
(फोटो सौजन्य- इन्स्टाग्राम)
बॉलीवूडमधील प्रसिद्ध गायिका नेहा कक्कर सध्या चर्चेत आहे. खरंतर, फसवणूक करणाऱ्यांनी गायिकेच्या नावाचा वापर करून एका महिला वकिलाला ५ लाख रुपये घेऊन तिची फसवणूक केली आहे. महिलेचे पैसे हरवल्यानंतर, पीडितेला आपली फसवणूक झाल्याचे लक्षात आले आणि तिने वरळी पोलिस ठाण्यात तक्रार दाखल केली. पोलिस आता या सायबर फसवणुकीचा कसून तपास करत आहेत. तसेच आता हे संपूर्ण प्रकरण काय आहे हे आपण जाणून घेणार आहोत.
‘डिटेक्टिव धनंजय’ या आगामी वेब सीरिजचा मुहूर्त संपन्न! आदिनाथ कोठारे दिसणार खास भूमिकेत
मुंबईत ऑनलाइन फसवणुकीचा आणखी एक धक्कादायक प्रकार समोर आला आहे. यावेळी, फसवणूक करणाऱ्यांनी सायबर फसवणुकीसाठी बॉलीवूड गायिका नेहा कक्करच्या नावाचा वापर केला. त्यांनी बनावट ट्रेडिंग प्लॅटफॉर्म FXOnet द्वारे एका महिला वकिलाला ५ लाख रुपयांची फसवणूक केली. या घटनेनंतर, वरळी पोलिसांनी आयटी कायदा आणि भारतीय दंड संहिता अंतर्गत तपास सुरू केला आहे.
काय आहे संपूर्ण प्रकरण?
पोलिसात दाखल केलेल्या एफआयआरनुसार, वरळी येथील बीडीडी चाळीत राहणारी महिला शबनम मोहम्मद हुसेन सय्यद हिला जून २०२५ मध्ये इंटरनेटवर असे व्हिडिओ आणि लेख सापडले ज्यात नेहा कक्कर ही FXOnet ट्रेडिंग प्लॅटफॉर्मची ब्रँड अॅम्बेसेडर असल्याचा दावा करण्यात आला होता. या बनावट व्हिडिओ आणि पोस्टने FXOnet ला “विश्वसनीय आणि कायदेशीर ट्रेडिंग प्लॅटफॉर्म” म्हणूनही प्रोत्साहन दिले. हे पाहून, शबनम सय्यदची खात्री पटली आणि तिने FXOnet साठी काम करणाऱ्या विजय आणि जिमी डिसूझा या दोन व्यक्तींशी संपर्क साधला. तसेच महिलेने तपास सुरू ठेवला, परंतु त्या महिलेची आता फसवणूक झाली आहे.
Bigg Boss 19 : फरहाना भट्टच्या टीमच्या निशाण्यावर सलमान खान! सोशल मिडियावर केलेली पोस्ट व्हायरल
अशा प्रकारे महिला वकिलाला फसवले
पीडितेच्या म्हणण्यानुसार, फसवणूक करणाऱ्यांनी तिला ट्रेडिंग अकाउंट उघडण्यास आणि त्यात पैसे गुंतवण्यास सांगितले. शिवाय, तिला दररोज “तज्ञ गुंतवणूक टिप्स” देखील देण्यात येत होत्या. यावर विश्वास ठेवून, शबनमने १८ जून ते ९ ऑक्टोबर २०२५ दरम्यान तिच्या एचडीएफसी बँक अकाउंटमधून राजेश कन्नन (PONNURAKU@SUPERYES), VPI ProMedia Kigali, India Impex Trading Company आणि VPI 361 VPECOM सारख्या नावांच्या खात्यांसह एकूण ₹५०२,०२५ अनेक खात्यांमध्ये ट्रान्सफर केले. परंतु, वेळ निघून गेल्यावर, जेव्हा तिला कोणताही नफा दिसला नाही किंवा पैसे मिळाले नाहीत, तेव्हा तिला काहीतरी चुकीचे असल्याचा संशय आला.
आणि आता महिलेने पोलिसांना संपर्क साधला आहे. वरळी पोलिसांनी तक्रार नोंदवली आहे आणि आता गुन्हेगारांचा सहभाग निश्चित करण्यासाठी आणि त्यांच्यापर्यंत पोहोचण्याचा प्रयत्न करण्यासाठी टेलिग्राम चॅट्स, झूम रेकॉर्डिंग आणि बँक व्यवहारांची चौकशी करत आहेत. आता यावर अद्याप गायिका नेहा कक्कर हिने कोणतेही विधान दिलेले नाही आहे.