फोटो सौजन्य – X (World Championship Of Legends)
रविवारी WCL २०२५ च्या १३ व्या सामन्यात इंडिया चॅम्पियन्सचा २३ धावांनी पराभव केला. रवी बोपारा (११०*) आणि इयान बेल (५४) यांच्या तुफानी खेळीच्या जोरावर, इंग्लंड चॅम्पियन्सने लीड्समध्ये खेळल्या गेलेल्या सामन्यात इंग्लंडने प्रथम फलंदाजी करताना २० षटकांत ३ गडी गमावून २२३ धावा केल्या. प्रत्युत्तरात इंडिया चॅम्पियन्स संघाला २० षटकांत ८ गडी गमावून २०० धावा करता आल्या. इंडिया चॅम्पियन्सचा या स्पर्धेत सलग तिसरा पराभव होता आणि ते गुणतालिकेत शेवटच्या स्थानावर आहेत.
इंग्लिश चॅम्पियन्सनी पाचव्या सामन्यात विजय मिळवून आपले खाते उघडले आणि पॉइंट टेबलमध्ये चौथ्या स्थानावर आहे. २२४ धावांच्या मोठ्या लक्ष्याचा पाठलाग करताना, इंडिया चॅम्पियन्सची सुरुवात खूपच खराब झाली. रॉबिन उथप्पा बोपाराच्या गोलंदाजीवर रायन साइडबॉटमने झेलबाद झाला. उथप्पा आपले खाते उघडू शकला नाही. लवकरच शहजादने शिखर धवन (१७) ला बाद करून भारताला आणखी एक धक्का दिला.
England champions won✨ pic.twitter.com/ppcPuYU9O7 — World Championship Of Legends (@WclLeague) July 27, 2025
अंबाती रायुडू (३८) आणि कर्णधार युवराज सिंग (३८) यांनी डाव टिकवून ठेवण्याचा प्रयत्न केला पण मीकरने रायुडूला बोपाराकरवी झेलबाद करून ही भागीदारी तोडली. त्यानंतर युवी आणि स्टुअर्ट बिन्नी (३५) यांनी चौथ्या विकेटसाठी ४३ धावांची भागीदारी करत संघाला १०० धावांचा टप्पा ओलांडून दिला. रवी बोपाराने स्टुअर्ट बिन्नीला पटेलकडून झेलबाद करून भारताला चौथा धक्का दिला. युवराज सिंगही मीकरच्या चेंडूवर अलीच्या चेंडूवर झेलबाद होऊन पॅव्हेलियनमध्ये परतला. युसूफ पठाणने (५२) एका टोकाला धरून अर्धशतक झळकावले, परंतु त्याला समोरून साथ मिळाली नाही.
इंडिया चॅम्पियन्स संघाला २० षटकांत ८ गडी गमावून २०० धावा करता आल्या. पठाणने २९ चेंडूंत ६ चौकार आणि २ षटकारांच्या मदतीने ५२ धावा केल्या. इरफान पठाण (१०) आणि विनय कुमार हे बाद झालेले इतर खेळाडू होते. इंग्लंड चॅम्पियन्सकडून अजमल शहजादने सर्वाधिक चार विकेट्स घेतल्या. स्टुअर्ट मीकरने दोन विकेट्स घेतल्या. रवी बोपारा आणि रायन साइडबॉटमने प्रत्येकी एक विकेट घेतली.
IND vs ENG Test : ऋषभ पंत मालिकेतून बाहेर, या खेळाडूला पहिल्यांदाच केले संघात सामील! करणार पदार्पण?
त्याआधी इंग्लंडची सुरुवातही खराब झाली. वरुण आरोनने फिल मस्टर्डला (१) बाद केले. पण येथून इयान बेल आणि रवी बोपारा यांनी जबाबदारी स्वीकारली आणि भारतीय विजेत्यांच्या गोलंदाजांना धुडकावून लावले. दोघांनीही दुसऱ्या विकेटसाठी १३१ धावांची भागीदारी केली. हरभजन सिंगने १४ व्या षटकात इयान बेलला युवराज सिंगकडून झेलबाद करून ही भागीदारी मोडली. बेलने ३९ चेंडूत सहा चौकार आणि दोन षटकारांसह ५४ धावा केल्या. त्यानंतर बोपारा-मोईन अली (३३) यांनी जलदगतीने ५७ धावा जोडल्या.