
दंतेवाडा-बिजापूर सीमेवर आतापर्यंत 16 नक्षलवादी ठार, तीन पोलीस शहीद(फोटो सौजन्य-X)
या शोध मोहिमेदरम्यान सैनिकांनी मोठ्या प्रमाणात शस्त्रे आणि दारूगोळा जप्त केला. ज्यामध्ये एसएलआर रायफल्स आणि .303 रायफल्सचा समावेश होता. पश्चिम बस्तर विभागात मोठ्या संख्येने नक्षलवादी उपस्थित असल्याची माहिती सैनिकांना मिळाली होती, ज्यामुळे ही कारवाई करण्यात आली. दंतेवाडा आणि बिजापूरच्या सीमेवर असलेल्या भैरामगड पोलिस स्टेशन परिसरातील केशकुतुल गावात डीआरजी, एसटीएफ, सीआरपीएफ आणि इतर कर्मचारी नक्षलवाद्यांच्या शोधात निघाले होते, जिथे चकमक झाली.
ही चकमक अधूनमधून सुरू राहिली, त्यात तीन डीआरजी सैनिक ठार झाले आणि इतर दोन जखमी झाले. तर १२ नक्षलवादी ठार झाले. तथापि, गुरुवारी सकाळी पुन्हा सुरू झालेल्या शोध मोहिमेदरम्यान, आणखी तीन नक्षलवाद्यांचे मृतदेह सापडले.
दंतेवाडा आणि विजापूरच्या सीमेवर असलेल्या भैरामगड पोलीस स्टेशन परिसरातील केशकुतुल गावात डीआरजी, एसटीएफ, सीआरपीएफ आणि इतर कर्मचाऱ्यांचे संयुक्त पथक नक्षलवाद्यांचा शोध घेत होते. दरम्यान, सुरक्षा दल आणि नक्षलवाद्यांमध्ये चकमक झाली. ही चकमक सायंकाळपर्यंत अधूनमधून सुरू राहिली. या सुरुवातीच्या चकमकीत डीआरजीचे तीन जवान शहीद झाले आणि इतर दोन जण जखमी झाले. या काळात सैनिकांनी १२ नक्षलवाद्यांचा खात्मा केला.
रात्र पडल्यामुळे बुधवारी सैन्याने त्यांचे ऑपरेशन थांबवले होते, परंतु गुरुवारी सकाळी पुन्हा सुरू झालेल्या शोध मोहिमेदरम्यान, आणखी तीन नक्षलवाद्यांचे मृतदेह जप्त करण्यात आले, ज्यामुळे नक्षलवाद्यांचा मृतांचा एकूण आकडा १५ झाला. सुरक्षा दलांनी चकमकीच्या ठिकाणाहून मोठ्या प्रमाणात शस्त्रे आणि दारूगोळा जप्त केला, ज्यामध्ये एलएमजी मशीन गन, एके-४७ रायफल, एसएलआर रायफल, आयएनएएसएएस रायफल, ३०३ रायफल आणि इतर शस्त्रे यांचा समावेश आहे.
शहीद जवानांची ओळख पटली आहे. हेड कॉन्स्टेबल मोनू वदारी, कॉन्स्टेबल डुकारू गोडे आणि रमेश सोडी, डीआरजी, विजापूर, हे विजापूर जिल्ह्यातील अवपल्ली पोलिस स्टेशन परिसरातील रहिवासी आहेत. चकमकीत जखमी झालेले दोन सैनिक, एएसआय जनार्दन कोरम आणि कॉन्स्टेबल सोमदेव यादव, धोक्याबाहेर असल्याचे वृत्त आहे. या चकमकीत, १४ माओवादी कार्यकर्त्यांचे मृतदेह सापडले आहेत, ज्यात विजापूर पश्चिम बस्तर विभाग क्षेत्रातील पीएलजीए कंपनी क्रमांक ०२ चा कमांडर आणि ८ लाख रुपयांचे बक्षीस असलेला कुख्यात माओवादी कार्यकर्ते डीव्हीसीएम मोदीमी वेल्ला यांचा समावेश आहे. इतर बरे झालेल्या माओवादी कार्यकर्त्यांचे मृतदेह अद्याप ओळख पटलेले नाहीत.
सुरक्षा दल घटनास्थळी आणि आजूबाजूच्या परिसरात सघन शोध मोहीम राबवत आहेत. परिसरात अधिक सैन्य पाठवण्यात आले आहे आणि परिसराला वेढा घालण्यात आला आहे. उच्च अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, या कारवाईत सहभागी असलेल्या सैनिकांच्या सुरक्षिततेचा विचार करून, सध्या अधिक तपशील सांगता येणार नाही.
विजापूरचे पोलिस अधीक्षक डॉ. जितेंद्र यादव यांनी पुष्टी केली की, चकमकीत ठार झालेल्या नक्षलवाद्यांची संख्या १२ वरून १५ झाली आहे आणि परिसरात शोध मोहीम सुरू आहे. त्यांनी सांगितले की सैनिक अजूनही जंगलात आहेत आणि त्यांच्या सुरक्षेला प्राधान्य दिले जात आहे. त्यांच्या सुरक्षित परतीनंतरच सविस्तर माहिती दिली जाईल. एकूणच परिस्थिती नियंत्रणात आहे आणि सतत देखरेख ठेवली जात आहे.