Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • वर्ल्ड
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • वेब स्टोरीज
    • व्हायरल
    • करिअर
    • धर्म
    • टेक
    • ऑटो
    • फोटो
    • व्हिडिओ
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Ganesh Chaturthi 2025 |
  • Independence Day 2025 |
  • Shravan 2025 |
  • Today's Gold Rate |
  • Ind vs Eng
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

दिल्लीत अजूनही प्रदूषणाची स्थिती अत्यंत गंभीर; काही भागात AQI 400 च्या वर

केंद्रीय प्रदूषण आणि नियंत्रण मंडळाच्या AQI च्या वर्गीकरणानुसार, 0 ते 50 चांगले, 51 ते 100 समाधानकारक, 101 ते 200 मध्यम, 201 ते 300 गरीब आणि 301 ते 400 अत्यंत गरीब म्हणून वर्गीकृत केले आहेत.

  • By हर्षदा पाटोळे
Updated On: Nov 08, 2024 | 11:48 AM
The pollution situation in Delhi is still very serious AQI above 400 in some areas

The pollution situation in Delhi is still very serious AQI above 400 in some areas

Follow Us
Close
Follow Us:

दिल्ली : देशाची राजधानी दिल्लीची हवा अत्यंत गरीब श्रेणीत आहे. दिल्लीचा सरासरी हवा गुणवत्ता निर्देशांक (AQI) शुक्रवारी 383 वर नोंदवला गेला. केंद्रीय प्रदूषण आणि नियंत्रण मंडळ (CPCB) नुसार, राजधानी दिल्लीत शुक्रवारी सकाळी 7:30 पर्यंत सरासरी AQI 383 होता. दिल्ली एनसीआर शहर फरीदाबादमध्ये AQI 246, गुरुग्राममध्ये 281, गाझियाबादमध्ये 321, ग्रेटर नोएडामध्ये 295 आणि नोएडामध्ये 270 होता.

शहरातील 16 भागात AQI 400 च्या पुढे गेला आहे

राजधानी दिल्लीतील 16 भागात AQI पातळी 400 च्या वर आहे, ज्यात आनंद विहारमध्ये 415, अशोक विहारमध्ये 440, DTU मध्ये 411, द्वारका सेक्टर 8 मध्ये 413, ITO मध्ये 423, जहांगीरपुरीमध्ये 447, मुंडकामध्ये 284 नरेला, नेहरू नगरमधील 404 न्यू मोतीबागमध्ये 413, 427 पटपरगंजमध्ये 402, पंजाबी बागेत 406, आरके पुरममध्ये 406, रोहिणीमध्ये 439, सोनिया विहारमध्ये 404, विवेक विहारमध्ये 414, वजीरपूरमध्ये 434 AQI होता.

त्याच वेळी, दिल्लीच्या 13 भागात AQI 300 ते 400 च्या दरम्यान नोंदवले गेले. यामध्ये अलीपूरमधील 397, डॉ. करणी सिंग शूटिंग रेंजमधील 400, द्वारका सेक्टर 8 मधील 391, ITO मधील 349, जवाहरलाल नेहरू स्टेडियममधील 367, मेजर ध्यानचंद स्टेडियममधील 399, मंदिर मार्गातील 385, Fgarja मधील 393, FNW मधील 374 , ओखला फेज 2 मध्ये 398, पुसा मध्ये 361, शादीपूरमध्ये 389, सिरी फोर्टमध्ये 398, श्री अरबिंदो मार्गावर 260 आणि दिलशाद गार्डनमध्ये 265 होते.

केंद्रीय प्रदूषण आणि नियंत्रण मंडळाच्या AQI च्या वर्गीकरणानुसार, 0 ते 50 चांगले, 51 ते 100 समाधानकारक, 101 ते 200 मध्यम, 201 ते 300 गरीब आणि 301 ते 400 अत्यंत गरीब म्हणून वर्गीकृत केले आहेत. याशिवाय, 401 ते 500 गंभीर म्हणून वर्गीकृत आहे आणि 450 पेक्षा जास्त AQI गंभीर प्लस म्हणून वर्गीकृत आहे.

