे एका व्यक्तीने मादी कुत्र्यासोबत रेपचा घृणास्पद प्रकार केला होता. मात्र जेव्हा तो माणूस हे घृणास्पद कृत्य करत होता तेव्हा त्याच्या सुनेने त्याचा व्हिडिओ बनवला.
सासरच्यांची नजर तिच्यावर पडताच आरोपीने त्याच अवस्थेत सुनेशी हुज्जत घालत तिचा मोबाईल हिसकावून घेण्यास सुरुवात केली. पुढे, पीपल फॉर अॅनिमल (पीएफए) या प्राणीप्रेमी आणि संरक्षण संस्थेशी संबंधित असलेल्या टीमला क्रूरतेची माहिती देताना सुनेने कसा तरी संपूर्ण घटनाक्रम कथन केला. पीडितेचे म्हणणे ऐकून घेतल्यानंतर पीएफए टीम तात्काळ सक्रिय झाली आणि त्यानंतर पुढील काम वेगाने करण्यात आले. ही बाब कळताच पोलिसांनी ६० वर्षीय आरोपीला अटक करून कारागृहात रवानगी केली. दुसरीकडे, आरोपींनी यापूर्वीही अशा प्रकारचे घृणास्पद कृत्य केल्याचे स्थानिक नागरिकांनी सांगितले.