टोलमधून वाहनचालकांना लवकरच मिळणार मोठी सूट; केंद्रीयमंत्री नितीन गडकरींनी दिले 'हे' महत्त्वपूर्ण संकेत
मुंबई: बाळासाहेब ठाकरे यांच्या निधनानंतर त्यांच्या राजकीय वारशाचा वारसदार कोण असेल, यावर वाद सुरू आहे. काही जण त्यांचे पुत्र उद्धव ठाकरे यांना नैसर्गिक उत्तराधिकारी मानतात, तर काहींच्या मते या स्पर्धेत अन्य दावेदारही आहेत. बाळ ठाकरे यांचे पुतणे राज ठाकरेही राजकीयदृष्ट्या सक्रिय असून, ते स्वतःला त्यांच्या विचारसरणीचा खरा वारसदार मानतात. मात्र, शिवसेनेची दिशा आणि पक्षाचे महत्त्वाचे निर्णय आजही उद्धव ठाकरे यांच्या हातात आहेत.
याशिवाय, एकनाथ शिंदे हे देखील या स्पर्धेत दिसून येतात. महाराष्ट्राच्या राजकीय वर्तुळात या प्रश्नाची चर्चा सुरू असताना, केंद्रीय रस्ते आणि वाहतूक मंत्री नितीन गडकरी यांनी एका वृत्तवाहिनीशी बोलताना यावर आपली प्रतिक्रिया दिली. जेव्हा त्यांना विचारण्यात आले की, बाळासाहेब ठाकरे यांचे खरे उत्तराधिकारी कोण – उद्धव ठाकरे, राज ठाकरे, की एकनाथ शिंदे? तेव्हा त्यांनी थेट उत्तर देण्याऐवजी आपल्या खास शैलीत प्रतिक्रिया दिली. गडकरींना तीन पर्याय देण्यात आले होते, मात्र ते तिघांपैकी एकाची निवड करण्यास कचरत होते.
Odisha Train Accident: धक्कादायक! ओडिशात मोठा रेल्वे अपघात;11 डब्बे रुळावरून घसरले
या प्रश्नावर उत्तर देताना नितीन गडकरी म्हणाले, “बाळासाहेबांचे माझ्यावर खूप प्रेम होते आणि माझे तिघांशीही चांगले संबंध आहेत.”बाळासाहेब ठाकरे यांच्या उत्तराधिकारी कोण, हा निर्णय शेवटी जनता घेईल. तिघेही माझे मित्र आहेत. राजकारण एक बाजूला आणि माझे व्यक्तिगत संबंध दुसऱ्या बाजूला आहेत.”
उत्तराधिकारीच्या प्रश्नानंतर, आणखी एका महत्त्वाचा प्रश्न विचारण्यात आला. महाराष्ट्राचे चांगले मुख्यमंत्री कोण? एकनाथ शिंदे की देवेंद्र फडणवीस? यावर नितीन गडकरी हसले आणि संयतपणे उत्तर देत म्हणाले, “दोन्हीही चांगले आहेत, पण माझ्या मते देवेंद्रजींनी अत्यंत प्रभावी कामगिरी केली आहे आणि ते अजूनही उत्कृष्ट काम करत आहेत.”
बांगलादेशने चीनकडून मागवला 50 वर्षांचा नदी व्यवस्थापन मास्टरप्लॅन; भारतासाठी ठरणार धोका?
त्याचवेळी, टोलबाबत त्यांच्यावरील व्हायरल झालेल्या मीमवर गडकरी म्हणाले की, मी टोलचा संस्थापक आहे. मी महाराष्ट्रात मंत्री असताना, मी मुंबई पुणे महामार्ग, ५५ उड्डाणपूल आणि वांद्रे वरळी सीलिंग प्रकल्प बांधला होता आणि बाजारातून पैसे उभे केले होते. दोन दिवसांपूर्वी मी संसदेत सांगितले होते की मी दोन वर्षांत २५,००० किलोमीटरचे दोन-लेन आणि चार-लेन रस्ते बांधेन. त्याचे बजेट १० लाख कोटी रुपये असेल.
भारतातील पायाभूत सुविधा अमेरिकेपेक्षा चांगल्या असतील. आम्ही म्हणत होतो की २०२४ पर्यंत आमची रस्ते पायाभूत सुविधा अमेरिकेच्या बरोबरीची होईल, पण आज मी तुम्हाला आत्मविश्वासाने सांगतो की पुढील दोन वर्षांत भारतातील पायाभूत सुविधा अमेरिकेपेक्षा चांगली होईल, असही गडकरींनी यावेळी स्पष्ट केलं