
फोटो सौजन्य सोशल मिडिया
शुक्रवार, २५ सप्टेंबर रोजी सकाळी १० वाजता या विसर्जन मिरवणुका सुरू झाल्या होत्या. आता २४ तासांपेक्षा जास्त वेळ झाला असून सुध्दा गणपती विसर्जन मिरवणुका सुरुचं आहेत. उच्च न्यायालयाच्या नियमांचे पालन करून गणपती मंडळांनी मध्यरात्री १२ वाजता डीजे आणि ध्वनीसंकेत थांबवण्यात आले. शनिवारी पुन्हा सकाळी ढोल ताशाच्या गजरात मोठ्या उत्साहात या मिरवणुकांना सुरुवात झाली. अजूनही अनेक मंडळे विर्सजनाच्या रांगेत आहेत. पुण्याच्या पाचही गणपती मंडळांचे विसर्जन शुक्रवारी सायंकाळच्या सुमारास शांततेत पार पडले, पण इतर मंडळाचे म्हणजे 200 हून अधिक गणपती विसर्जनाच्या रांगात आहेत.
विलंबाबाबत दिलगिरी: २४ तास उलटूनही विसर्जन पूर्ण न झाल्यामुळे आणि यंदा मुख्य मिरवणुका संथ गतीने पुढे सरकल्यामुळे, मानाचा पहिला असलेल्या श्री कसबा गणपती सार्वजनिक गणेशोत्सव मंडळ ट्रस्टने भाविकांची दिलगिरीही व्यक्त केली आहे.
लक्ष्मी रोड, कुमठेकर रोड, टिळक रोड आणि केळकर रोड या चारही मुख्य रस्त्यांवर भाविकांची अलोट गर्दी असून, ढोल-ताशा पथके आणि पारंपरिक वाद्यांचा निनाद सुरू आहे.
गणपती विसर्जन उशिर होण्यामागचे कारण – न्यायालयाने डिडे आणि डॅालबी साऊंडवर बंदी असून सुध्दा मंडळांनी न्यायालयाचे पालन केले नाही, असे दिसत आहे. रात्री 12 वाजता गणेश मंडळांना डिजे आणि डॅालबी साऊंड साठी बंदी असते; पण सकाळी पुन्हा परवानगी घेऊन डिजे आणि डॅालबी साऊंड वाजवण्यात आल्याचे चित्र दिसत आहे.
पुणे पोलीस आणि महापालिका प्रशासनाकडून गर्दीचे व्यवस्थापन आणि वाहतूक सुरळीत करण्यासाठी अतिरिक्त बंदोबस्त तैनात करण्यात आला आहे.तुम्हाला पुण्यातील विशिष्ट रस्त्यांवरील वाहतूक बदलांबद्दल (Traffic Diversions) माहिती हवी आहे की सध्या कोणत्या चौकात कोणती मंडळे पोहोचली आहेत याचे लाईव्ह अपडेट्स हवे आहेत?
डिजे आणि डॅालबी साऊंडवर पुण्यात न्यायालयाने बंदी घालण्यात आली होती. डिजे – डॅालबी साऊंड आणि ढोल ताशांच्या आवाजा मुळे ध्वनी प्रदुषणाचा मुद्दा पुण्यात चर्चेत होता. अनेक जणांनी डिजे आणि डॅालबी साऊंड वर आवाज उठवला होता. पण या मिरवणुकींचे चित्र पाहता न्यायलयाच्या नियमांचे कोठे तरी उल्लंघन जाल्याचे दिसत आहे. त्या मुळे ध्वनी प्रदुषणाचा मुद्दा पुन्हा कागदावरचं असल्याचे दिसत आहे.
Ahilyanagar News: अहिल्यानगरमध्ये दुष्काळसदृश स्थिती; चापडगाव परिसरात खरीप पिके उद्ध्वस्त