Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • वर्ल्ड
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • वेब स्टोरीज
    • व्हायरल
    • करिअर
    • धर्म
    • टेक
    • ऑटो
    • फोटो
    • व्हिडिओ
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Ganesh Chaturthi 2025 |
  • Independence Day 2025 |
  • Shravan 2025 |
  • Today's Gold Rate |
  • Ind vs Eng
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

Made by Google इवेंटच्या लाईव्ह दरम्यान Gemini AI प्रश्नांची उत्तरं देण्यात ठरलं अयशस्वी

13 ऑगस्ट रोजी आयोजित करण्यात आलेला Made by Google 2024 अतिशय धमाकेदार ठरणार होता, कारण या ईव्हेंटमध्ये अनेक नवीन डिव्हाईस लाँच करण्यात आले. मात्र या ईव्हेंटमध्ये कंपनीच्या शक्तिशाली AI मॉडेल Gemini च्या लाइव्ह डेमो दरम्यान समस्या उद्भवल्या. Gemini प्रश्नांची उत्तर देण्यात अयशस्वी ठरलं.

  • By हर्षदा जाधव
Updated On: Aug 14, 2024 | 11:01 AM
Made by Google इवेंटच्या लाईव्ह दरम्यान Gemini AI प्रश्नांची उत्तरं देण्यात ठरलं अयशस्वी (फोटो सौजन्य - pinterest)

Made by Google इवेंटच्या लाईव्ह दरम्यान Gemini AI प्रश्नांची उत्तरं देण्यात ठरलं अयशस्वी (फोटो सौजन्य - pinterest)

Follow Us
Close
Follow Us:

13 ऑगस्ट रोजी Made by Google 2024 ईव्हेंटचं आयोजन करण्यात आलं होतं. हा ईव्हेंट अतिशय धमाकेदार ठरणार होता, कारण या ईव्हेंटमध्ये कंपनीने अनेक नवीन डिव्हाईस लाँच केले. ज्यामध्ये Google Pixel 9, Pixel 9 Pro, Pixel 9 Pro XL आणि Pixel 9 Pro Fold, Google Pixel Watch 3, Google Pixel Buds Pro 2 ह्या डिव्हाइसचा समावेश आहे. या ईव्हेंटदरम्यान कंपनी कोणतं नवीन AI मॉडेल लाँच करणार का याकडे सर्वांचं लक्ष लागलं होतं. मात्र या ईव्हेंटमध्ये कोणतंही नवीन AI मॉडेल लाँच करण्यात आलं नाही. शिवाय कंपनीचं Google Gemini AI देखील प्रश्नांची उत्तरं देण्यात अयशस्वी ठरलं. हे एकदा नव्हे तर दोनदा घडलं.

हेदेखील वाचा- Made by Google 2024 ईव्हेंटमध्ये लाँच होणार Google Pixel 9 Series! जाणून घ्या सविस्तर

Made by Google 2024 ईव्हेंट दरम्यान कंपनीला काही समस्यांचा सामना करावा लागला. या ईव्हेंटदरम्यान Google Gemini ला प्रश्न विचारण्यात आले परंतु Gemini मॉडेल या प्रश्नांची उत्तरे देण्यात अयशस्वी झाले. हे एकदा नव्हे तर दोनदा घडले. यामुळे कंपनीसाठी मोठा पेच निर्माण झाला होता. या ईव्हेंटदरम्यान Google Gemini ला प्रश्न विचारण्यात आले परंतु मॉडेल या प्रश्नांची उत्तरे देण्यात अयशस्वी ठरले.  Google हा कार्यक्रम लाईव्ह सुरु होता. यादरम्यान, AI ला काही टास्क देण्यात आले होते, जे मॉडेल पूर्ण करू शकले नाहीत. मंगळवारी झालेल्या गुगल इव्हेंटमध्ये कंपनी Gemini आणि त्याच्या नवीन फीचर्सबद्दल माहिती देत ​​होती.

