फोटो सौजन्य - आयसीसी
पाकिस्तानच्या कर्णधाराचे वक्तव्य : भारताचा संघ आज त्याचा विश्वषकाचा दुसरा सामना खेळणार आहे. हा सामना कोलंबोमध्ये खेळवला जाणार आहे, पाकिस्तानचे सर्व सामने हे श्रीलंकेमध्ये खेळवले जाणार आहेत त्यामुळे भारतीय संघाला पाकिस्तानविरुद्ध सामना खेळण्यासाठी श्रीलंकेत जावे लागणार आहे. पाकिस्तानच्या संघाला पहिल्या सामन्यात बांग्लादेशविरुद्ध पराभवाचा सामना करावा लागला होता पहिल्या सामन्यात पाकिस्तानच्या संघाची फारच निराशाजनक कामगिरी राहिली, भारताच्या संघाने पहिल्या सामन्यात विजय मिळवला होता.
सध्या महिला एकदिवसीय विश्वचषक २०२५ चर्चेत आहे. भारत आणि श्रीलंका यांच्यात सामने खेळले जात आहेत. आज, ५ ऑक्टोबर हा एक खास दिवस आहे, कारण भारत आणि पाकिस्तान महिला संघ कोलंबोमध्ये आमनेसामने येणार आहेत. या स्पर्धेत दोन्ही संघांमधील हा फक्त दुसरा सामना आहे. अलिकडेच, पुरुषांच्या आशिया कप २०२५ मध्ये भारत आणि पाकिस्तान तीन वेळा आमनेसामने आले आणि हस्तांदोलन न करण्यापासून ते ट्रॉफी सादर करण्यापर्यंतच्या मुद्द्यांवरून वाद निर्माण झाला. त्यानंतर, महिला विश्वचषक २०२५ मध्ये भारत आणि पाकिस्तान संघ पुन्हा आमनेसामने येणार आहेत. म्हणूनच सर्वांचे लक्ष या सामन्याकडे लागले आहे.
पाकिस्तान महिला संघाने आतापर्यंत भारताविरुद्ध ११ एकदिवसीय सामने खेळले आहेत आणि प्रत्येक वेळी त्यांना पराभव पत्करावा लागला आहे. या आकडेवारीवरून पाकिस्तानी संघ भारताच्या तुलनेत किती कमकुवत आहे हे दिसून येते. असे असूनही, पाकिस्तान संघाच्या फातिमा सना यांनी विजयाची शपथ घेतली आहे. या विक्रमाचा त्यांच्या संघावर कोणताही परिणाम होणार नाही यावर तिने भर दिला. याचा अर्थ असा की पाकिस्तानी संघ टीम इंडियाला हरवण्याचे स्वप्न पाहत आहे.
सामन्यापूर्वीच्या पत्रकार परिषदेत फातिमा म्हणाली, “भारत आणि पाकिस्तानमधील सध्याचे रेकॉर्ड मोडण्यासाठी आहेत. आमचे ध्येय प्रत्येक सामन्यात चांगले क्रिकेट खेळणे आहे. मागील रेकॉर्ड आमच्या विचारांवर परिणाम करणार नाहीत; आम्ही फक्त दिवसाच्या खेळावर लक्ष केंद्रित करू.” फातिमाने हे देखील मान्य केले की भारत-पाकिस्तान सामने हे उच्च दबावाचे असतात आणि संघाला ते हाताळायला शिकावे लागेल.
Pakistan Captain Fatima Sana on India vs Pakistan World cup clash 🗣#women #cricket #fatimasana #pakistancricket #INDvPAK #CWC25 pic.twitter.com/QcvLF6tTn5 — WomenCricket.com (@WomenCricketHQ) October 4, 2025
“अर्थात, हा एक दबावाचा सामना आहे. आम्हाला माहित आहे की संपूर्ण जग भारत-पाकिस्तान सामने पाहते, परंतु मुख्य म्हणजे तो दबाव हाताळणे. आम्ही आमच्या रणनीतीवर लक्ष केंद्रित करू आणि आमच्या योजना अंमलात आणण्याचा प्रयत्न करू,” ती म्हणाली. भारत आणि पाकिस्तानमधील सध्याच्या तणावाच्या आणि क्रीडा वृत्तीच्या मुद्द्यावर फातिमा सना म्हणाल्या, “आम्ही प्रत्येक संघाशी चांगले संबंध राखण्याचा प्रयत्न करतो आणि नेहमीच क्रीडा वृत्तीला प्राधान्य देऊ. आम्ही भूतकाळातील आठवणी नेहमीच जपू, जसे की बिस्माहच्या मुलीसोबत आम्ही घालवलेले चांगले काळ, परंतु आमचे मुख्य लक्ष मैदानावर आमचे सर्वोत्तम देणे आहे.”