
रस्त्यावर जनतेशी संवाद साधताना मेक्सिकन राष्ट्राध्यक्षांसोबत घडलं असं काही; छाती पकडली, जवळ ओढले अन् चुंबन घेताच... Video Viral
नक्की काय घडलं?
मेक्सिकोच्या राष्ट्रपती क्लॉडिया शेनबॉम यांचा एक व्हिडिओ सोशल मीडियावर झाला आहे ज्यात त्या एका सार्वजनिक सभेदरम्यान लोकांची भेट घेताना दिसून आल्या. जनतेसोबत संवाद साधत असतानाच एका पुरूषाने त्यांच्यासोबत गैरवर्तन करण्यास सुरुवात केली. त्याने आधी त्यांच्या छातीला हात लावला आणि मग जवळ जाऊन त्यांच्या मानेवर चुंबन घेण्याचा प्रयत्न केला. सोशल मीडियावर व्हायरल झालेल्या या व्हिडिओमध्ये राष्ट्रपती शेनबॉम ही परिस्थती शांतपणे हाताळताना दिसून येतात, त्या व्यक्तीचा हात आपल्या शरीरापासून दूर करतात आणि तितक्यातच त्यांचा सुरक्षा रक्षक व्यक्तीला ओढत बाजूला घेऊन जातो.
या घटनेनंतरही, शीनबॉमने त्या माणसाशी तिचा सभ्यपणा कायम ठेवला, त्याच्यासोबत फोटो काढला आणि नंतर त्याच्या खांद्यावर थाप दिली. हा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे, ज्यामुळे देशभरात संताप आणि चिंता निर्माण झाली आहे. अनेक सोशल मीडिया युजर्सने प्रश्न उपस्थित केला की देशाच्या पहिल्या महिला राष्ट्रपतींना सार्वजनिक ठिकाणी इतक्या असुरक्षित स्थितीत कसे सोडले जाऊ शकते. अलिकडच्या काळात अनेक राजकारण्यांच्या हत्यांमुळे मेक्सिकन ड्रग्ज मालकांच्या गुन्ह्यांबद्दल भीती वाढली आहे.
राष्ट्राध्यक्ष शीनबॉम यांनी बुधवारी देशभरात लैंगिक छळाला गुन्हा ठरवण्याची मागणी केली. तो पुरूष इतर महिलांना त्रास देत असल्याचे कळल्यानंतर तिने पोलिस तक्रार दाखल करण्याचा निर्णय घेतला. “तो पुरूष पूर्णपणे दारू पिऊन माझ्याकडे आला होता,” ती म्हणाली. “तो ड्रग्ज घेत होता की नाही हे मला माहित नाही. व्हिडिओ पाहिल्याशिवाय मला खरोखर काय घडले ते समजले नाही.” नंतर अधिकाऱ्यांनी जाहीर केले की त्या पुरूषाला अटक करण्यात आली आहे.
पुढे त्या म्हणाल्या की, “मला वाटतं जर मी तक्रार केली नाही तर इतर मेक्सिकन महिलांचे काय होईल? जर त्या राष्ट्रपतींसोबत असे करू शकतात, तर त्या देशातील सामान्य महिलांचे काय करतील?” शीनबॉम यांनी पत्रकार परिषदेत सांगितले की, सरकार सर्व राज्यांमध्ये अशा वर्तनाला गुन्हा ठरवले आहे का याची चौकशी करेल.यूएन वुमनच्या आकडेवारीनुसार, १५ वर्षे आणि त्याहून अधिक वयाच्या सुमारे ७० टक्के मेक्सिकन महिलांना त्यांच्या आयुष्यात किमान एकदा तरी लैंगिक अत्याचाराचा सामना करावा लागला आहे. मेक्सिकोच्या ३२ संघीय जिल्ह्यांपैकी प्रत्येकाचा स्वतःचा गुन्हेगारी संहिता आहे आणि त्या सर्व जिल्ह्यांमध्ये अशा वर्तनासाठी शिक्षेची तरतूद नाही.
टीप – हे व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल झाले असून आम्ही वाचकांना काय योग्य आणि काय अयोग्य हे दाखविण्यासाठी लेख देत असतो. कोणत्याही प्रकारे अशा व्हिडिओबाबत आमचे मत आम्ही मांडत नाही वा आमचा कोणताही दावा नाही.