कुपवाडा/जम्मू आणि काश्मीर : संयुक्त सुरक्षा दलांनी शुक्रवारी पहाटे एका मोठ्या कारवाईत जेके गझनवी फोर्सच्या (जेकेजीएफ) पाच उच्च प्रशिक्षित परदेशी दहशतवाद्यांना अटक केले, जवळच्या जुमागुंड भागात भारतीय हद्दीत घुसखोरी करण्याचा प्रयत्न करीत होते. जम्मू आणि काश्मीरमधील नियंत्रण रेषेवर (एलओसी) ही कारवाई करण्यात आली.
दहशतवाद्यांकडून भारतीय हद्दीत घुसखोरी करण्याचा प्रयत्न
अफगाण-पाकिस्तान थिएटरमध्ये गनिमी कावा युद्धात उतरलेले दहशतवादी गुरुवारी रात्री उशिरा जम्मू-काश्मीरमधील कुपवाडा जिल्ह्यातील जुमागुंड परिसरात भारतीय हद्दीत घुसखोरी करण्याचा प्रयत्न करीत होते. कुपवाडा पोलिसांनी पाच दहशतवाद्यांच्या गटाच्या संभाव्य घुसखोरीबद्दल विकसित केलेल्या विशिष्ट गुप्तचरांच्या आधारे, सूत्रांनी सांगितले की, जुमागुंड परिसरात घुसखोरीच्या संभाव्य मार्गावर लष्करासोबत विचारपूर्वक आणि रणनीतीने आखलेल्या ऑपरेशनची योजना आखण्यात आली होती आणि त्यानंतर योजना आखत दहशतवाद्यांना कंठस्नान घालण्यात भारतीय सुरक्षा दलाला यश आले.
भारतीय सुरक्षा दलांचे कोणतेही नुकसान नाही
सूत्रांनी नाव न सांगण्याच्या अटीवर एएनआयला सांगितले की, अडथळा केल्यावर, अतिरेक्यांनी संयुक्त अॅम्बुश पक्षांवर हल्ला केला ज्याला उत्कृष्ट आणि नियंत्रित फायर पॉवरने प्रत्युत्तर दिले. ज्यामुळे चकमक झाली आणि परिणामी भारतीय सुरक्षा दलांचे कोणतेही नुकसान झाले नाही, असे सूत्रांनी नाव न सांगण्याच्या अटीवर सांगितले.
सर्व दहशतवाद्यांचा खात्मा
सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, ही कारवाई गुरुवारी मध्यरात्री उशिरा सुरू झाली आणि शुक्रवारी पहाटे पूर्ण झाली. ही कारवाई करीत सर्वांचा खात्मा करण्यात आला. सर्व पाच मृतदेह आणि शस्त्रे जप्त करण्यात आली आहेत. अधिक तपशीलांची प्रतीक्षा आहे, असे एका अधिकाऱ्याने सांगितले.
हा गट जेके गझनवी फोर्स (जेकेजीएफ) शी संलग्न होता, ज्यात रफिक नई आणि शमशेर नई उर्फ जफर इक्बाल आहेत. दोघेही जम्मू आणि काश्मीरमधील पूंछ जिल्ह्यातील रहिवासी आहेत आणि सध्या पाकव्याप्त जम्मू आणि काश्मीरमध्ये (पीओजेके) हँडलर म्हणून स्थायिक आहेत आणि मुर्तझा पठाण उर्फ गझनवी आहेत. पाकिस्तानातील फैसलाबाद येथील रहिवासी, POJK मधील रणनीतिक बाबींवर देखरेख करणारा ऑपरेशनल कमांडर म्हणून देवबंद विचारसरणीशी संलग्न असलेला अफगाण अनुभवी दहशतवादी.
Web Title: Indian security forces killed 5 terrorists who had infiltrated planned to attack jammu and kashmir kupwara across line of control nryb