फोटो सौजन्य - Lucknow Super Giants/JioHotstar सोशल मीडिया
Sanjeev Goenka hugs Rishabh Pant after winning the match : हैदराबादमध्ये लखनौ सुपर जायंट्स आणि हैदराबाद सनरायझर्स यांच्यात सामना झाला. एक वर्षापूर्वी, जेव्हा दोन्ही संघ एकाच मैदानावर आमनेसामने आले होते. यामध्ये बदल म्हणजेच वर्ष आणि कर्णधार, मागील वर्षाचा कर्णधार केएल राहुलने संघ सोडला त्यामुळे लखनौ सुपर जायंट्सने रिषभ पंत २७ कोटींना विकत घेतले आहे. तोच प्रतिस्पर्धी, तेच मैदान, फरक एवढाच आहे की ते वर्ष वेगळे होते, हे वर्ष वेगळे आहे. सर्वात मोठा फरक म्हणजे निकाल. निकालांमधील फरकामुळे वेळ कसा बदलतो आणि भावना कशा बदलतात हा लेख वाचून आणि व्हिडीओ पाहून तुम्हाला नक्कीच समजेल.
लखनौ विरुद्ध हैदराबाद यांच्यामध्ये सामना होण्याआधी सर्वाना वाटत होते की हैदराबाद सामना जिंकणार आहे पण निकाल काही वेगळाच लागला आणि लखनौच्या संघाने सर्वानाच चकित केले. मागील वर्षच एक सामन्यानंतरचा लखनौ सुपर जॉइंट्सचे मालक गोयंका यांचा एक व्हिडिओ व्हायरल झाला होता तेव्हा ते खूप संतापलेले दिसत होते. तो तत्कालीन कर्णधार केएल राहुलशी वाद घालताना दिसले यावेळी दोघेही प्रचंड चर्चेत होते. पण गुरुवारी दृश्य वेगळे होते, तो या हंगामात लखनौचे नेतृत्व करणाऱ्या ऋषभ पंतला खूप प्रेमाने मिठी मारताना दिसत आहे. काही दिवसांपूर्वीच, दिल्लीच्या पराभवावर पंत धडा शिकवतानाचा त्याचा फोटो व्हायरल झाला होता.
असो, संजीव गोयंका यांचा हळवा आणि भावनिक अवतार खूप लोकप्रिय झाला आहे. २०१७ मध्ये, जेव्हा ते पुणे सुपर जायंट्स संघाचा प्रमुख होते, तेव्हा त्याने महेंद्रसिंग धोनीला कर्णधारपदावरून काढून टाकून त्याचा अपमान केला होता. कारकिर्दीत पहिल्यांदाच धोनीला कर्णधारपदावरून काढून टाकण्यात आले. बरं, ती जुनी गोष्ट आहे.
गुरुवारी झालेल्या सामन्यात लखनौ सुपर जायंट्सने हैदराबादचा एकतर्फी पराभव केला. गेल्या वर्षी ज्या पद्धतीने हैदराबादने लखनौला हरवले होते त्याच पद्धतीने यावेळी, प्रथम फलंदाजी करताना त्यांनी निर्धारित २० षटकांत ९ गडी गमावून १९० धावा केल्या. प्रत्युत्तरात, लखनौ सुपर जायंट्सने २३ चेंडू शिल्लक असताना ५ विकेट्सने विजय मिळवला. निकोलस पूरनने हैदराबादच्या गोलंदाजीचे आक्रमण उध्वस्त केले आणि हंगामातील सर्वात जलद अर्धशतक झळकावले. त्याने फक्त २६ चेंडूत ७० धावांची स्फोटक खेळी करत लखनौचा विजय निश्चित केला. लखनौचा शार्दुल ठाकूर, ज्याने ४ विकेट घेतल्या, तो सामनावीर ठरला.
Our Chairman, Dr. Sanjiv Goenka, extends heartfelt congratulations to the team on their first win, and encourages to focus on giving the best 💙 pic.twitter.com/9ckEd6J6MF
— Lucknow Super Giants (@LucknowIPL) March 28, 2025
लखनौचा कर्णधार पंत फलंदाजीने काही खास कामगिरी करू शकला नाही आणि १५ चेंडूत फक्त १५ धावा काढू शकला. पण विजयाने आनंदित झालेल्या गोयंका पंतवर प्रेम करू लागले. मी त्याला मिठी मारली. खरं तर, या हंगामातच, जेव्हा लखनौने दिल्लीविरुद्ध रोमांचक सामना गमावला, तेव्हा तो पंतला धडा शिकवताना दिसला. निदान व्हायरल फोटो तरी हेच सांगत होता. आता गोयंका केएल राहुलवर रागावल्याबद्दल बोलूया. ते गेल्या वर्षी घडले. केएल राहुल लखनौ सुपर जायंट्सचा कर्णधार होता. तारीख होती ८ मे २०२४. हैदराबादचेच मैदान. अगदी तोच विरोधक.
प्रथम फलंदाजी करताना लखनौ सुपर जायंट्सने २० षटकांत ४ गडी गमावून १६५ धावा केल्या. प्रत्युत्तरादाखल, अभिषेक शर्मा आणि ट्रॅव्हिस हेड यांच्या शानदार खेळीमुळे हैदराबादने १० व्या षटकात एकही विकेट न गमावता सामना जिंकला. अभिषेकने २८ चेंडूत नाबाद ७५ धावा केल्या तर हेडने ३० चेंडूत ८९ धावा केल्या. सामन्यानंतर एक व्हिडिओ व्हायरल झाला. व्हिडिओमध्ये गोयंका केएल राहुलवर रागावताना दिसत आहेत.