कंपनीच्या शक्तिशाली AI मॉडेल Gemini च्या लाइव्ह डेमो दरम्यान समस्या उद्भवल्या. Google कॅलेंडर ॲपमध्ये Gemini इंटीग्रेशन डेमो म्हणून दाखवत होते. यादरम्यान AI ला प्रश्न विचारले गेले, ज्याचे उत्तर देण्यात Gemini अयशस्वी ठरली. प्रतिसाद देण्याऐवजी, मिथुन मागील प्रॉम्प्टवर परत आला आणि युजर्सना पुन्हा तपशील प्रविष्ट करण्यास सांगितले. कार्यक्रमात हा प्रकार दोनदा घडला. सोशल मीडिया युजर्सनी AI मॉडेल Gemini संदर्भात या सर्व गोष्टींची दखल घेतली, त्यानंतर युजर्सनी मायक्रोब्लॉगिंग वेबसाइट X वर त्यांचे प्रतिक्रिया देणे सुरू केले.

हेदेखील वाचा- तब्बल 10 वर्षांनी Google बंद करतोय Chromecast स्ट्रीमिंग डिवाइसचं उत्पादन!

Made by Google 2024 ईव्हेंटमध्ये Google ने Google Pixel 9, Pixel 9 Pro, Pixel 9 Pro XL आणि Pixel 9 Pro Fold, Google Pixel Watch 3, Google Pixel Buds Pro 2 हे डिव्हाईस लाँच केले आहेत. या स्मार्टफोन्सच्या डिस्प्लेच्या आकारातही विशेष फरक आहे. हे स्मार्टफोन AI फीचर्सने सुसज्ज आहेत. कंपनीने हे स्मार्टफोन नवीनतम Android 14 आउट-ऑफ-द-बॉक्स ऑपरेटिंग सिस्टमसह लाँच केले आहेत. तसेच, कंपनी OS आणि सुरक्षा अद्यतनांवर 7 वर्षांची हमी देत ​​आहे.

कंपनीने Pixel 9 Pro मध्ये 6.3 इंचाचा LTPO OLED Super Octua डिस्प्ले दिला आहे. हा डिस्प्ले 120 Hz च्या रिफ्रेश रेटला सपोर्ट करतो. Pixel 9 Pro XL बद्दल बोलायचे झाले तर यात 6.8 इंचाचा LTPO OLED सुपर ऑक्टुआ डिस्प्ले आहे. हा डिस्प्ले 120 Hz चा रीफ्रेश दर आणि 3000 nits चा पीक ब्राइटनेस देखील देतो. Google Pixel 9 Pro आणि 9 Pro XL मध्ये 50-मेगापिक्सेलचा प्रायमरी कॅमेरा 48-मेगापिक्सेलचा अल्ट्रावाइड अँगल कॅमेरा आहे.

Web Title: Gemini ai fails to answer questions during live made by google event

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Aug 14, 2024 | 11:01 AM

Topics:  

  • Gemini AI

संबंधित बातम्या

Ghibli नंतर आता Crochet स्टाईलचं क्रेझ! लोकरीच्या धाग्यांपासून तयार केली जाणार Image, Google वर आला फोटोंचा पूर
1

Ghibli नंतर आता Crochet स्टाईलचं क्रेझ! लोकरीच्या धाग्यांपासून तयार केली जाणार Image, Google वर आला फोटोंचा पूर

केवळ 3 स्टेप्स… काही क्षणातच तुम्ही अपलोड केलेला फोटो बनणार व्हिडीओ! Google Gemini करणार अनोखी जादू
2

केवळ 3 स्टेप्स… काही क्षणातच तुम्ही अपलोड केलेला फोटो बनणार व्हिडीओ! Google Gemini करणार अनोखी जादू

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap

© Copyright Navarashtra 2025 All rights reserved.