Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • विदेश
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Maharashtra Local Body Election |
  • new year 2026 |
  • Political news |
  • IND vs NZ |
  • Today's Gold Rate
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

हिंदू मंदिरावर हल्ला; कॅनडामध्ये हिंदू सभा मंदिरात झालेल्या घटनेला…, कॅनडातील हिंसाचारावर काय म्हणाले परराष्ट्र मंत्री?

ब्रॅम्प्टनमधील हिंदू सभा मंदिरात आलेल्या लोकांवर खलिस्तानी समर्थकांनी हल्ला केला होता. हल्लेखोरांच्या हातात खलिस्तानी झेंडे होते. त्यांनी मंदिरात उपस्थित लोकांवर लाठ्याकाठ्यांनी हल्ला केला.

  • By श्वेता झगडे
Updated On: Nov 05, 2024 | 12:13 PM
कॅनडातील हिंसाचारावर काय म्हणाले परराष्ट्र मंत्री? (फोटो सौजन्य-X)

कॅनडातील हिंसाचारावर काय म्हणाले परराष्ट्र मंत्री? (फोटो सौजन्य-X)

Follow Us
Close
Follow Us:

कॅनडातील ब्रॅम्पटन शहरातल्या एका हिंदू मंदिरातल्या भाविकांवर रविवारी (3 नोव्हेंबर) हल्ला करण्यात आला. कॅनडात राहणारे भारतीय उच्चायुक्त मंदिरात गेले असताना हा हल्ला करण्यात आला. या हल्लाचा एक व्हिडीओ सोशल व्हायरल होतो. या घटनेनंतर कॅनडाच्या विरोधी पक्षांसोबत पंतप्रधान जस्टिन ट्रुडो यांनीही या हल्ल्याचा निषेध केला आहे.पण हल्ल्यामागे जबाबदार असलेल्याचं नाव ट्रुडो यांनी घेतलेलं नाही. या प्रकरणात अजून कोणाच्याही अटकेचे आदेश दिलेले नाहीत.

कॅनडातील हिंदू मंदिर आणि हिंदू समुदायाच्या लोकांवर खलिस्तानींनी केलेल्या हल्ल्यावर जगभरातून टीका होत आहे. आता परराष्ट्र मंत्री एस जयशंकर यांनीही या हल्ल्याबाबत आपली प्रतिक्रिया दिली असून ही घटना अत्यंत चिंताजनक असल्याचे म्हटलं आहे. कॅनडामध्ये हिंदू समुदायाच्या लोकांवर हल्ल्याची ही घटना अशा वेळी घडली आहे, जेव्हा भारत आणि कॅनडामधील संबंध आधीच तणावपूर्ण आहेत आणि या घटनेमुळे संबंध आणखी ताणले गेले आहेत. मात्र, या घटनेबाबत कॅनडाच्या सरकारवर दबाव आहे आणि खुद्द पंतप्रधान जस्टिन ट्रुडो यांनी यावर टीका केली आहे.

‘हिंसा आपल्या संकल्पांना कमकुवत करू शकत नाही’

परराष्ट्र मंत्री सुब्रह्मण्यम जयशंकर यांनी मंगळवारी आपल्या वक्तव्यात म्हटले आहे की, टोरंटोजवळील कॅनडातील ब्रॅम्प्टन येथील हिंदू सभा मंदिरात खलिस्तानी झेंडे घेऊन आंदोलकांनी सोमवारी केलेला हिंसाचार ‘अत्यंत चिंताजनक’ आहे. परराष्ट्र मंत्री एस जयशंकर हे सध्या ऑस्ट्रेलियाच्या अधिकृत दौऱ्यावर असून तेथून त्यांनी हे वक्तव्य केले आहे.याशिवाय सोशल मीडियावर शेअर केलेल्या एका पोस्टमध्ये परराष्ट्रमंत्र्यांनी कॅनडातील घटनेवर नाराजीही व्यक्त केली आहे. त्यांनी लिहिले की, ‘कॅनडातील हिंदू मंदिरावर जाणीवपूर्वक झालेल्या हल्ल्याचा मी तीव्र निषेध करतो. आपल्या मुत्सद्यांना धमकावण्याचा भ्याड प्रयत्न तितकाच भयंकर आहे. अशा प्रकारच्या हिंसाचारामुळे भारताचा संकल्प कधीही कमकुवत होऊ शकत नाही. आम्हाला आशा आहे की कॅनडा सरकार न्याय सुनिश्चित करेल आणि कायदा व सुव्यवस्था राखेल.

