Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान
  • शनि, 26 सप्टेंबर 2026 ई-पेपर
  • गणेश चतुर्थी 2026
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • अन्य
    • क्राईम
    • विदेश
    • नवराष्ट्र विशेष
    • अन्य
      • मनोरंजन
      • व्यापार
      • टेक
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
      • सिनेमा
  • गणेश चतुर्थी 2026
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Women Asia Cup |
  • asian games 2026 |
  • Ganeshotsav 2026 |
  • bigg boss 20 |
  • IND vs AFG
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • ई-पेपर
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

Share Market : इराण-इस्रायल युद्ध सुरुच… तरीही भारतीय शेअर बाजार सलग तिसऱ्या दिवशी तेजीत, काय आहे यामागचं कारण?

शेअर बाजाराने सलग तिसऱ्या दिवशी तेजी कायम ठेवली आहे. सेन्सेक्स आणि निफ्टी तेजीने उघडले असून वेगाने व्यवहार करत आहेत. सार्वजनिक क्षेत्रातील बँका, फार्मा, एफएमसीजी आणि रिअल्टी क्षेत्रातील शेअर्समध्येही वाढ होत आहे.

  • By श्वेता झगडे
Updated On: Mar 18, 2026 | 01:51 PM
इराण-इस्रायल युद्ध सुरुच... तरीही भारतीय शेअर बाजार सलग तिसऱ्या दिवशी तेजीत, काय आहे यामागचं कारण?

इराण-इस्रायल युद्ध सुरुच... तरीही भारतीय शेअर बाजार सलग तिसऱ्या दिवशी तेजीत, काय आहे यामागचं कारण?

Follow Us
Follow Us:
  • इराण-इस्रायल युद्ध सुरुच
  • तरीही भारतीय शेअर बाजार सलग तिसऱ्या दिवशी तेजीत
  • काय आहे यामागचं कारण?
Share Market Today Live : भारतीय शेअर बाजार बुधवार, १८ मार्च २०२६ रोजी सकाळच्या सत्रात तेजी दिसून आली. बीएसई सेन्सेक्स आणि एनएसई निफ्टी हे दोन्ही प्रमुख निर्देशांक हिरव्या रंगात (तेजीमध्ये) उघडले. आजच्या ट्रेडिंग सत्राच्या सुरुवातीला, सेन्सेक्स सुमारे ५१८.८४ अंकांनी वाढून ७६,५८९.६८ अंकांवर पोहोचला, तर निफ्टीदेखील १५७.७५ अंकांनी वाढून २३,७३८.९० च्या वर पोहोचला. मागील दोन ट्रेडिंग सत्रांमधील तेजी कायम ठेवत, कच्च्या तेलाच्या घसरत्या किमती आणि जागतिक बाजारांमधील मजबूत ट्रेंडच्या पार्श्वभूमीवर ही तेजी दिसून आली. आयटी स्टॉक्समधील जोरदार तेजीने देशांतर्गत बाजारांमधील या सकारात्मक ट्रेंडला आणखी चालना दिली.

शेअर बाजारात सलग तिसऱ्या दिवशी जोरदार तेजी दिसून येत आहे. बुधवारी १८ मार्च २०२६ सकाळी ११:२६ वाजता, सेन्सेक्स ६८० अंकांनी वाढून ७६,७५१ वर व्यवहार करत आहे. निफ्टी २१७ अंकांनी वाढून २३,७९८ वर व्यवहार करत आहे. आयटी आणि ऑटो क्षेत्रात जोरदार खरेदी होत आहे. याव्यतिरिक्त, मीडिया, सार्वजनिक क्षेत्रातील बँका, फार्मा, एफएमसीजी आणि रिअल्टी क्षेत्रातही वाढ दिसून येत आहे. केवळ मेटल क्षेत्रात विक्री दिसून येत आहे.

विमान प्रवास स्वस्त होणार! सरकारकडून ६० टक्के जागा मोफत ठेवण्याचे आदेश, मनमानी दर लावणाऱ्या विमान कंपन्यांना सरकारचा दणका

निफ्टीमधील सर्वाधिक वाढ झालेल्या कंपन्यांमध्ये इन्फोसिस, टेक महिंद्रा आणि एचसीएल टेक यांचा समावेश आहे. सर्वाधिक घसरण झालेल्या कंपन्यांमध्ये कोल इंडिया, मॅक्स हेल्थ आणि एचडीएफसी बँक यांचा समावेश आहे. आज बाजारातील अस्थिरता कमी होत असल्याचे दिसत आहे. इंडिया व्हीआयएक्स (VIX) ४% पेक्षा जास्त घसरला आहे, जे बाजारातील भीती कमी झाल्याचे दर्शवते. बाजाराची व्याप्ती (मार्केट ब्रेथ) देखील मजबूत दिसत आहे. सलग तिसऱ्या दिवशी शेअर बाजारात तेजी येण्यामागील कारणे आम्ही स्पष्ट करत आहोत.

तेलाच्या किमतींना दिलासा

ब्रेंट क्रूड १% पेक्षा जास्त घसरून प्रति बॅरल १०२ डॉलरवर आले आहे. तर डब्ल्यूटीआय (WTI) जवळपास २% घसरणीसह ९४.५३ डॉलरवर व्यवहार करत आहे. इराणचे हल्ले आणि होर्मुझ सामुद्रधुनी बंद झाल्यामुळे अलीकडे तेलाच्या किमती वाढल्या होत्या (२०२२ नंतर प्रथमच १०० डॉलरचा टप्पा ओलांडला होता). मात्र इराकी सरकार आणि कुर्दिश अधिकाऱ्यांमध्ये सेहान बंदरातून तेल निर्यात पुन्हा सुरू करण्याबाबत झालेल्या करारामुळे पुरवठ्याबाबतची चिंता कमी झाली आहे. यामुळे बाजाराला दिलासा मिळाला आहे, कारण महागड्या तेलामुळे भारतासारख्या आयातदार देशांमध्ये महागाई वाढते.

