Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • विदेश
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Dussehra |
  • Navratri |
  • Ind vs Wi test |
  • Bihar Election 2025 |
  • Today's Gold Rate
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

New Delhi Railway Station Stampede : नवी दिल्ली रेल्वे स्थानकावर भयंकर चेंगराचेंगरी; 18 प्रवाशांचा मृत्यू

शनिवारी(15 फेब्रुवारी )रात्री नवी दिल्ली रेल्वे स्थानकावर झालेल्या चेंगराचेंगरीत 18 जणांचा मृत्यू झाला आणि अनेक जण जखमी झाले. जखमींना रुग्णालयात नेण्यासाठी ना रुग्णवाहिका उपलब्ध होती ना मदतीसाठी कोणताही सैनिक उपलब्ध होता

  • By हर्षदा पाटोळे
Updated On: Feb 16, 2025 | 10:54 AM
18 people lost their lives in New Delhi railway stampede no ambulances due to negligence

18 people lost their lives in New Delhi railway stampede no ambulances due to negligence

Follow Us
Close
Follow Us:

नवी दिल्ली : नवी दिल्ली रेल्वे स्थानकावर झालेल्या अपघातात जखमी झालेले प्रवासी मदतीसाठी इकडे तिकडे भटकत होते, तर दुसरीकडे जखमी वेदनेने ओरडत होते. नातेवाईक त्यांच्या प्रियजनांना रुग्णालयात नेण्यासाठी मदत शोधत होते. पण परिस्थिती अशी होती की त्यांना मदतीसाठी सैनिक मिळत नव्हते आणि त्यांना कुठेही रुग्णवाहिका मिळत नव्हती. अशा परिस्थितीत, काही लोक त्यांच्या प्रियजनांना पायी रुग्णालयात नेण्याचा प्रयत्न करत होते तर काही खाजगी वाहनांचा वापर करत होते. गेल्या काही दिवसांपासून प्रयागराजला जाणाऱ्या गाड्यांमुळे स्टेशनवरील गर्दी सतत वाढत असताना ही परिस्थिती होती. निष्काळजीपणाची पातळी इतकी होती की चेंगराचेंगरीत जखमी झालेल्यांना रुग्णालयात नेण्याची व्यवस्था नव्हती, ज्यामुळे बरेच लोक वेळेवर रुग्णालयात पोहोचू शकले नाहीत.

देशांतर्गत घडामोडी जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा : नक्की किती लोकांनी मारली गंगेमध्ये डुबकी? महाकुंभच्या आकड्यावरुन रंगलं UP मध्ये राजकारण

गर्दी कुठे जायला जमली होती?

लोकनायक रुग्णालयात पोहोचलेल्या जखमींपैकी 18 जणांचा मृत्यू झाल्याची पुष्टी झाल्यावर प्रशासनही जागे झाले. अपघाताच्या कारणांबद्दल गोळा केलेल्या माहितीवरून असे दिसून आले आहे की प्रयागराजला जाणाऱ्या बहुतेक गाड्या दररोज रात्री 8 नंतर नवी दिल्ली रेल्वे स्थानकावरून सुटतात.

या गाड्या प्लॅटफॉर्म क्रमांक 12 ते प्लॅटफॉर्म क्रमांक 16 दरम्यानच्या सर्व प्लॅटफॉर्मवरून सुटतात. रात्री 8 वाजता गाड्या सुटायला सुरुवात होण्यापूर्वीच प्लॅटफॉर्मवरील गर्दी वाढू लागते. रेल्वे स्टेशन तज्ज्ञांच्या मते, गेल्या काही दिवसांपासून नवी दिल्ली रेल्वे स्टेशनवरून प्रयागराजला जाणाऱ्यांची संख्या सातत्याने वाढत आहे.

अचानक परिस्थिती कशी बिकट झाली?

शनिवारीही संध्याकाळपासूनच स्थानकावरील गर्दी सातत्याने वाढत होती, परंतु रेल्वे किंवा रेल्वे पोलिसांनी कोणतीही सुरक्षा व्यवस्था केली नव्हती. या प्लॅटफॉर्मवर फक्त काही पोलिस दिसत होते, जिथे गर्दी वाढत होती, तिथे प्रत्येक प्लॅटफॉर्मवर किमान 30 ते 40 पोलिस तैनात असायला हवे होते आणि रेल्वे कर्मचारीही गायब होते.

