Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • वर्ल्ड
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • वेब स्टोरीज
    • व्हायरल
    • करिअर
    • धर्म
    • टेक
    • ऑटो
    • फोटो
    • व्हिडिओ
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Ganesh Chaturthi 2025 |
  • Independence Day 2025 |
  • Shravan 2025 |
  • Today's Gold Rate |
  • Ind vs Eng
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

मराठा, ओबीसी आरक्षण रद्द होण्यास महाविकास आघाडी ‌सरकारच जबाबदार : अविनाश मोटे

  • By कृपादान आवळे
Updated On: Jun 26, 2021 | 03:03 PM
मराठा, ओबीसी आरक्षण रद्द होण्यास महाविकास आघाडी ‌सरकारच जबाबदार : अविनाश मोटे
Follow Us
Close
Follow Us:

बारामती : महाराष्ट्रातील मराठा व ओबीसी समाजाचे आरक्षण रद्द होण्यास महाविकास आघाडी सरकारच जबाबदार असल्याचा आरोप ‌भाजपचे जिल्हा सरचिटणीस अविनाश मोटे यांनी बारामती शहरात आयोजित चक्का जाम आंदोलनात बोलताना केला.

राज्यातील मराठा व ओबीसी आरक्षण रद्द झाल्याने राज्य सरकारच्या निषेधार्थ बारामती शहर व तालुका भारतीय जनता पक्षाच्या वतीने बारामती शहरातील तीन हत्ती चौक येथे बारामती-भिगवण रस्त्यावर चक्काजाम आंदोलन करण्यात आले. यावेळी मोटे बोलत होते. यावेळी भाजपचे प्रदेश निमंत्रित सदस्य बाळासाहेब गावडे, माळेगाव कारखान्याचे माजी संचालक जी.बी गावडे, भाजपचे तालुकाध्यक्ष पांडुरंग कचरे, शहराध्यक्ष सतीश फाळके, गोविंद देवकाते, ऍड ज्ञानेश्वर माने, नितीन भामे, अभिजीत ‌देवकाते, युवराज तावरे, प्रमोद तावरे आदींसह इतर पदाधिकारी व कार्यकर्ते उपस्थित होते.

यावेळी अविनाश मोटे म्हणाले, महाविकास आघाडी सरकार राज्यातील मराठा, दलित ओबीसी या सर्व घटकांना न्याय देऊ शकले नाही. देवेंद्र फडणवीस सरकारने मराठा समाजाच्या आरक्षणाचा प्रश्न पूर्णपणे मार्गी लावला. महाविकास आघाडी सरकारने सर्वोच्च न्यायालयात बाजू व्यवस्थित मांडली नाही. पांडुरंग कचरे यांनी विकास आघाडी सरकारच्या भूमिकेचा तीव्र शब्दात निषेध केला. या सरकारने मराठा व ओबीसी समाजाला न्याय मिळवून दिला नसल्याचा आरोप केला.

सतिश‌ फाळके यांनी ‌हे सरकार ‌सर्वच पातळीवर अपयशी ठरले असल्याचा आरोप करून ते म्हणाले, मराठा समाजाच्या आरक्षणाबाबत न्यायालयात या सरकारने भक्कम बाजू मांडलेली नाही. ओबीसींच्या राजकीय आरक्षणाबाबत ही प्रयत्न केले नाहीत. त्यामुळे राज्यातील जनतेमध्ये या सरकारबाबत तीव्र नाराजी असल्याचे त्यांनी सांगितले. यावेळी धनंजय ‌गवारे,जी.के.देशपांडे,सुनंदा ‌उदावंत, अजित मासाळ, जगदीश ‌कोळेकर, सचिन मलगुंडे,सुरज खैरे, जगदिश कदम,अक्षय गायकवाड,रघु ‌चौधर,शहाजी कदम, मुकेश वाघेला,संजय तावरे,भारत ‌देवकाते, अभिजीत पवार,केशव ‌चौधर,निरंजन ‌जवारे आदींसह इतर ‌पदाधिकारी व‌‌ कार्यकर्ते उपस्थित होते.

आरक्षण देण्याची मानसिकताच नाही

ओबीसी आरक्षणाला काँग्रेस आमदाराच्या मुलाने न्यायालयात आव्हान दिले होते. या सरकारची नियत जर ओबीसीला न्याय देण्याची असती, तर याचिका दाखल करणाऱ्या सत्ताधारी काँग्रेसच्या आमदाराच्या मुलाला याचिका मागे घेण्यासाठी का विनंती केली नाही. सरकारमधील सत्ताधारी मंत्र्यांना राज्यातील ओबीसी समाजाला राजकीय आरक्षण देण्याची मानसिकता नव्हती, हे यावरून स्पष्ट होत आहे. सर्वोच्च न्यायालयाने महाराष्ट्र सरकारला इम्पेरियल डाटा मागितला होता. मात्र, गेल्या दीड वर्षात या सरकारने न्यायालयाकडे इम्पेरियल डाटा दिलेला नाही. वास्तविक पाहता हा डाटा राज्य सरकारने मागासवर्गीय आयोग नेमून चार ते पाच महिन्यात प्रत्येक जिल्ह्यातून गोळा करता येणे शक्य होते. मात्र, ती मानसिकता या सरकारने दाखवली नाही, असेही अविनाश मोटे यांनी सांगितले.

Web Title: Government is responsible for cancellation of maratha and obc reservation says avinash mote nrka

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Jun 26, 2021 | 03:03 PM

Topics:  

  • maratha aarkshan

संबंधित बातम्या

Manoj Jarange Patil : मनोज जरांगे पाटलांची प्रकृती खालावली; बीड दौरा अर्धवट सोडून रुग्णालयात दाखल
1

Manoj Jarange Patil : मनोज जरांगे पाटलांची प्रकृती खालावली; बीड दौरा अर्धवट सोडून रुग्णालयात दाखल

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap

© Copyright Navarashtra 2025 All rights reserved.