
(फोटो सौजन्य- सोशल मीडिया)
Ranbir Kapoor: बॉलिवूड अभिनेता रणबीर कपूर सध्या त्याच्या एका वक्तव्यामुळे चर्चेत आला आहे. कोलकात्यातील दसरा कार्यक्रमादरम्यान बोलताना त्याच्याकडून शब्दांची चूक झाली होती. या वक्तव्याचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल झाल्यानंतर रणबीरला ट्रोल करण्यात आले. आता चेन्नई येथे नितेश तिवारी यांच्या आगामी ‘रामायण’ चित्रपटाच्या संगीत आणि ऑडिओ लाँच कार्यक्रमात रणबीरने या घटनेबद्दल जाहीर माफी मागत आपली भूमिका स्पष्ट केली आहे. “बोलताना माझी जीभ घसरली,” असे म्हणत त्याने नेमकी चूक काय झाली, हेही सांगितले.
‘रामायण’च्या ऑडिओ लाँच कार्यक्रमात आपल्या वक्तव्याबद्दल बोलताना रणबीर कपूर म्हणाला, “काल घडलेल्या एका घटनेबद्दल माफी मागण्यासाठी मी ही संधी घेऊ इच्छितो. मी एका दसऱ्याच्या कार्यक्रमात होतो आणि बोलताना माझ्याकडून जीभ घसरली. मला खरं तर असं म्हणायचं होतं की, वाईट कितीही शक्तिशाली असलं तरी शेवटी चांगुलपणा आणि सत्याचाच विजय होतो.”
दसरा कार्यक्रमातील आपल्या वक्तव्याचा चुकीचा अर्थ घेतला जाऊ नये, यासाठी रणबीरने आपली भूमिका स्पष्ट केली. त्याने या चुकीबद्दल मनापासून माफीही मागितली.
‘माझे शब्दच माझं बोलणं बिघडवतात’
माफी मागताना रणबीरने ए. आर. रहमान यांच्याशी संबंधित आपल्या ‘रॉकस्टार’ चित्रपटाचाही उल्लेख केला. तो म्हणाला, “यामुळे मला ए. आर. रहमान सरांसोबतच्या माझ्या ‘रॉकस्टार’ या चित्रपटाची आठवण झाली. त्यात म्हटलं आहे ना, ‘मला जे काही सांगायचं असतं, ते माझे शब्द खराब करतात.’ त्यामुळे मी यासाठी मनापासून माफी मागतो.”
रणबीरच्या या स्पष्टीकरणानंतर त्याच्या वक्तव्याची पुन्हा चर्चा सुरू झाली आहे. दसरा कार्यक्रमातील नेमक्या शब्दांवरून निर्माण झालेल्या वादानंतर अभिनेत्याने स्वतः पुढे येऊन दिलगिरी व्यक्त केली.
कोलकात्यातील दसरा कार्यक्रमात नेमकं काय घडलं?
कोलकात्यातील सॉल्ट लेक येथील सेंट्रल पार्कमध्ये सॉल्ट लेक कल्चरल पार्लमेंटने दसऱ्यानिमित्त कार्यक्रमाचे आयोजन केले होते. या कार्यक्रमाची संकल्पना ‘रामाची अयोध्या’ अशी होती. यावेळी रणबीर कपूरसह निर्माते नमित मल्होत्रा, दिग्दर्शक नितेश तिवारी आणि अभिनेता रवी दुबे हेही उपस्थित होते.
या कार्यक्रमादरम्यान रणबीरने केलेल्या वक्तव्याचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल झाला. त्यानंतर त्याच्या विधानावरून चर्चा आणि टीका सुरू झाली. आता ‘रामायण’च्या ऑडिओ लाँच कार्यक्रमात रणबीरने आपली चूक मान्य करत माफी मागितली आहे.
‘रामायण’मध्ये रणबीर कपूर साकारणार प्रभू राम
नितेश तिवारी दिग्दर्शित ‘रामायण’ हा दोन भागांमध्ये प्रदर्शित होणारा भव्य चित्रपट आहे. या चित्रपटात रणबीर कपूर प्रभू राम, साई पल्लवी सीता, यश रावण, सनी देओल हनुमान आणि रवी दुबे लक्ष्मण यांच्या भूमिकेत दिसणार आहेत.
नमित मल्होत्रा यांच्या प्राइम फोकस स्टुडिओजची निर्मिती असलेल्या या चित्रपटासाठी DNEG आणि यशच्या मॉन्स्टर माइंड क्रिएशन्स यांनी सहकार्य केले आहे. चित्रपटाच्या निर्मितीचा भव्य आवाका आणि आंतरराष्ट्रीय दर्जाचे व्हिज्युअल इफेक्ट्स यामुळे या प्रकल्पाकडे प्रेक्षकांचे लक्ष लागले आहे.
‘रामायण: पार्ट वन’ हा चित्रपट ५ नोव्हेंबर २०२६ रोजी जगभरातील चित्रपटगृहांमध्ये प्रदर्शित होणार आहे. चित्रपटाचा दुसरा भाग २०२७ च्या दिवाळीत प्रदर्शित करण्याचे नियोजन आहे. हिंदी, तमिळ, तेलुगू, कन्नड आणि मल्याळम भाषांमध्ये हा चित्रपट प्रदर्शित होणार असून, IMAX स्वरूपातही तो पाहता येईल.
भारतातील वितरणाची जबाबदारी धर्मा प्रॉडक्शन्सकडे, तर भारताबाहेरील वितरणाची जबाबदारी सोनी पिक्चर्सकडे असल्याचे दिलेल्या माहितीत नमूद करण्यात आले आहे.
दरम्यान, ‘रामायण’च्या प्रदर्शनापूर्वी रणबीर कपूरच्या वक्तव्यामुळे निर्माण झालेल्या चर्चेला आता त्याच्या माफीनाम्यामुळे नवे वळण मिळाले आहे. दसऱ्याच्या कार्यक्रमात बोलताना झालेली चूक मान्य करत अभिनेत्याने आपला हेतू स्पष्ट केला आहे.