जागतिक बाजारांमध्ये तेजी

अमेरिकेत वॉल स्ट्रीट तेजीसह बंद झाला. एस अँड पी ५०० ०.२५% ने वाढला, तर नॅस्डॅक ०.४७% ने वधारून बंद झाला. आशियाई बाजारांमध्येही तेजी दिसून आली. जपानचा निक्केई २% पेक्षा जास्त आणि कोस्पी जवळपास ४% ने वाढला. युरोपमध्ये, सीएसी, डॅक्स आणि एफटीएसईमध्येही ०.५-०.८% ची वाढ झाली. या सर्वांमुळे भारतीय बाजाराला आधार मिळत आहे.

अमेरिकन बाँड यील्डमध्ये घसरण

१०-वर्षांच्या ट्रेझरी यील्डमध्ये २.२ बेसिस पॉइंट्सची घट होऊन तो ४.१९८% वर आला आहे, तर २-वर्षांच्या यील्डमध्ये तीन दिवसांपासून घसरण होत आहे. यामुळे व्याजदराच्या अपेक्षा कमी झाल्या आहेत. शिवाय, मार्चच्या सुरुवातीला १०% घसरल्यानंतर, गुंतवणूकदार आता व्हॅल्यू बायिंग करत आहेत. स्वस्त शेअर्सची खरेदी बाजाराच्या सुधारणेला चालना देत आहे.

व्हॅल्यू बायिंगमुळे बाजाराला चालना

मार्चच्या पहिल्या दोन आठवड्यांत भारतीय शेअर बाजारात मोठी घसरण झाली होती. इराण आणि अमेरिका-इस्रायल यांच्यातील वाढत्या तणावामुळे बाजारात भीतीचे वातावरण निर्माण झाले, ज्यामुळे सेन्सेक्स आणि निफ्टी १० टक्क्यांनी घसरले. यामुळे गुंतवणूकदारांचे भांडवल पूर्णपणे बुडाले. आता, या तीव्र घसरणीनंतर, गुंतवणूकदार स्वस्त दरात चांगले शेअर्स खरेदी करत आहेत, या प्रथेला ‘व्हॅल्यू बायिंग’ (value buying) म्हणून ओळखले जाते. यामुळेच बाजारात सतत खरेदी होत आहे आणि सुधारणा दिसून येत आहे.

‘इकॉनॉमिक टाइम्स’मधील एका अहवालानुसार, बाजारात तेजी दिसत आहे, परंतु सावधगिरी बाळगणे आवश्यक आहे. इराण आणि अमेरिका-इस्रायल यांच्यातील युद्ध वाढतच चालले आहे आणि मध्य-पूर्वेतील तणाव वाढत आहे. इराणने मंगळवारी पुष्टी केली की त्यांचे सुरक्षा प्रमुख, अली लारीजानी, इस्रायली हल्ल्यात मारले गेले. दरम्यान, अमेरिकेच्या लष्कराने सांगितले की त्यांनी होर्मुझच्या सामुद्रधुनीजवळ इराणच्या किनाऱ्यावर हल्ले केले कारण इराणची जहाजविरोधी क्षेपणास्त्रे आंतरराष्ट्रीय जहाज वाहतुकीसाठी धोकादायक आहेत. जर हा तणाव आणखी वाढला, तर तेलाच्या किमती पुन्हा वाढू शकतात आणि बाजारात घसरण होऊ शकते.

Stock Market Today: शेअर बाजारात सकारात्मक सुरुवातीचे संकेत! गुंतवणूकदारांना होणार फायदा, या शेअर्सवर ठेवा तुमचा फोकस

Web Title: Share market share market rising today bse sensex nse nifty top gainers losers reasons behind this surge

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Mar 18, 2026 | 01:51 PM

Topics:  

  • share market
  • Stock market
  • US-Israel Iran War

संबंधित बातम्या

Insurance Market Crash : 24 तासांत 31400 कोटी स्वाहा! 18 वर्षांपासून प्रभाव असणाऱ्या कंपनीला मोठा झटका; नेमकं काय घडलं?
1

Insurance Market Crash : 24 तासांत 31400 कोटी स्वाहा! 18 वर्षांपासून प्रभाव असणाऱ्या कंपनीला मोठा झटका; नेमकं काय घडलं?

Stock Market Crash: गुंतवणूकदारांना मोठा झटका! 12 फायनान्शियल कंपन्यांच्या मार्केट कॅपमध्ये ₹1.12 लाख कोटींची घट
2

Stock Market Crash: गुंतवणूकदारांना मोठा झटका! 12 फायनान्शियल कंपन्यांच्या मार्केट कॅपमध्ये ₹1.12 लाख कोटींची घट

IPO Listingलाच मोठा धक्का! बाजारात एन्ट्री करताच शेअरला Lower Circuit
3

IPO Listingलाच मोठा धक्का! बाजारात एन्ट्री करताच शेअरला Lower Circuit

Share Market Today: शेअर बाजारात आज काय घडणार? काय म्हणाले तज्ज्ञ? ‘या’ शेअर्सवर ठेवा नजर
4

Share Market Today: शेअर बाजारात आज काय घडणार? काय म्हणाले तज्ज्ञ? ‘या’ शेअर्सवर ठेवा नजर

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.