GT vs DC: Delhi-Gujarat face off today for top spot; Eyes will be on Mohammad Siraj, Mitchell Starc..
GT vs DC : आयपीएल २०२५ चा ३५ वा सामना शनिवारी गुजरात टायटन्स आणि दिल्ली कॅपिटल्स यांच्यात खेळला जाईल. या सामन्यात दोन्ही संघांमध्ये अव्वल स्थानासाठी लढाई होईल. सध्या, दिल्ली १० गुणांसह पहिल्या स्थानावर आहे तर गुजरात आठ गुणांसह दुसऱ्या स्थानावर आहे. अहमदाबादमध्ये खेळल्या जाणाऱ्या या सामन्यात सर्वांच्या नजरा मिचेल स्टार्क आणि मोहम्मद सिराजवर असतील. स्टार्कच्या प्रभावी गोलंदाजीने दिल्लीला बळकटी मिळाली. सुपर ओव्हरमध्ये राजस्थानला हरवल्यानंतर दिल्लीचे मनोबल उंचावले आहे. त्यांच्या विजयात स्टार्कने महत्त्वाची भूमिका बजावली.
हेही वाचा : RCB Vs PBKS : पंजाब किंग्ज पुन्हा विजयाच्या रुळावर, आरसीबीची घरच्या मैदानावर पराभवाची हॅटट्रिक..
ऑस्ट्रेलियाच्या डावखुऱ्या PL वेगवान गोलंदाजाने तीन अचूक यॉर्कर टाकले आणि सुपर ओव्हरही टाकली. बॉर्डर-गावस्कर ट्रॉफीनंतर चॅम्पियन्स ट्रॉफी न खेळणारा स्टार्क पूर्णपणे ताजेतवाने होऊन आयपीएलमध्ये दाखल झाला आहे. आतापर्यंत १० पेक्षा जास्त इकॉनॉमी रेटने १० बळी घेणारा स्टार्क दिल्लीच्या वेगवान गोलंदाजीचे नेतृत्व करत आहे. ज्यामध्ये मुकेश कुमार, मोहित शर्मा यांचाही समावेश आहे. त्याच्याकडे आता गुजरात टायटन्सच्या टॉप ऑर्डरला रोखण्याची जबाबदारी असेल ज्यात गिल, सुदर्शन, बटलर यांचा समावेश आहे.
सिराजची कामगिरी उत्कृष्ट दुसरीकडे, बॉर्डर गावस्कर ट्रॉफीमध्ये सरासरी कामगिरी केल्यानंतर आणि चॅम्पियन्स ट्रॉफी विजेत्या भारतीय संघातून बाहेर पडल्यानंतर, सिराजने ब्रेक दरम्यान त्याच्या कमतरतांवर कठोर परिश्रम केले आहेत आणि त्याचे निकाल आता पाहायला मिळतील. सिराजने आतापर्यंत ८.५० च्या इकॉनॉमीने १० विकेटस घेतल्या आहेत. विशेषतः पॉवर प्लेमध्ये त्याची कामगिरी उत्कृष्ट होती. आता त्याचा सामना दिल्लीच्या खराब फॉर्ममधील सलामीवीर जॅक फ्रेझर मॅकगर्क आणि अभिषेक पोरेल यांच्याशी होईल. जर तो अपयशी ठरला तर दिल्लीसाठी धावा करण्याची जबाबदारी केएल राहुल आणि करुण नायरवर असेल.
हेही वाचा : Super Over : आयपीएलच्या इतिहासात १५ वेळा सुपर ओव्हरद्वारे निर्णय, पहिला सामना ‘या’ दोन संघात..
गिल-बटलरवर ठेवावा लागणार अंकूश आतापर्यंत या तिघांनी फलंदाजीची जबाबदारी सांभाळली आहे. गुजरातच्या मधल्या फळीला कोणत्याही कठीण परीक्षेचा सामना करावा लागला नाही आणि जेव्हा लखनौ सुपर जायंट्सविरुद्ध वेळ आली तेव्हा ते अपयशी ठरले. जर दिल्लीने गुजरातच्या वरच्या फळीला लवकर बाद केले तर मधल्या फळीची कमकुवतपणा पुन्हा एकदा उघड होईल.
गुजरात टायटन्स: साई सुदर्शन, शुबमन गिल, जोस बटलर, शाहरुख खान, शेरफेन रदरफोर्ड, राहुल तेवतिया, रशीद खान, कागिसो रबाडा, रविश्रीनिवासन साई किशोर, मोहम्मद सिराज, प्रसीद कृष्णा, इशांत शर्मा, वॉशिंग्टन सन, वॉशिंग्टन सन, फिलीप सन, एन. लोमरोर, अर्शद खान, जयंत यादव, निशांत सिंधू, कुलवंत खेजरोलिया, जेराल्ड कोएत्झी, मानव सुथार, कुमार कुशाग्रा, गुरनूर ब्रार, करीम जनात.
दिल्ली कॅपिटल्स : अक्षर पटेल, फाफ डू प्लेसिस, करुण नायर, समीर रिझवी, जेक फ्रेझर-मॅकगुर्क, आशुतोष शर्मा, केएल राहुल, अभिषेक पोरेल, डोनोवन फरेरा, ट्रिस्टन स्टब्स, माधव तिवारी, त्रिपुराना विजय, मनवंत कुमार, विप्रराज कुमार, विपराज कुमार, ए. कुमार, मोहित शर्मा, टी नटराजन, मिचेल स्टार्क, दुष्मंथा चमीरा. कुलदीप यादव.