एखादी व्यक्ती जी चूक करते त्याबद्दल पहिली गोष्ट म्हणजे त्याने चूक केली आहे. चोरीच्या अनेक बातम्या (Robbery News) समोर येतात, पण दिल्लीतून आलेल्या बातम्या वाचून तुमचेही मन चक्रावणार आहे. दिल्लीत यापूर्वी काही चोरट्यांनी मिळून एक गुन्हा केला होता. त्यांनी १.१ कोटी रुपयांची चोरी केली. आता या रकमेतील एक लाख रुपये त्यांनी मंदिराला दान केले. अहो, काय म्हणताय.
याप्रकरणी दिल्ली पोलिसांनी ५ चोरट्यांना अटक केली आहे. त्याने एका व्यावसायिकाच्या कर्मचाऱ्यांकडून बंदुकीच्या धाकावर १.१ कोटी रुपये लुटले. मिळालेल्या माहितीनुसार, ही घटना उत्तर दिल्लीच्या सिव्हिल लाइन्स भागातील आहे. येथे दिवसाढवळ्या हा दरोडा टाकण्यात आला. वास्तविक, या दरोडेखोरांनी प्रथम व्यावसायिकाच्या दोन कर्मचाऱ्यांच्या स्कूटरला धडक दिली. त्यानंतर बंदूक दाखवून पैसे व दागिने काढून घेतले.
[read_also content=”मोहरीचं तेल होणार स्वस्त; उत्पादनच एवढं झालयं की… https://www.navarashtra.com/business/mustard-oil-will-get-cheaper-26-lakh-tonnes-more-mustard-is-being-produced-this-year-see-the-full-story-details-here-nrvb-254627.html”]
या घटनेनंतर सुमारे आठवडाभरानंतर चांदणी चौक बाजारपेठेत बसविण्यात आलेल्या सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यांच्या मदतीने हे दरोडेखोर पकडले गेले. पोलिसांनी त्याची चौकशी केली. दरोडेखोरांपैकी एकाने यापूर्वी व्यावसायिकाकडे काम केले होते. खातू शाम मंदिरात चोरट्याने एक लाख रुपये दान केल्याचे नंतर कळते. सध्या पोलिसांनी १ कोटी जप्त केले आहेत. चोरट्यांकडून सोन्याचे दागिनेही जप्त करण्यात आले आहेत. दरोडा यशस्वी झाल्यानंतर एका दरोडेखोराने मंदिरात दान करण्याचा नवस केला होता.