संध्याकाळी 7 वाजता काही प्रमुख क्षेत्रांचा AQI

राष्ट्रीय मलेरिया संशोधन संस्था, सेक्टर-8 द्वारका- 531

ITI जहांगीरपुरी- 521

मुंडका- 508

दिल्ली इन्स्टिट्यूट ऑफ टूल इंजिनिअरिंग, वजीरपूर- 455

आनंद विहार- 436

रोहिणी- 439

सत्यवती कॉलेज- 340

दिल्लीत अजूनही प्रदूषणाची स्थिती अत्यंत गंभीर; काही भागात AQI 400 च्या वर ( फोटो सौजन्य : सोशल मीडिया)

या हंगामी चढउतारांदरम्यान, गुरुवारी दिल्लीत किमान तापमानात वाढ नोंदवण्यात आली. ते 18.0 अंशांवर नोंदवले गेले, जे सामान्यपेक्षा चार अंश जास्त आहे. आज कमाल तापमान 33 अंश राहण्याचा अंदाज आहे. दुसरीकडे, हलके धुके आणि धुक्यामुळे दिल्लीतील दृश्यमानतेवर आजही परिणाम झाला आहे.

हे देखील वाचा : जम्मू-काश्मीर विधानसभेत पुन्हा गदारोळ, विरोधक आमदारांची एकमेकांना धक्काबुक्की

हवामानात आणखी बदल अपेक्षित आहेत

हवामान खात्याने दिलेल्या माहितीनुसार, सकाळी 7.30 वाजता IGI विमानतळावर 800 मीटर आणि सफदरजंग येथे 1000 मीटरवर दृश्यमानता नोंदवण्यात आली. दिवसा आकाश निरभ्र राहण्याची शक्यता आहे. हवामान खात्यानुसार येत्या काही दिवसांत हवामानात फारसा बदल होण्याची शक्यता नाही.

हे देखील वाचा : अलीगड मुस्लिम विद्यापीठाचा अल्पसंख्याक दर्जा कायम राहीला की संपवला? सुप्रीम कोर्टाने काय दिला निर्णय?

हवामान खात्याने व्यक्त केली होती भीती

AQI वर्गीकरणानुसार, 0-50 श्रेणी ‘चांगली’ मानली जाते, 51-100 ‘समाधानकारक’ म्हणून, 101-200 ‘मध्यम’ म्हणून, 201-300 ‘खराब’ म्हणून, 301-400 ‘अतिशय गरीब’ आणि 401- 500 ‘गरीब’ म्हणून गंभीर मानले जाते. भारतीय हवामान विभागाने (IMD) सांगितले होते की शहरात आकाश निरभ्र राहण्याची अपेक्षा आहे. दिवसा धुके आणि रात्री हलके धुके राहील. दिल्लीत किमान तापमान १८.० अंश सेल्सिअस नोंदवले गेले, जे सामान्य तापमानापेक्षा 3.7 अंश जास्त आहे. सकाळी 8.30 वाजता आर्द्रतेची पातळी 94 टक्के होती.

 

Web Title: The pollution situation in delhi is still very serious aqi above 400 in some areas nrhp

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Nov 08, 2024 | 11:48 AM

Topics:  

  • Air Pollution
  • Delhi Pollution

संबंधित बातम्या

Delhi Fuel Ban : जुन्या वाहनांवरील इंधन बंदी स्थगित; १ नोव्हेंबरपासून लागू होणार नव्या अटी
1

Delhi Fuel Ban : जुन्या वाहनांवरील इंधन बंदी स्थगित; १ नोव्हेंबरपासून लागू होणार नव्या अटी

मोठी बातमी! दिल्लीतील ‘जुन्या’ वाहनांवरील बंदी उठवली, मंत्री सिरसा यांनी घेतला होता आक्षेप
2

मोठी बातमी! दिल्लीतील ‘जुन्या’ वाहनांवरील बंदी उठवली, मंत्री सिरसा यांनी घेतला होता आक्षेप

Yamuna Water : लोकसभा निवडणुकीपर्यंत यमुनेचे पाणी पिण्यायोग्य बनवणार: केंद्र सरकारडून नवं मॉडेल तयार
3

Yamuna Water : लोकसभा निवडणुकीपर्यंत यमुनेचे पाणी पिण्यायोग्य बनवणार: केंद्र सरकारडून नवं मॉडेल तयार

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap

© Copyright Navarashtra 2025 All rights reserved.