Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान
  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • विदेश
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • bigg boss marathi 6 |
  • IPL 2026 |
  • Gold Rate |
  • Ashok Kharat |
  • US-Israel Iran War
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

Rajnath Singh: “दहशतवाद्यांनी धर्म विचारुन मारलं, आम्ही कर्म पाहून त्यांना अद्दल घडवली”; राजनाथ सिंह यांनी पाकिस्तानला फटकारले

पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याला प्रत्युत्तर म्हणून भारताने सुरू केलेल्या 'ऑपरेशन सिंदूर' नंतर राजनाथ सिंह यांचा हा पहिलाच काश्मीर दौरा आहे. या मोहिमेत पाकिस्तानमधील दहशतवाद्यांना आणि त्यांच्या दहशतवादी तळांना लक्ष्य करण्यात आल

  • By श्वेता झगडे
Updated On: May 15, 2025 | 02:02 PM
राजनाथ सिंह यांनी पाकिस्तानला फटकारले (फोटो सौजन्य-X)

राजनाथ सिंह यांनी पाकिस्तानला फटकारले (फोटो सौजन्य-X)

Follow Us
Close
Follow Us:

Defence Minister Rajnath Singh: पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याला प्रत्युत्तर म्हणून भारताने सुरू केलेल्या ‘ऑपरेशन सिंदूर’ नंतर राजनाथ सिंह यांचा आज (15 मे) हा पहिलाच काश्मीर दौरा आहे. या मोहिमेत पाकिस्तानमधील दहशतवाद्यांना आणि त्यांच्या तळांना लक्ष्य करण्यात आले होते. यावेळी बदामीबाग छावणीला भेट देताना संरक्षण मंत्री यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचा पाकिस्तानला दिलेला संदेश पुन्हा सांगितला आणि सांगितले की त्यांच्या अण्वस्त्रांवर आंतरराष्ट्रीय देखरेख ठेवली पाहिजे.

ऑपरेशन सिंदूरनंतर पहिल्यांदाच जम्मू आणि काश्मीरमध्ये पोहोचलेले संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह यांनी पाकिस्तानवर तीव्र हल्लाबोल केला. संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह यांनी श्रीनगरमध्ये सैनिकांबरोबर संवाद करताना सांगितले की, भारत कधीही युद्धाच्या बाजूने नव्हता, परंतु जेव्हा आपल्या सार्वभौमत्वावर हल्ला होईल तेव्हा आम्ही प्रत्युत्तर देऊ. जगाला संदेश देताना त्यांनी सांगितले की, पाकिस्तानसारख्या दुष्ट देशाच्या हातात अण्वस्त्रे सुरक्षित नाहीत आणि त्यांच्यावर देखरेख ठेवली पाहिजे. तसेच ऑपरेशन सिंदूर आणि भारतीय सैन्याचं राजनाथ सिंह यांनी भरभरून कौतुक केलं आहे. “पहलगाममध्ये त्यांनी धर्म विचारून मारलं आणि आम्ही दहशतवाद्यांना, पाकिस्तानला त्यांचं कर्म पाहून अद्दल घडवली.

कर्नल सोफिया कुरेशींबाबत वादग्रस्त विधान प्रकरण, सरन्यायाधीश गवई विजय शाह यांच्यावर संतापले, म्हणाले- तुम्ही फक्त मंत्री आहात…

श्रीनगरमध्ये संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह म्हणाले की, ऑपरेशन सिंदूर ही दहशतवादाविरुद्ध भारताच्या इतिहासातील सर्वात मोठी कारवाई आहे. भारत गेल्या ३५-४० वर्षांपासून सीमापार दहशतवादाचा सामना करत आहे. आज भारताने संपूर्ण जगाला हे स्पष्ट केले आहे की आपण दहशतवादाविरुद्ध कोणत्याही थराला जाऊ शकतो. पहलगाममधील दहशतवादी घटना घडवून भारताला दुखावण्याचा प्रयत्न करण्यात आला; भारताची सामाजिक एकता तोडण्याचा प्रयत्न झाला. यावेळी त्यांनी सांगितले की, “पाकिस्तानच्या जखमांवर उपचार म्हणजे त्याने भारतविरोधी आणि दहशतवादी संघटनांना आश्रय देणे थांबवावे आणि त्यांची भूमी भारताविरुद्ध वापरु देऊ नये.”

