Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान
  • सोम, 21 सप्टेंबर 2026 ई-पेपर
  • गणेश चतुर्थी 2026
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • अन्य
    • क्राईम
    • विदेश
    • नवराष्ट्र विशेष
    • अन्य
      • मनोरंजन
      • व्यापार
      • टेक
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
      • सिनेमा
  • गणेश चतुर्थी 2026
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Women Asia Cup |
  • asian games 2026 |
  • Ganeshotsav 2026 |
  • bigg boss 20 |
  • IND vs AFG
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • ई-पेपर
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

Donald Trump: मी गेल्यानंतर तुमचे काय होईल? ट्रम्प यांनी घातली ‘2028’ ची टोपी, व्हाईट हाऊस पत्रकार परिषदेत पत्रकारांवर बोचरी टीका

अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी व्हाईट हाऊस कॉरस्पॉन्डंट्स डिनरमध्ये माध्यमांवर टीका केली आणि 'ट्रम्प २०२८' लिहिलेली टोपी घालून चौथ्यांदा निवडणूक लढवणार असल्याचे गंमतीने सुचवले.

  • By हर्षदा पाटोळे
Updated On: Jul 25, 2026 | 04:20 PM
donald trump wears 2028 hat jokes fourth term white house correspondents dinner

donald trump wears 2028 hat jokes fourth term white house correspondents dinner

Follow Us
Follow Us:
  • ‘ट्रम्प २०२८’ टोपी आणि चौथ्या टर्मचा दावा
  • प्रसारमाध्यमे व राजकीय विरोधकांवर टीका
  • सुरक्षा संकटानंतरचा कार्यक्रम व पुरस्कार

अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प (Donald Trump) यांनी वॉशिंग्टनमधील मानाच्या ‘व्हाईट हाऊस कॉरेस्पॉन्डंट्स असोसिएशन’च्या (WHCA) वार्षिक स्नेहभोजन सोहळ्यात आपल्या नेहमीच्या आक्रमक आणि उपरोधिक शैलीत एक भाषण देऊन राजकीय आणि माध्यम वर्तुळात मोठी खळबळ उडवून दिली आहे. या सोहळ्यात ट्रम्प यांनी मंचावर येताना चक्क ‘ट्रम्प २०२८’ (Trump 2028) असे छापलेली लाल टोपी परिधान केली होती. लाल रंगाची ही टोपी परिधान करत त्यांनी थेट पत्रकारांकडे पाहत जाहीर केले की, ते अमेरिकेच्या राष्ट्राध्यक्षपदाची निवडणूक चौथ्यांदा लढवण्याचा विचार करत आहेत. अर्थात, अमेरिकन संविधानाच्या नियमांनुसार कोणत्याही व्यक्तीला दोन टर्मपेक्षा जास्त काळ अध्यक्षपद भूषवता येत नाही. तरीही ट्रम्प यांच्या या उपरोधिक विधानाने आणि टोपीने संपूर्ण सभागृहाचे लक्ष वेधून घेतले.

लगभग तासभर चाललेल्या या प्रदीर्घ भाषणात डोनाल्ड ट्रम्प यांनी अमेरिकन मीडिया, राजकीय विरोधक आणि वृत्तवाहिन्यांच्या व्यवसायावर कडाडून टीका केली. मंचावरून बोलताना ट्रम्प म्हणाले, “आज रात्री, मी केवळ अमेरिकन माध्यमांना विनाश आणि नामशेष होण्यापासून वाचवण्यासाठी चौथ्यांदा अध्यक्षपदाची निवडणूक लढवण्याचा माझा संकल्प जाहीर करत आहे.” ट्रम्प यांनी उपरोधाने सांगितले की, जेव्हा ते अध्यक्षपदावरून पायउतार होतील, तेव्हा अमेरिकन माध्यमांसमोर अस्तित्वाचा मोठा प्रश्न निर्माण होईल. लोकांचा इतर सामान्य बातम्यांमधील रस संपेल, वृत्तवाहिन्यांचे टीआरपी रेटिंग कोसळेल आणि मीडियाचे सध्याचे व्यावसायिक मॉडेल पूर्णपणे उद्ध्वस्त होईल, असा दावा ट्रम्प यांनी अत्यंत थेट शब्दांत केला.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : NEET Paper Leak: अमेरिकेत कधीच का फुटत नाही MCAT पेपर? भारतीय इन्फ्लुएन्सरने स्पष्ट केले US वैद्यकीय परीक्षेतील 5 मोठे फरक

