भारतातील पहिले पॅराडॉक्स म्युझियम मुंबईत उघडणार आहे, ज्यामध्ये तुम्हाला मनोरंजनापासून विविध कला वस्तू पाहायला मिळतील.
गमतीची गोष्ट म्हणजे आत जाताच तुमच्या संवेदना उडाल्या जाणार आहेत. बाकी तुम्हाला आतील फोटो पाहिल्यावरच कळेल.
मुंबईतील भारतातील पहिल्या पॅराडॉक्स म्युझियमचे काउंटडाउन सुरू झाले आहे. पॅराडॉक्स म्युझियम हा एक जागतिक ब्रँड आहे जो नावीन्यपूर्ण क्षेत्रात वेगळा आहे. येथे येणाऱ्या लोकांना कला, विज्ञान आणि ऑप्टिकल इल्युजन यांचा एकत्रितपणे एक उत्तम मनोरंजन अनुभव मिळेल.
त्याची सुरुवात 2022 मध्ये मिल्टोस कंबोराइड्स आणि साकिस तानिमानिडीस यांच्यासह बुद्धिमान लोकांनी केली होती. आज, पॅराडॉक्स संग्रहालय एक वेगाने वाढणारे जागतिक ठिकाण बनले आहे.
हे संग्रहालय प्रथम ओस्लोमध्ये उघडले गेले, नंतर ते लंडन, पॅरिस, मियामी, स्टॉकहोम, बर्लिन, शांघाय, बार्सिलोना आणि इतर अनेक शहरांमध्ये पोहोचले. आणि आता ते भारतातील मुंबई शहरातही उघडणार आहे.
या यादीत मुंबईचाही समावेश आहे. जगभरात 1.5 दशलक्षाहून अधिक अभ्यागतांसह, पॅराडॉक्स म्युझियम ग्राउंड मिळवत आहे. ज्यामध्ये मुंबईचाही या यादीत समावेश करण्यात आला आहे.
ऑक्टोबरपासून सुरू होणार आहे. संग्रहालयाची वेळ सोमवार-शुक्रवार: सकाळी 11 ते रात्री 8. शनिवार आणि रविवार - सकाळी 11 ते रात्री 8:30 अशी असेल. इथे बघायला फक्त एक तास लागेल. किंमतीबद्दल बोलायचे झाले तर तिकीट 500 रुपयांपासून सुरू होते. पत्ता -Shreeniwas House, 27, H Somani Marg, Azad Maidan, Fort, Mumbai, Maharashtra 400001