Mutual Fund मध्ये गुंतवणूक करणार आहात? 'हे' Mutual Fund NFO सबस्क्रिप्शनसाठी आहेत खुले (फोटो सौजन्य - सोशल मीडिया)
Mutual Fund NFO Marathi News: जर तुम्ही म्युच्युअल फंडांमध्ये गुंतवणूक करण्याचा विचार करत असाल तर आता दहा नवीन फंड सबस्क्रिप्शनसाठी खुले आहेत. या १० फंडांपैकी, दोन इंडेक्स फंड, ईटीएफ आणि एफओएफ (डोमेस्टिक), एक लार्ज कॅप फंड, मिड कॅप फंड, थीमॅटिक फंड आणि एक डायनॅमिक अॅसेट अलोकेशन फंड सबस्क्रिप्शनसाठी उपलब्ध आहेत. च
नवी निफ्टी स्मॉलकॅप२५० मोमेंटम क्वालिटी १०० इंडेक्स फंड आणि कोटक निफ्टी मिडकॅप १५० इंडेक्स फंड हे सबस्क्रिप्शनसाठी खुले आहेत आणि अनुक्रमे १० मार्च आणि १७ मार्च रोजी बंद होतील. इंडेक्स फंड हे निष्क्रियपणे व्यवस्थापित केलेले फंड असतात जे लोकप्रिय बाजार निर्देशांकांचे अनुसरण करतात.
मिरे अॅसेट म्युच्युअल फंडच्या दोन योजना, मिरे अॅसेट बीएसई सिलेक्ट आयपीओ ईटीएफ एफओएफ आणि मिरे अॅसेट बीएसई २०० इक्वल वेट ईटीएफ एफओएफ, सबस्क्रिप्शनसाठी खुल्या आहेत आणि ११ मार्च रोजी बंद होतील.
कोटक निफ्टी मिडकॅप १५० ईटीएफ आणि आयसीआयसीआय प्रू बीएसई लिक्विड रेट ईटीएफ हे सबस्क्रिप्शनसाठी खुले आहेत आणि अनुक्रमे १७ मार्च आणि १० मार्च रोजी बंद होतील. ईटीएफ हे एक्सचेंज ट्रेडेड फंड आहेत जे नियमित म्युच्युअल फंडांपेक्षा वेगळे असतात, ते स्टॉक एक्सचेंजवर सामान्य स्टॉकप्रमाणे व्यवहार करतात.
युनिफाय डायनॅमिक अॅसेट अॅलोकेशन फंड, एक डायनॅमिक अॅसेट अॅलोकेशन फंड, सबस्क्रिप्शनसाठी खुला आहे आणि ७ मार्च रोजी बंद होईल. डायनॅमिक अॅसेट अलोकेशन फंड हे एक प्रकारचे बॅलन्स्ड फंड किंवा हायब्रिड फंड आहेत. या श्रेणीतील बहुतेक फंड इक्विटी फंड, रिअल इस्टेट, स्टॉक आणि बाँड्ससह विविध क्षेत्रांमध्ये गुंतवले जातात आणि पसरलेले असतात.
सॅमको लार्ज कॅप फंड, सबस्क्रिप्शनसाठी खुला आहे आणि १९ मार्च रोजी बंद होईल. सॅमको म्युच्युअल फंडने एक ओपन-एंडेड इक्विटी योजना सादर केली आहे, ज्याचा एनएफओ आजपासून सुरू होत आहे, जो गुंतवणूकदारांना लार्ज-कॅप विभागात गुंतवणूक करण्याची परवानगी देतो.
हेलिओस मिड कॅप फंड, सबस्क्रिप्शनसाठी खुला आहे आणि 6 मार्च रोजी बंद होईल. समीर अरोरा-समर्थित हेलिओस म्युच्युअल फंड, जो भारतीय मालमत्ता व्यवस्थापन उद्योगातील नवीनतम प्रवेशकर्त्यांपैकी एक आहे, त्याने मिड-कॅप फंड लाँच केला आहे.
मोतीलाल ओसवाल अॅक्टिव्ह मोमेंटम फंड, एक थीमॅटिक फंड, सबस्क्रिप्शनसाठी खुला आहे आणि १० मार्च रोजी बंद होईल. मोतीलाल ओसवाल म्युच्युअल फंडने मोतीलाल ओसवाल अॅक्टिव्ह मोमेंटम फंड लाँच केला आहे, जो मोमेंटम फॅक्टर थीमवर आधारित एक ओपन-एंडेड इक्विटी स्कीम आहे.