Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • विदेश
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Maharashtra Local Body Election |
  • new year 2026 |
  • Political news |
  • IND vs NZ |
  • Today's Gold Rate
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

काश्मीरचे स्वर्ग सौंदर्य पाहून पर्यटक खुश; जम्मू-काश्मीरमध्ये तापमान -2 अंश सेल्सियस

चीन इंडो-पॅसिफिक क्षेत्रात गुंडगिरी दाखवत आहे, हे विशेष. हे पाहता चीनला कडक संदेश देण्यासाठी फ्रान्सने आपला स्ट्राइक ग्रुप या भागात पाठवला आहे.

  • By हर्षदा पाटोळे
Updated On: Jan 04, 2025 | 04:37 PM
Union Territory for six years when will Jammu and Kashmir get full statehood

Union Territory for six years when will Jammu and Kashmir get full statehood

Follow Us
Close
Follow Us:

श्रीनगर : 4 जानेवारीला जम्मूमध्ये 9 अंश आणि श्रीनगरमध्ये -2 अंश तापमानाची नोंद झाली. काश्मीरच्या मैदानी भागात धुके असून डोंगराळ भाग बर्फाने झाकलेला आहे. बर्फामुळे काश्मीरच्या पर्यटनाला चालना मिळते. हिमवृष्टीमुळे जम्मू-काश्मीरमध्ये पर्यटकांची गर्दी जमू लागली असून पर्यटक सर्वत्र बर्फात खेळताना दिसत आहेत.

जानेवारी महिना सुरू असून जम्मू-काश्मीरचे तापमान दिवसेंदिवस घसरत आहे. काश्मीरमधील अनेक भाग सध्या बर्फाने झाकलेले आहेत. बर्फाच्छादित पर्वत, आकाशातून कोसळणारे बर्फ, तलाव आणि धबधबे, जणू काश्मीरला जाणे म्हणजे निसर्गाच्या कुशीत बसल्यासारखे आहे. हे असे दृश्य आहे ज्याचे सौंदर्य पाहण्यासारखे आहे. जानेवारी महिना सुरू आहे आणि थंडी वाढली आहे, जम्मू-काश्मीरच्या डोंगराळ भागात सतत बर्फवृष्टी होत आहे आणि मैदानी भागात धुके आहे.

हवामान खात्याच्या म्हणण्यानुसार, पुढील 2 ते 3 दिवस डोंगराळ भागात बर्फवृष्टी होईल, तर मैदानी भागात पावसाची शक्यता आहे. जम्मूमध्ये 4 जानेवारीला किमान तापमान 9 अंश आणि कमाल तापमान 17 अंश आहे. त्याच वेळी, श्रीनगरमध्ये किमान तापमान -2 अंश आणि कमाल 3 अंशांवर नोंदवले गेले आहे.

पर्यटकांची मोठी गर्दी

जम्मू-काश्मीरमध्ये सतत कडाक्याची थंडी पडत असून अशा परिस्थितीत हिमवर्षाव पाहण्यासाठी देशाच्या कानाकोपऱ्यातून पर्यटक येत आहेत. जम्मू-काश्मीरमधील प्रसिद्ध पर्यटन स्थळ पटनीटॉप येथे मोठ्या संख्येने पर्यटक पोहोचत आहेत आणि मस्ती करत आहेत. लहानांपासून मोठ्यांपर्यंत सर्वांच्या चेहऱ्यावर उत्साह स्पष्ट दिसतो. प्रत्येकजण बर्फाशी खेळत आहे आणि एकमेकांवर बर्फ फेकत आहे.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : अख्खी शाळाच आता आपली आहे! एका सौदी माणसाने एकाच शाळेतील विद्यार्थी, शिक्षक, पर्यवेक्षक आणि प्राचार्य यांच्याशी केले लग्न

4 जानेवारी रोजी काश्मीर भागातील तापमान

पर्यटकाने आपले अनुभव सांगितले

दरम्यान, एवढी बर्फवृष्टी पहिल्यांदाच पाहिल्याचे एका पर्यटकाने सांगितले. आम्हाला इतका बर्फ पाहायला मिळाला याचा आम्हाला खूप आनंद आहे. या ठिकाणांचे सौंदर्य पाहण्यासारखे असल्याचे येथे आलेल्या पर्यटकांनी सांगितले. लोकांनीही पटनीटॉपला यावे जेणेकरून त्यांना कळेल की इथे किती बर्फ पडतो आणि इथले दृश्य किती सुंदर आहे.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : इस्रायलवर नियंत्रण ठेवा! सीरियाचा नवा नेता अबू मोहम्मद अल जुलानी याने अमेरिकेला पाठवला संदेश

तसेच, एकीकडे हिमवर्षाव अतिशय सुंदर दिसत असताना, दुसरीकडे अनेक आव्हानेही घेऊन येतात. बऱ्याच ठिकाणी प्रचंड वाहतूक कोंडी झाली आहे, बर्फ आणि धुक्यामुळे उड्डाणे उशीर किंवा रद्द होत आहेत. अधिकाऱ्यांनी ही माहिती दिली, शनिवारी काश्मीर खोऱ्यातील काही भागात दाट धुके होते, त्यामुळे श्रीनगर विमानतळावरील उड्डाण संचालनावर परिणाम झाला. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, सकाळी श्रीनगरसह काश्मीरमध्ये दाट धुके होते. ते म्हणाले की धुक्यामुळे अनेक विमानतळांवरील कामकाजावर परिणाम झाला आणि सकाळची सर्व उड्डाणे उशीर झाली.

Web Title: Tourists are happy to see the heavenly beauty of kashmir temperature in jammu and kashmir is 2 degrees celsius nrhp

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Jan 04, 2025 | 03:58 PM

Topics:  

  • jammu kashmir

संबंधित बातम्या

जय हिंद! पाकिस्तानचा कुरापत काढण्याचा प्रयत्न; Indian Army ने दाखवला इंगा, थेट…
1

जय हिंद! पाकिस्तानचा कुरापत काढण्याचा प्रयत्न; Indian Army ने दाखवला इंगा, थेट…

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.