गोरेगाव 'ड्रग्ज मृत्यू' प्रकरणाचा मुख्य सूत्रधार गजाआड! (Photo Credit- X)
मिळालेल्या माहितीनुसार, अटक करण्यात आलेला आरोपी ज्याची ओळख उल्हासनगरचा रहिवासी ‘आयुष विकी’ अशी पटली आहे हाच त्या कार्यक्रमात अमली पदार्थांचा पुरवठा करण्याची व्यवस्था करणारा मुख्य सूत्रधार होता; आयुष हा अमली पदार्थांचा एक मोठा पुरवठादार असल्याचे समजते.
हा आरोपी मुंबई-गोवा महामार्गावरून पळून जाण्याच्या प्रयत्नात असल्याची गुप्त माहिती (इंटेलिजन्स) वनराई पोलिसांना मिळाली होती. या माहितीच्या आधारे, वनराई पोलिसांनी रायगड जिल्ह्यातील आपल्या समकक्षांना (स्थानिक पोलिसांना) सतर्क केले. हा संदेश मिळताच, रायगडमधील पोलादपूर पोलीस ठाण्याच्या एका पथकाने स्थानिक गुन्हे शाखेशी समन्वय साधून महामार्गावर नाकाबंदी केली आणि रात्री साधारण १०:३० वाजता पोलादपूर येथे त्या आरोपीला ताब्यात घेतले.
रायगड पोलिसांनी पळून जाणाऱ्या आरोपी आयुष विकी (वय २४) याला ताब्यात घेतले आणि त्यानंतर त्याला वनराई पोलिसांच्या स्वाधीन केले. तो आपल्या दोन मित्रांसह एका कारमधून गोव्याच्या दिशेने पळून जाण्याच्या प्रयत्नात असल्याचे सांगण्यात आले आहे. त्या संगीत कार्यक्रमात आरोपीने ‘एक्स्टसी’ नावाचे अमली पदार्थ वितरित केले होते, असे पोलिसांनी स्पष्ट केले आहे. वनराई पोलीस ठाण्यात या आरोपीला रीतसर अटक करण्यात आली आहे.
Chhatrapati Sambhajinagar Crime: दारूच्या नशेत तरुणाचे स्वतःच्या हातावर 30 वार; कारण अस्पष्ट
दरम्यान, अमली पदार्थांविरोधात सुरू असलेली आपली मोहीम पुढे नेत, जम्मू आणि काश्मीरमधील कुपवाडा पोलिसांनी शनिवारी ‘जग्गरपोरा’ येथे नियमित नाकाबंदी (चेकपॉईंट) लावली होती. या तपासणीदरम्यान, एका संशयित व्यक्तीला थांबवण्यात आले आणि त्याच्या ताब्यातून अमली पदार्थ जप्त करण्यात आले.
अटक करण्यात आलेल्या आरोपीची ओळख ‘ताहिर रशीद गनाई’ अशी पटली असून, तो ‘होटारपोरा’ येथील रहिवासी आहे. त्याची अंगझडती घेतली असता, ‘चरस’ सदृश अमली पदार्थांचा मोठा साठा त्याच्याकडून जप्त करण्यात आला. या घटनेप्रकरणी कुपवाडा पोलीस ठाण्यात ‘एनडीपीएस (NDPS) कायद्या’च्या कलम ८/२१ अन्वये गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. पोलीस सध्या या प्रकरणाचा पुढील तपास करत आहेत.
या घटनेपूर्वी, जम्मू आणि काश्मीर पोलिसांनी राजौरी जिल्ह्यातही अमली पदार्थांविरोधात एक मोठी मोहीम राबवली होती. या मोहिमेअंतर्गत करण्यात आलेल्या तपासणीदरम्यान पाच जणांना अटक करण्यात आली असून, त्यांच्या ताब्यातून ‘हेरोईन’ हे अमली पदार्थ जप्त करण्यात आल्याचे एका पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले.