देशांतर्गत घडामोडी जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा : अरविंद केजरीवाल यांच्या अडचणी आणखी वाढल्या, CVC ने दिले ‘शीशमहाल’च्या चौकशीचे आदेश

एवढ्या मोठ्या घटनेनंतरही प्रशासनाला त्याची जाणीव नव्हती

प्रश्न असा उद्भवतो की रेल्वे स्थानकावर जास्त गर्दी आहे हे रेल्वे आणि रेल्वे पोलिसांना कसे कळले नाही? निष्काळजीपणाची पातळी इतकी होती की या अपघातात जखमी झालेल्या लोकांना खूप उशिरा रुग्णालयात नेण्यात आले कारण रेल्वे स्थानकावर फक्त एकच रुग्णवाहिका उपलब्ध होती आणि अशा परिस्थितीत रुग्णवाहिकांची संख्या वाढविण्यात आली नाही. काही लोकांनी जखमींना ऑटोमधून रुग्णालयात पोहोचवले, तर काहींनी त्यांच्या प्रवाशांना तिथे सोडण्यासाठी आलेल्या लोकांच्या खाजगी वाहनांचा वापर करून रुग्णालयात पोहोचले. आश्चर्याची गोष्ट म्हणजे एवढ्या मोठ्या घटनेनंतरही प्रशासनाला त्याची जाणीवही नव्हती.

लोकनायक घटनास्थळी पोहोचले आणि जखमींमध्ये १८ जणांचा मृत्यू झाल्याची पुष्टी केली तेव्हा प्रशासनही जागे झाले. यानंतर, सुमारे ५० रुग्णवाहिका तातडीने रेल्वे स्थानकावर पाठवण्यात आल्या. एनडीआरएफ, पोलिस आणि इतर एजन्सी रेल्वे स्टेशनवर पोहोचल्या. प्रश्न असा निर्माण होत आहे की व्यवस्था आधीच का केली गेली नाही? गर्दी वाढत असताना.

Web Title: 18 people lost their lives in new delhi railway stampede no ambulances due to negligence nrhp

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Feb 16, 2025 | 10:08 AM

Topics:  

  • New Delhi
  • Prayagraj
  • Train Accident NEws

संबंधित बातम्या

‘माझ्या रूमवर ये, मी तुला परदेशात घेऊन जाईन,  तुला एक पैसाही खर्च येणार नाही…’ स्वामी चैतन्यनंद यांचे व्हॉट्सअ‍ॅप चॅट समोर
1

‘माझ्या रूमवर ये, मी तुला परदेशात घेऊन जाईन, तुला एक पैसाही खर्च येणार नाही…’ स्वामी चैतन्यनंद यांचे व्हॉट्सअ‍ॅप चॅट समोर

Teachers News: खुशखबर! महाराष्ट्रातील ‘या’ चार शिक्षकांना राष्ट्रीय शिक्षक पुरस्कार २०२५ जाहीर
2

Teachers News: खुशखबर! महाराष्ट्रातील ‘या’ चार शिक्षकांना राष्ट्रीय शिक्षक पुरस्कार २०२५ जाहीर

Parliament Security Breach: ‘लोकशाही’च्या मंदिराची सुरक्षा वाऱ्यावर? इसम आला, भिंतीवरून उडी मारली अन्…
3

Parliament Security Breach: ‘लोकशाही’च्या मंदिराची सुरक्षा वाऱ्यावर? इसम आला, भिंतीवरून उडी मारली अन्…

‘हा हल्ला माझ्यावर नाही, तर दिल्लीच्या जनतेच्या सेवेवर’, हल्ल्यानंतर मुख्यमंत्री Rekha Gupta यांची पहिली प्रतिक्रिया
4

‘हा हल्ला माझ्यावर नाही, तर दिल्लीच्या जनतेच्या सेवेवर’, हल्ल्यानंतर मुख्यमंत्री Rekha Gupta यांची पहिली प्रतिक्रिया

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap

© Copyright Navarashtra 2025 All rights reserved.