माध्यमांच्या अस्तित्वावर प्रश्न अन् संविधानाची मर्यादा

अमेरिकेच्या संविधानातील २२ व्या दुरुस्तीनुसार (22nd Amendment) कोणत्याही राष्ट्राध्यक्षाला दोनपेक्षा जास्त वेळा निवडणुकीला उभे राहता येत नाही. ट्रम्प यांनी २०१६ च्या निवडणुकीत विजय मिळवला होता, तर २०२० च्या निवडणुकीनंतर २०२४ मध्ये पुन्हा सत्ता हस्तगत केली. त्यामुळे घटनात्मकरित्या २०२८ ची निवडणूक लढवण्याचा मार्ग त्यांच्यासाठी बंद आहे. मात्र, या कायदेशीर अडथळ्याची जाणीव असूनही ट्रम्प यांनी उपस्थितांना मिश्किलपणे टोमणा मारला. “मी आधीच तीन वेळा निवडणूक जिंकलो आहे आणि आता मी चौथ्यांदा हेच करणार आहे. मी राष्ट्राध्यक्षपदाची निवडणूक लढवण्यात खूप तरबेज झालो आहे,” असे विधान करत त्यांनी सभागृहात हशा आणि चर्चा घडवून आणली. ट्रम्प यांच्या मते, माध्यम विश्वाला जीवंत ठेवण्यासाठी आणि लोकांचा बातम्यांमधील रस टिकवून ठेवण्यासाठी त्यांचे राजकारणात असणे अनिवार्य आहे.

Flashback to when President Obama roasted Donald Trump at the 2011 White House Correspondents Dinner #WHCD pic.twitter.com/63sZhENnpU — Surfer Dude 🏄‍♂️ (@dudeonthebay) July 25, 2026

credit – social media and Twitter

या कार्यक्रमाची पार्श्वभूमी देखील तितकीच नाट्यमय आणि ऐतिहासिक होती. चालू वर्षाच्या सुरुवातीला एप्रिल महिन्यात पार पडणाऱ्या मूळ स्नेहभोजन कार्यक्रमादरम्यान एका बंदूकधाऱ्याने सोहळ्याच्या ठिकाणी गोळीबार करण्याचा कट रचला होता, ज्यामुळे सुरक्षा यंत्रणांनी संपूर्ण कार्यक्रम तात्काळ रद्द केला होता. त्या घटनेनंतर प्रचंड सुरक्षा व्यवस्थेत हा सोहळा नव्याने आयोजित करण्यात आला. व्हाईट हाऊस कॉरेस्पॉन्डंट्स असोसिएशनच्या निवर्तमान अध्यक्षा वेइजिया जियांग (Weijia Jiang) यांनी आपल्या प्रास्ताविक भाषणात या हिंसक हल्ल्याचा उल्लेख केला. “त्या दुर्दैवी हल्ल्याने आपल्या सर्वांच्या धैर्याची कसोटी घेतली, परंतु आपण मागे हटलो नाही. स्वतंत्र पत्रकारिता आणि घटनात्मक मूल्यांचे रक्षण करण्यासाठी पत्रकारांनी न घाबरता लढा दिलाच पाहिजे,” असे जियांग यांनी ठामपणे सांगितले.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : Pakistan Floods: लियाकतपूर क्षणार्धात गेले पाण्याखाली, चिनाब नदीचे रौद्ररूप; पाकिस्तानात पुराचे थैमान, भारताने नाही ‘सोडले पाणी’

