Ad Hoc Committee : भारतीय ऑलिम्पिक संघटनेने (IOA) बुधवारी (27 डिसेंबर) मोठा निर्णय घेतला. आयओएने तीन सदस्यीय तदर्थ समिती स्थापन केली आहे. भूपिंदरसिंग बाजवा यांना समितीचे अध्यक्ष करण्यात आले आहे. याशिवाय एमएम सौम्या आणि मंजुषा कुंवर हे सदस्य असतील.
WFI निलंबित केल्यानंतर तीन दिवसांनी घेतला निर्णय
ऑलिम्पिक संघटनेने भारतीय कुस्ती महासंघाला (WFI) निलंबित केल्यानंतर तीन दिवसांनी हा निर्णय घेण्यात आला आहे. वास्तविक, केंद्रीय क्रीडा मंत्रालयाने रविवारी (२४ डिसेंबर) WFI निलंबित केले होते. यामागे, मंत्रालयाने म्हटले होते की, नवनिर्वाचित मंडळाने प्रक्रियेचे पालन केले नाही आणि कुस्तीपटूंना तयारीसाठी पुरेसा वेळ न देता अंडर -15 आणि अंडर -20 राष्ट्रीय चॅम्पियनशिपच्या संघटनेची घाईघाईने घोषणा केली.
नुकतेच साक्षी मलिक आणि बजरंग पुनिया यांचे मोठे निर्णय
अलीकडेच, भाजप खासदार ब्रिजभूषण शरण सिंह यांचे निकटवर्तीय संजय सिंह यांची WFI च्या अध्यक्षपदी निवड झाली. यानंतर दिग्गज कुस्तीपटू विनेश फोगट, साक्षी मलिक आणि बजरंग पुनिया हे ब्रिजभूषण सिंग यांच्यावर झालेल्या लैंगिक छळाच्या आरोपांच्या निषेधाचे प्रमुख चेहरे होते.
कुस्तीमहासंघाला केले बरखास्त
नुकतेच क्रीडा मंत्रालयाने भारतीय कुस्ती महासंघाच्या नव्या संस्थेला (WFI) निलंबित केले आहे. नुकत्याच पार पडलेल्या निवडणुकीत भाजप खासदार ब्रिजभूषण शरण सिंह यांचे निकटवर्तीय संजय सिंह विजयी झाले होते. यानंतर महिला कुस्तीपटू साक्षी मलिकने कुस्तीतून निवृत्ती घेतली. सरकारने आता स्थगिती दिली आहे. यासोबतच संजय सिंह यांनी घेतलेले सर्व निर्णयही स्थगित करण्यात आले आहेत. क्रीडा मंत्रालयाच्या या कारवाईवर बजरंग पुनिया म्हणाले की, मला अद्याप याबद्दल माहिती नाही. जर हा निर्णय घेतला असेल तर तो योग्यच घेण्यात आल्याचे त्यांनी सांगितले.
पद्मश्री सन्मान दिला परत
बजरंग पुनिया यांनी भारतीय कुस्ती महासंघाच्या अध्यक्षपदी ब्रिजभूषण शरण सिंह यांच्या निकटवर्तीय संजय सिंग यांच्या निवडीच्या निषेधार्थ त्यांचा पद्मश्री परत केला होता. ऑलिम्पिक पदक विजेता बजरंग शुक्रवारी (२२ डिसेंबर) पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना भेटण्यासाठी आणि त्यांचे निषेध पत्र सादर करण्यासाठी कर्तव्य पथ मार्गावर आला होता. मात्र, पोलिसांनी त्याला तेथेच रोखले. यानंतर बजरंगने आपले पद्मश्री पदक पदपथावर ठेवले.