What did Trump say to Obama at Carter's funeral Video goes viral on social media
वॉशिंग्टन डीसी : जिमी कार्टर यांच्या अंत्यसंस्कारातील डोनाल्ड ट्रम्प आणि अमेरिकेचे माजी राष्ट्राध्यक्ष बराक ओबामा यांचा एक फोटो सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. या फोटोमध्ये दोघेही खूप फ्रेंडली हसताना दिसत आहेत. ट्रम्प यांनीही या फोटोवर कमेंट केली आहे. अमेरिकेच्या वॉशिंग्टन नॅशनल कॅथेड्रलमध्ये जिमी कार्टर यांच्या शासकीय अंत्यसंस्कारात डोनाल्ड ट्रम्प आणि माजी राष्ट्राध्यक्ष बराक ओबामा उपस्थित होते. दोघेही एकमेकांजवळ बसले होते. दोघेही एकमेकांशी चांगलेच बोलतांना दिसले.
सोहळ्यापूर्वी झालेल्या संभाषणात दोघेही हसत होते. अमेरिकेच्या माजी आणि विद्यमान निवडून आलेल्या राष्ट्राध्यक्षांचे हे छायाचित्र सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. डोनाल्ड ट्रम्प यांनी यावर भाष्य केले आहे. फ्लोरिडामध्ये प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधताना ते म्हणाले की, आमच्यातील संभाषण इतके मैत्रीपूर्ण असल्याचे मला जाणवले नाही. आम्ही दोघे जण एकमेकांना खूप आवडतो असे दिसत होते. मला वाटते की आम्ही कदाचित करू. एका वृत्तवाहिनीवर ओबामा यांच्याशी झालेला संवाद पाहताना ट्रम्प यांनी ही माहिती दिली.
आम्ही तिथे चांगला वेळ घालवला
ट्रम्प यांनी दोघांमधील संभाषणाचा उल्लेख केला नाही. पण ते म्हणाले, आमचे विचार थोडे वेगळे आहेत, बरोबर? मला याबद्दल जास्त माहिती नाही. आम्ही फक्त एकमेकांसोबत चालतो. आणि मी सर्वांशी जुळवून घेण्याचा प्रयत्न करतो. स्टेजवर जाण्यापूर्वी आम्ही बॅकस्टेज भेटलो हे तुम्हाला माहीत आहे. ही खूप चांगली सेवा असल्याचे त्यांनी सांगितले. आम्ही तिथल्या सर्वांसोबत खूप छान वेळ घालवला.
जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : अमेरिकेत आगीचे तांडव! लॉस एंजेलिसनंतर न्यूयॉर्कमधील ब्रॉन्क्स अपार्टमेंटमध्ये भीषण आग, 200 अग्निशमन जवान घटनास्थळी
ट्रम्प, ओबामा आणि अनेक माजी राष्ट्राध्यक्ष आणि उपाध्यक्षांनी कार्टर यांच्या स्मारक सेवेला हजेरी लावली. अमेरिकेचे 39 वे राष्ट्राध्यक्ष जिमी कार्टर यांच्या निधनाबद्दल जो बिडेन यांनी राष्ट्रीय शोक दिवस जाहीर केला होता. जिमी कार्टर यांचे 29 डिसेंबर रोजी वयाच्या 100 व्या वर्षी निधन झाले. त्याला त्याची पत्नी रोझलिनच्या शेजारी जॉर्जियाच्या प्लेन्समध्ये पुरण्यात आले.
जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : चीनसह ‘या’ 7 देशांनी केला पाकिस्तानचा अपमान; 24 तासांत 258 नागरिक हद्दपार
राजकीय सहमती कधीच नव्हती
जिमी कार्टर यांच्या अंत्यसंस्काराच्या वेळी ट्रम्प आणि ओबामा यांच्यात मैत्रीचे वातावरण असले तरी त्यांच्यामध्ये खूप हसणे-मस्करीही झाली. पण, ओबामा आणि ट्रम्प या दोघांनीही त्यांच्या संपूर्ण राजकीय कारकिर्दीत कधीही एकमेकांच्या विचारसरणीशी सहमत नाही. ट्रम्प यांच्या पहिल्या अध्यक्षीय मोहिमेदरम्यान, त्यांनी ओबामाकेअर, हवामान बदल धोरणे, LGBTQ+ संरक्षण आणि गांजा कायदेशीर करणारी राज्ये यासह अनेक ओबामा-युग धोरणे संपवण्याची शपथ घेतली. ओबामा यांच्या जन्मभूमीवरही त्यांनी अनेक प्रसंगी प्रश्न उपस्थित केले.