हे सुद्धा वाचा: इलेक्ट्रॉनिक माध्यमांद्वारे न्यायालयांवर दबाव…; सीजेआय चंद्रचूड यांचे सूचक विधान

हिंदू मंदिरावर हल्ला

सोमवारी कॅनडातील भारतीय उच्चायुक्तांनी ब्रॅम्प्टन येथील हिंदू सभा मंदिरात वाणिज्य दूतावास शिबिराचे आयोजन केले होते. या शिबिरादरम्यान खलिस्तान समर्थकांनी हातात खलिस्तानी झेंडे घेऊन निदर्शने केली आणि छावणीत उपस्थित भारतीयांवर हल्ला करून त्यांना मारहाण केली. या मारहाणीचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे, ज्यामध्ये खलिस्तान समर्थक भारतीयांवर हल्ला करताना दिसत आहेत. या घटनेनंतर कॅनडात राहणाऱ्या हिंदू आणि इतर अल्पसंख्याकांनी त्यांच्या सुरक्षेबाबत चिंता व्यक्त केली. कॅनडाच्या विरोधी पक्षाच्या नेत्यानेही या घटनेवर टीका केली आणि ती अस्वीकार्य असल्याचे म्हटले. त्याचवेळी पंतप्रधान जस्टिन ट्रूडो यांनीही या घटनेचा निषेध केला आणि दोषींवर कारवाई करण्याबाबत बोलले.

याआधी सोमवारी, भारतीय परराष्ट्र मंत्रालयाने एक निवेदन जारी केले की ‘भारत अतिरेकी आणि फुटीरतावाद्यांनी केलेल्या हिंसाचाराचा निषेध करतो आणि अपेक्षा करतो की हिंसाचारात सहभागी असलेल्यांवर कारवाई केली जाईल’. सर्व प्रार्थनास्थळे अशा हल्ल्यांपासून सुरक्षित राहतील याची खात्री करण्यासाठी आम्ही कॅनडा सरकारला आवाहन करतो.

हे सुद्धा वाचा: ‘न्यायपालिकेच्या स्वातंत्र्याचा अर्थ नेहमीच सरकारच्या विरोधात निकाल देणं असा नसतो’; सरन्यायाधीश चंद्रचूड यांचं विधान

Web Title: Eam jaishankar says vandalism of hindu temples deeply concerning

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Nov 05, 2024 | 12:13 PM

Topics:  

  • Canada
  • S. Jaishankar

संबंधित बातम्या

War Alert: ‘Greenland विक्रीसाठी नाही!’ कॅनडियन परराष्ट्र मंत्री अनिता आनंद थेट राजधानीत उतरणार; अमेरिकेच्या विरोधात थोपटले दंड
1

War Alert: ‘Greenland विक्रीसाठी नाही!’ कॅनडियन परराष्ट्र मंत्री अनिता आनंद थेट राजधानीत उतरणार; अमेरिकेच्या विरोधात थोपटले दंड

Venezuela Crisis: ‘आमची नजर…’, व्हेनेझुएलातील US अटॅकनंतर भारताची मोठी प्रतिक्रिया; S Jaishankar यांनी स्पष्टच सांगितलं
2

Venezuela Crisis: ‘आमची नजर…’, व्हेनेझुएलातील US अटॅकनंतर भारताची मोठी प्रतिक्रिया; S Jaishankar यांनी स्पष्टच सांगितलं

“भारताचा विकास झाला तर शेजारील देशांचेही…”, बांगलादेश आणि परराष्ट्र धोरणाबाबत काय म्हणाले एस. जयशंकर?
3

“भारताचा विकास झाला तर शेजारील देशांचेही…”, बांगलादेश आणि परराष्ट्र धोरणाबाबत काय म्हणाले एस. जयशंकर?

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.