Pahalgam Terror Attack: पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यातील पीडितांसाठी NSE चा पुढाकार, 1 कोटी रुपयांची मदत केली जाहीर (फोटो सौजन्य - Pinterest)
Pahalgam Terror Attack Marathi News: भारतीय शेअर बाजारातील आघाडीचे एक्सचेंज असलेल्या एनएसई (नॅशनल स्टॉक एक्सचेंज) ने पहलगाम दहशतवादी हल्ल्यात मृत्युमुखी पडलेल्यांच्या कुटुंबियांना १ कोटी रुपयांची आर्थिक मदत जाहीर केली आहे. एनएसईचे व्यवस्थापकीय संचालक आणि सीईओ आशिष कुमार चौहान यांनी गुरुवारी पहलगाम हल्ल्याबद्दल तीव्र दुःख व्यक्त केले आणि म्हणाले, “या कठीण काळात पीडितांच्या कुटुंबियांशी एकता दर्शवत, एनएसईने त्यांना १ कोटी रुपयांची भरपाई देण्याचे वचन दिले आहे.”
एनएसईचे प्रमुख आशिष कुमार चौहान यांनी त्यांच्या एका सोशल मीडिया पोस्टमध्ये म्हटले आहे की, “२२ एप्रिल २०२५ रोजी काश्मीरमध्ये झालेल्या दुःखद दहशतवादी हल्ल्याने आम्हाला खूप दुःख झाले आहे, ज्यामध्ये २६ लोकांचा मृत्यू झाला.”
मंगळवारी अनंतनाग जिल्ह्यातील पहलगाममध्ये दहशतवाद्यांनी पर्यटकांना त्यांचा धर्म विचारल्यानंतर गोळ्या घातल्या होत्या. या हल्ल्यात २६ जणांचा मृत्यू झाला, तर अनेक जण जखमी झाले. पर्यटकांवर हल्ला करणाऱ्या दहशतवाद्यांचा थेट पाकिस्तानशी संबंध असल्याचे सांगितले जाते.
देशातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती मुकेश अंबानी यांनीही काल पीडितांना मदतीचा हात पुढे केला. रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे अध्यक्ष आणि व्यवस्थापकीय संचालक मुकेश अंबानी यांनी गुरुवारी दहशतवादी हल्ल्यात जखमी झालेल्यांना मोफत उपचार देण्याची घोषणा केली. ते म्हणाले की दहशतवाद हा मानवतेचा शत्रू आहे.
रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेडचे प्रमुख अंबानी यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की, सर्व जखमींवर मुंबईतील रिलायन्स फाउंडेशन सर एचएन रुग्णालयात मोफत उपचार केले जातील.
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी गुरुवारी बिहारमधील पहलगाम येथील दहशतवादी हल्ल्यात सहभागी असलेल्या दहशतवाद्यांवर कठोर कारवाई करण्याबाबत बोलले. पंतप्रधान मोदी म्हणाले की, पहलगाममध्ये पर्यटकांवर हल्ला करणाऱ्या दहशतवाद्यांना आणि हल्ल्याचा कट रचणाऱ्यांना त्यांनी कल्पना केली असेल त्यापेक्षा मोठी शिक्षा मिळेल. पहलगाम हल्ल्यानंतर भारतात एकामागून एक महत्त्वाच्या बैठका होत आहेत. भारताची भूमिका पाहून पाकिस्तानमधील वातावरणही चांगलेच तापले आहे.