Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • विदेश
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • bigg boss marathi 6 |
  • T20 World Cup 2026 |
  • Gold Rate |
  • Marathi News |
  • Marathi News
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

एअर इंडिया-विस्ताराच्या विलीनकरणापूर्वी सिंगापूर एअरलाइन्सची मोठी घोषणा; वाचा… काय आहे घोषणा?

सिंगापूर एअरलाइन्स (एसआयए) टाटा समूहाच्या मालकीच्या एअर इंडियामध्ये अतिरिक्त 3194.5 कोटी रुपयांची गुंतवणूक करणार आहे. ही गुंतवणूक एअर इंडिया-विस्ताराच्या विलीनीकरणानंतर, 11 नोव्हेंबर 2024 पर्यंत पूर्ण होणार आहे.

  • By गोरक्षनाथ ठाकरे
Updated On: Nov 10, 2024 | 09:28 PM
एअर इंडिया-विस्ताराच्या विलीनकरणापूर्वी सिंगापूर एअरलाइन्सची मोठी घोषणा; वाचा... काय आहे घोषणा?

एअर इंडिया-विस्ताराच्या विलीनकरणापूर्वी सिंगापूर एअरलाइन्सची मोठी घोषणा; वाचा... काय आहे घोषणा?

Follow Us
Close
Follow Us:

सिंगापूर एअरलाइन्स (एसआयए) टाटा समूहाच्या मालकीच्या एअर इंडियामध्ये अतिरिक्त 3194.5 कोटी रुपयांची गुंतवणूक करणार आहे. ही गुंतवणूक एअर इंडिया-विस्ताराच्या विलीनीकरणानंतर होईल. अर्थात ही गुंतवणूक 11 नोव्हेंबर 2024 पर्यंत पूर्ण होणार आहे. या विलीनीकरणानंतर सिंगापूर एअरलाइन्सची (एसआयए) एक्सटेंडेड एअर इंडियामध्ये 25.1 टक्के हिस्सेदारी असणार आहे.

विस्ताराने 9 जानेवारी 2015 रोजी घेतले होते पहिले उड्डाण

एयर इंडिया-विस्ताराच्या विलीनीकरणानंतर, एअर इंडिया ही देशातील एकमेव पूर्ण सेवा वाहक असेल. विस्तारामधील एसआयएची 49 टक्के भागीदारी आणि 2058.5 कोटी रुपयांचे रोख पेमेंट यांचा समावेश आहे. ज्याचा विलीनीकरणाद्वारे निपटारा केला जाणार आहे. विस्तारा ही पूर्ण सेवा विमान प्रवासी वाहक कंपनी आहे. जिने 9 जानेवारी 2015 रोजी आपली उड्डाणे सुरू केली. हा मुख्यतः टाटा आणि सिंगापूर एअरलाइन्सचा संयुक्त उपक्रम आहे. त्यात टाटा समुहाचा 49 टक्के हिस्सा आहे.
(फोटो सौजन्य – सोशल मीडीया)

हे देखील वाचा – डॉलर नाही तर ‘हे’ आहे जगातील सर्वात मौल्यवान चलन; वाचा… रुपयाच्या तुलनेत कितीये त्याची किंमत?

प्रसिद्धीपत्रकातून मोठी माहिती समोर

सिंगापूर एअरलाइन्स (एसआयए) समुहाने सांगितले आहे की, विलीनीकरणामध्ये विस्तारामधील 49 टक्के व्याज आणि विस्तारित एअर इंडियामधील 25.1 टक्के इक्विटी व्याजाच्या बदल्यात रोख 20,585 दशलक्ष (रु. 2058.5 कोटी) यांचा समावेश आहे. कंपनीने जारी केलेल्या प्रेस रीलिझमध्ये विलीनीकरणाबाबत दिलेल्या माहितीवरून असे दिसून आले आहे की, 12 नोव्हेंबरपासून एअरलाइन्स विस्तारा ब्रँड अंतर्गत चालविल्या जाणार नाहीत. परंतु विस्तारित एअर इंडिया फ्लाइट्स पूर्ण सेवा वाहक म्हणून चालवल्या जातील.

विलीनीकरणाची खास वैशिष्ट्ये

एयर इंडिया-विस्ताराच्या या विलीनीकरणानंतर, टाटा समूहाद्वारे एअर इंडियामध्ये विशेषतः इंजेक्ट केल्या जाणाऱ्या निधीच्या आधारे सिंगापूर एअरलाइन्सद्वारे 3194.5 कोटी रुपयांच्या अतिरिक्त गुंतवणुकीनंतर ती संयुक्त संस्था म्हणून काम करणार आहे. एअर इंडिया आणि सिंगापूर एअरलाइन्सने त्यांच्या कोडशेअर कराराचा विस्तार करण्यास संयुक्तपणे सहमती दर्शवली आहे. एअर इंडिया आणि सिंगापूर एअरलाइन्सच्या संयुक्त नेटवर्कमध्ये 11 भारतीय शहरे आणि 40 इतर आंतरराष्ट्रीय गंतव्ये देखील समाविष्ट असतील.

एअर इंडिया आणि विस्तारा या दोन आघाडीच्या विमान वाहतूक कंपन्यांच्या विलीनीकरणाची तयारी जोरात सुरू आहे. हे विलीनीकरण डिसेंबर २०२४ पर्यंत पूर्ण होणार आहे. विस्तारा एअरलाईनने जाहीर केले आहे की, त्यांची शेवटची फ्लाइट ही 11 नोव्हेंबर रोजी असणार आहे. यानंतर 12 नोव्हेंबरपासून कोणतेही बुकिंग घेतले जाणार नाही. किंवा कंपनीचे कोणतेही विमान उड्डाण होणार नाही. याशिवाय 11 नोव्हेंबर रोजी शेवटच्या उड्डाणानंतर विस्ताराचे विमान एअर इंडियाकडे सुपूर्द केले जाणार आहे. तसेच, बुकिंग देखील एअर इंडियाद्वारेच केले जाणार आहे.

Web Title: Singapore airlines big announcement ahead of air india expansion merger

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Nov 10, 2024 | 09:28 PM

Topics:  

  • air india
  • Tata Group

संबंधित बातम्या

शेअर्समध्ये होणार मोठी घसरण?, हा शेअर विकून टाका अन्यथा…, ब्रोकरेजचा मोठा इशारा
1

शेअर्समध्ये होणार मोठी घसरण?, हा शेअर विकून टाका अन्यथा…, ब्रोकरेजचा मोठा इशारा

Tata Group-Open AI Partnership: Tata Group-Open AI युती; भारताचे ‘एआय हब’ होण्याच्या दिशेने मोठे पाऊल
2

Tata Group-Open AI Partnership: Tata Group-Open AI युती; भारताचे ‘एआय हब’ होण्याच्या दिशेने मोठे पाऊल

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.