Russia blew up the Central Railway Station in Ukraine
रशिया-युक्रेन युद्धाचा आज २१ वा दिवस आहे. रशिया युक्रेनच्या शहरांमधील नागरी भागांवर सतत बॉम्बफेक करत आहे. या हल्ल्यात अनेक भारतीय अडकले होते. त्यांना रशियन शहरांमधूनही परत आणले जात आहे. खेरसनमध्ये अडकलेल्या ३ भारतीयांना सिम्फेरोपोल आणि मॉस्कोमार्गे बाहेर काढण्यात आले. येथे, रशियाने मारियुपोलमधील सर्वात मोठे रुग्णालय ताब्यात घेतले आहे. येथील उपमहापौर म्हणाले की, रशियन सैन्याने डॉक्टर आणि रुग्णांसह 400 लोकांना ओलीस ठेवले होते. त्यांना बाहेर पडू दिले जात नाही.
[read_also content=”अणुयुद्धाची कुणकुण? रशियाकडे उरला फक्त १४ दिवस पुरेल इतका दारुगोळा https://www.navarashtra.com/latest-news/russia-ukraine-war/the-crux-of-the-nuclear-war-russia-has-only-14-days-of-ammunition-left-nrab-255632.html”]
रशियाची कारवाई, बायडेनसह 13 अमेरिकन नेत्यांवर बंदी
रशियाने राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांच्यासह १३ अमेरिकन नेत्यांना त्यांच्या देशात येण्यास बंदी घातली आहे. बिडेन यांच्याशिवाय परराष्ट्र सचिव अँटनी ब्लिंकन, संरक्षण सचिव लॉयड ऑस्टिन आणि माजी परराष्ट्र सचिव हिलरी क्लिंटन यांच्यावरही बंदी घालण्यात आली आहे.
3 युरोपीय देशांचे प्रमुख झेलेन्स्की यांना भेटतात
झेक प्रजासत्ताक, पोलंड आणि स्लोव्हेनियाच्या पंतप्रधानांनी युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष झेलेन्स्की यांची भेट घेतली. त्याच वेळी, अध्यक्ष बिडेन पुढील आठवड्यात ब्रुसेल्समध्ये ईयू आणि नाटोच्या अधिकाऱ्यांची भेट घेणार आहेत.
21 दिवसांनंतर कराराची चिन्हे, युक्रेनने स्वतःला नाटोपासून दूर केले
युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष झेलेन्स्की यांनी रशियन सैन्याच्या वाढत्या हल्ल्यांदरम्यान करार करण्याचे संकेत दिले आहेत. ते म्हणाले- रशिया विरोध करत असलेल्या अमेरिकेच्या नेतृत्वाखालील नाटो लष्करी आघाडीचा तो सदस्य होणार नाही हे देशाने स्वीकारले पाहिजे.
[read_also content=”चीनमध्ये कोरोनाचा पुन्हा उद्रेक, जगाला चिंता, ११ शहरांत ३ कोटी नागरिक घरात कैद, ही खोटे बोलण्याची वेळ नाही- तज्ज्ञांचा चीनला सल्ला https://www.navarashtra.com/world/corona-eruption-again-in-china-world-concern-3-crore-citizens-imprisoned-in-11-cities-this-is-not-the-time-to-lie-experts-advise-china-255548.html”]