Smart Bazaar तील अन्नपदार्थ खाल्ल्यानंतर पोटदुखी, उलट्यांचा त्रास? ग्राहकाने केली कारवाईची मागणी
धाराशिव येथील रहिवासी सुशांत बसवराज बनसोडे यांनी २२ ऑक्टोबर रोजी ही तक्रार केली आहे. तक्रारीत त्यांनी धाराशिव शहरातील स्मार्ट बाजार, रिलायन्स रिटेल लिमिटेड या दुकानाचा उल्लेख केला आहे. संबंधित दुकानातून २१ आणि २२ ऑक्टोबर रोजी खरेदी केलेल्या पॅकबंद अन्नपदार्थांच्या मुदतीबाबत त्यांनी आक्षेप नोंदविला आहे. तक्रारदाराच्या म्हणण्यानुसार, संबंधित अन्नपदार्थांचे सेवन केल्यानंतर त्यांना पोटदुखी आणि उलट्यांचा त्रास झाला. प्रकृती अस्वस्थ झाल्यामुळे उपचार घ्यावे लागल्याचेही त्यांनी तक्रारीत नमूद केले आहे.
लॉरेन्स बिश्नोई सरकारचा जावई लागतो काय? मुख्यमंत्र्यांमध्ये हिंमत असेल तर…; सपकाळांची मागणी
मुदतबाह्य अन्नपदार्थांची विक्री हा ग्राहकांच्या आरोग्याशी संबंधित गंभीर विषय आहे. त्यामुळे संबंधित दुकानातील अन्नपदार्थांची तपासणी करावी, विक्रीसाठी ठेवलेल्या वस्तूंच्या उत्पादन व वापराच्या अंतिम तारखा पडताळाव्यात आणि तक्रारीत तथ्य आढळल्यास संबंधितांवर नियमानुसार कारवाई करावी, अशी मागणी तक्रारदाराने केली आहे.
या तक्रारीची प्रत जिल्हाधिकारी कार्यालय, धाराशिव येथे सादर करण्यात आली आहे. या प्रकरणी अन्न व औषध प्रशासनाचे आयुक्त तुकाराम मुंढे यांच्याकडेही तक्रार करणार असल्याचे संबंधितांनी सांगितले आहे. दरम्यान, मुदतबाह्य अन्नपदार्थांच्या विक्रीसंदर्भातील या तक्रारीची संबंधित यंत्रणांनी दखल घेऊन चौकशी करणे आवश्यक आहे. तपासणीत दोष आढळल्यास ग्राहकांच्या आरोग्याशी संबंधित नियमांनुसार कारवाई होणे अपेक्षित आहे.
ग्राहकांच्या आरोग्याच्या दृष्टीने अन्नपदार्थांची गुणवत्ता आणि सुरक्षितता महत्त्वाची असते. अन्न व्यवसाय चालकांनी सुरक्षित अन्नाची विक्री करणे आणि लागू असलेल्या अन्नसुरक्षा नियमांचे पालन करणे आवश्यक आहे. मुदतबाह्य अन्नपदार्थांची विक्री होत असल्याची तक्रार प्राप्त झाल्यास संबंधित सक्षम यंत्रणेकडून तपासणी करून योग्य ती कार्यवाही केली जाऊ शकते.
सध्या या प्रकरणात जिल्हा प्रशासनाने कोणती कारवाई केली आहे, संबंधित दुकानाची तपासणी झाली आहे का आणि दुकान व्यवस्थापनाची याबाबत काय भूमिका आहे, याची माहिती उपलब्ध नाही. त्यामुळे तक्रारीतील आरोपांची अधिकृत चौकशी होणे महत्त्वाचे ठरणार आहे.
मित्रांशी बोलून घरी जाताना घात; प्रसिद्ध बांधकाम व्यावसायिकावर अॅसिड हल्ला झाल्याने बुलढाणा हादरले!
Ans: स्मार्ट बाजारात मुदतबाह्य अन्नपदार्थ विकले जात असल्याचा आरोप करत एका ग्राहकाने जिल्हा प्रशासनाकडे तक्रार केली आहे
Ans: संबंधित अन्नपदार्थ खाल्ल्यानंतर पोटदुखी आणि उलट्यांचा त्रास झाल्याचा दावा ग्राहकाने केला आहे. मात्र, या त्रासाचे कारण अधिकृतरीत्या सिद्ध झाल्याची माहिती उपलब्ध नाही.
Ans: संबंधित दुकानाची तपासणी करून अन्नपदार्थांच्या गुणवत्तेची आणि मुदत संपल्याची पडताळणी करावी तसेच नियमांचे उल्लंघन आढळल्यास योग्य ती कारवाई करावी, अशी मागणी ग्राहकाने केली आहे.