टीकाकारांचा सन्मान आणि जेफ्री एपस्टाईन वृत्तांत

वार्षिक स्नेहभोजन सोहळ्याचे आणखी एक मुख्य आकर्षण म्हणजे पत्रकारितेतील उत्कृष्ट कामगिरीबद्दल दिले जाणारे पुरस्कार. विशेष म्हणजे, ज्या पत्रकारांनी ट्रम्प प्रशासनाच्या कारभारावर कठोर टीका केली होती, त्यांनाही ट्रम्प यांच्या उपस्थितीत मंचावर सन्मानित करण्यात आले. ट्रम्प-जेफ्री एपस्टाईन प्रकरणाशी संबंधित सनसनाटी आणि शोधपत्रकारिता करणाऱ्या ‘वॉल स्ट्रीट जर्नल’च्या (Wall Street Journal) शोध पत्रकार चमूला या सोहळ्यात मानाचा पुरस्कार प्रदान करण्यात आला. याशिवाय सीएनएन (CNN) आणि इतर प्रमुख वृत्तवाहिन्यांच्या पत्रकारांनाही व्हाईट हाऊसमधील घडामोडींच्या सखोल वार्तांकनासाठी गौरवण्यात आले.

भाषणाच्या उत्तरार्धात ट्रम्प यांनी आपल्या नेहमीच्या शैलीनुसार काही प्रमुख पत्रकारांवर वैयक्तिक टोमणे मारणे चालू ठेवले असले, तरी त्यांनी लोकशाहीत माध्यम स्वातंत्र्याचे महत्त्व मान्य केले. “पत्रकार कठीण प्रश्न विचारतात आणि कधीकधी आमच्यावर कठोर टीका करतात, पण ते त्यांचे काम करत असतात,” असे सांगत ट्रम्प यांनी सोहळ्याच्या शेवटी पत्रकारांच्या मेहनतीचे औपचारिक कौतुकही केले. एकूणच, राजकीय टोलेबाजी, ‘२०२८’ च्या टोपीचे प्रदर्शन आणि पत्रकारांशी झालेली खडाजंगी यांमुळे हा स्नेहभोजन सोहळा जागतिक माध्यमांमध्ये चर्चेचा विषय बनला आहे.

Web Title: Donald trump wears 2028 hat jokes fourth term white house correspondents dinner

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Jul 25, 2026 | 04:20 PM

Topics:  

  • America
  • America news
  • Donald Trump

संबंधित बातम्या

UNGA 2026 : युद्धाच्या छायेत मोठी राजनैतिक घडामोड; UN महासभेत ट्रम्प-इराण राष्ट्राध्यक्षांची होणार भेट? जगाचे लक्ष न्यूयॉर्ककडे
1

UNGA 2026 : युद्धाच्या छायेत मोठी राजनैतिक घडामोड; UN महासभेत ट्रम्प-इराण राष्ट्राध्यक्षांची होणार भेट? जगाचे लक्ष न्यूयॉर्ककडे

Global Economy : अमेरिकेने वाढवले व्याजदर! महागाईला लगाम घालण्यासाठी फेडचा मोठा निर्णय
2

Global Economy : अमेरिकेने वाढवले व्याजदर! महागाईला लगाम घालण्यासाठी फेडचा मोठा निर्णय

Indin Aarmy : भारतीय सैन्याच्या प्रशिक्षित श्वानांचा धडकी भरवणारा युद्ध अभ्यास; श्वानांचे कौशल्य पाहून अमेरिकन सैन्य थक्क!
3

Indin Aarmy : भारतीय सैन्याच्या प्रशिक्षित श्वानांचा धडकी भरवणारा युद्ध अभ्यास; श्वानांचे कौशल्य पाहून अमेरिकन सैन्य थक्क!

वय अवघं १३ वर्षे, पण करणार मास्टर्स! १०व्या वर्षी SAT मध्ये १६०० पैकी मिळवले १५९० गुण
4

वय अवघं १३ वर्षे, पण करणार मास्टर्स! १०व्या वर्षी SAT मध्ये १६०० पैकी मिळवले १५९० गुण

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.