जम्मू आणि काश्मीरमधून आंतरराष्ट्रीय समुदायासमोर एक मोठा प्रश्न उपस्थित करत संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह यांनी गुरुवारी विचारले की पाकिस्तानसारख्या “बेजबाबदार आणि दुष्ट राष्ट्राच्या” हातात अण्वस्त्रे सुरक्षित आहेत का? संरक्षणमंत्र्यांनी असेही सुचवले की पाकिस्तानची अण्वस्त्रे आंतरराष्ट्रीय अणुऊर्जा संस्थेच्या देखरेखीखाली ठेवली पाहिजेत. ते म्हणाले, “आज श्रीनगरच्या भूमीवरून, मी संपूर्ण जगासमोर एक प्रश्न उपस्थित करू इच्छितो: अशा बेजबाबदार आणि दुष्ट देशाच्या हातात अण्वस्त्रे सुरक्षित आहेत का? माझा असा विश्वास आहे की पाकिस्तानची अण्वस्त्रे आंतरराष्ट्रीय अणुऊर्जा संस्थेच्या (IAEA) देखरेखीखाली ठेवली पाहिजेत.”

जम्मू आणि काश्मीरमधील एकूण सुरक्षा परिस्थिती आणि सशस्त्र दलांच्या लढाऊ तयारीचा आढावा घेण्यासाठी संरक्षण मंत्री राजनाथ सिंह गुरुवारी येथे पोहोचले. २२ एप्रिल रोजी पहलगाम येथे झालेल्या दहशतवादी हल्ल्याला प्रत्युत्तर म्हणून भारताने पाकिस्तान आणि पाकव्याप्त काश्मीरमधील दहशतवादी आणि त्यांच्या लपण्याच्या ठिकाणांना लक्ष्य करून ‘ऑपरेशन सिंदूर’ सुरू केल्यानंतर राजनाथ सिंह यांचा हा पहिलाच शहर दौरा आहे. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, सिंह यांनी जम्मू आणि काश्मीरमधील एकूण सुरक्षा परिस्थिती आणि सशस्त्र दलांच्या लढाऊ तयारीचा आढावा घेतला.

श्रीनगरमध्ये लष्करी जवानांना संबोधित करताना संरक्षण मंत्री म्हणाले, “या कठीण परिस्थितीत, आज तुमच्या सर्वांमध्ये असल्याचा मला खूप अभिमान आहे. आमच्या पंतप्रधानांच्या सक्षम नेतृत्वाखाली आणि मार्गदर्शनाखाली ‘ऑपरेशन सिंदूर’ दरम्यान तुम्ही जे केले त्यामुळे संपूर्ण देश अभिमानाने भरून गेला आहे. मी आता तुमचा संरक्षण मंत्री असू शकतो पण त्यापूर्वी मी भारताचा नागरिक आहे. संरक्षण मंत्री असण्यासोबतच, मी आज भारताचा नागरिक म्हणून तुमचे आभार मानण्यासाठी आलो आहे.”

राजनाथ सिंह म्हणाले, “तुमची ऊर्जा मला जाणवली आहे, ज्याने शत्रूंचा नाश केला. ज्या पद्धतीने तुम्ही सीमेपलीकडे पाकिस्तानी चौक्या आणि बंकर नष्ट केले, ते शत्रू कधीही विसरणार नाही. सहसा लोक उत्साहात आपले होश गमावतात. पण तुम्ही तुमचा उत्साह, तुमची होश राखली आणि शहाणपणाने शत्रूचे लपलेले ठिकाण नष्ट केले.”

BJP Leader Video Viral : 70 वर्षीय भाजप नेत्यानं सोडली लाज, डान्सर तरुणीसोबत केले अश्लील चाळे

Web Title: Rajnath singh in srinagar after operation sindoor calls for global supervision of pakistan nukes

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: May 15, 2025 | 02:02 PM

Topics:  

  • jammu kashmir
  • Operation Sindoor
  • Rajnath Singh

संबंधित बातम्या

Border Tension: ‘ड्रोन तर वाचलं, पण तुमचं काय?’ पाकिस्तानच्या नापाक कृत्यांनंतर भारतीय लष्कराचा संतापजनक इशारा
1

Border Tension: ‘ड्रोन तर वाचलं, पण तुमचं काय?’ पाकिस्तानच्या नापाक कृत्यांनंतर भारतीय लष्कराचा संतापजनक इशारा

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.