
IND vs WI 3rd ODI Chandigarh Pitch Report
IND vs WI 3rd ODI: तिसऱ्या वनडेत पावसाचा खोळंबा? चंदीगडमध्ये कसे असेल हवामान, पाहा Weather Report
गुवाहाटी येथे खेळल्या गेलेल्या शेवटच्या सामन्यात दोन्ही संघांनी मिळून ८०० हून अधिक धावा केल्या. महाराजा यादवेंद्र सिंग आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट स्टेडियमची खेळपट्टी फलंदाज आणि गोलंदाज दोघांसाठीही अनुकूल आहे. पॉवर प्लेमध्ये नवीन चेंडू गोलंदाजांना मदत करतो. याव्यतिरिक्त, फिरकी गोलंदाजांना जुन्या चेंडूचा फायदा होतो. परंतु, जुन्या चेंडूचा फलंदाजांनाही लक्षणीय फायदा होतो. या मैदानावर खेळला जाणारा हा पहिला एकदिवसीय सामना असेल. आतापर्यंत या मैदानावर फक्त आयपीएलचे सामने खेळले गेले आहेत. त्यामुळे या सामन्यात खेळपट्टीवर कोण वर्चस्व गाजवणार हे पाहणे महत्वाचे ठरेल.
अॅक्युवेदरनुसार, न्यू चंदीगडमध्ये दिवसा तापमान ३६ अंश सेल्सिअसपर्यंत पोहोचेल, तर रात्री ते २२ अंश सेल्सिअसपर्यंत असेल. तसेच, पावसाची कोणतीही शक्यता नाही. वाऱ्याचा वेग ताशी ९ किलोमीटर असेल, तर रात्री तो ताशी १५ किलोमीटरपर्यंत पोहोचेल. यामुळे सामन्यात पाऊस खोळंबा घालण्याची शक्यता खूपच कमी आहे. या सामन्याचे थेट प्रक्षेपण स्टार स्पोर्ट्स नेटवर्कवर केले जाईल. याव्यतिरिक्त, सामन्याचे थेट प्रक्षेपण (लाइव्ह स्ट्रीम) जिओहोस्टवर केले जाईल.
भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यातील दुसरा एकदिवसीय सामना गुवाहाटी येथे खेळला गेला. प्रथम फलंदाजी करताना वेस्ट इंडिजने ५० षटकांत ७ विकेट्स गमावून ४०५ धावा केल्या. लक्ष्याचा पाठलाग करताना भारताने केवळ ४३.३ षटकांत २ विकेट्स गमावून ४०६ धावा करत सामना जिंकला. भारताने विक्रमी धावसंख्येचा पाठलाग करून सामना सहज जिंकला. या सामन्यात रोहित शर्माने शतक आणि शुभमन गिलने द्विशतक झळकावले. आता तिसऱ्या सामन्यातही भारतीय फलंदाजांकडून मोठ्या अपेक्षा असतील.
शुभमन गिल (कर्णधार), रोहित शर्मा, विराट कोहली, ऋतुराज गायकवाड, केएल राहुल, रवींद्र जडेजा, नितीश कुमार रेड्डी, कुलदीप यादव, मोहम्मद सिराज, आकिब नबी, गुरनूर ब्रार.