RR vs CSK: Bottom teams face off today! Chennai Super Kings and Rajasthan Royals will battle for prestige
RR vs CSK : आयपीएल २०२५ चा १८ वा हंगाम शेवटच्या टप्प्यात आला आहे. आतापर्यंत ६१ सामने खेळवण्यात आले आहेत. त्यामध्ये प्लेऑफच्या शर्यतीतून आधीच बाहेर पडलेले आणि शेवटच्या दोन स्थानांवर असलेले चेन्नई सुपर किंग्ज आणि राजस्थान रॉयल्स आज मंगळवार रोजी इंडियन प्रीमियर लीगमध्ये एकमेकांशी भिडणार आहेत. तेव्हा त्यांचा अभिमान सावरण्याचा प्रयत्न असणार आहे. मंगळवारचा सामना हा रॉयल्ससाठी २०२५च्या हंगामातील शेवटचा सामना आहे.
या हंगामात संघाकडे वैभव सूर्यवंशीच्या रूपात एक अपवादात्मक प्रतिभा शोधण्याशिवाय दाखवण्यासारखे काहीही नाही. लिलावात गोलंदाजांच्या चुकीच्या निवडींमुळे जयपूरच्या संघाला सर्वाधिक फटका बसला आहे आणि त्याशिवाय, त्यांच्या मधल्या फळीची कामगिरीही प्रभावी राहिलेली नाही. जर रॉयल्स १० संघांच्या यादीत नवव्या स्थानावर असेल तर त्याचे मुख्य कारण म्हणजे त्यांच्या गोलंदाजांची सरासरी कामगिरी आणि टॉप-ऑर्डर फलंदाजांवर त्यांचे जास्त अवलंबून राहणे.
हेही वाचा : LSG vs SRH : लखनऊच्या प्लेऑफच्या आशा झाल्या नष्ट! SRH ने LSG ला 6 विकेट्सने केले पराभूत
जोस बटलर संघाबाहेर गेल्यामुळे आणि जोफ्रा आर्चरच्या खराब कामगिरीमुळे रॉयल्सना अनेक आव्हानांचा सामना करावा लागला. विरोधी संघावर दबाव आणण्याची क्षमता असलेल्या चांगल्या भारतीय गोलंदाजाचा अभाव ही देखील संघाची एक मोठी कमजोरी आहे. जर मुंबई इंडियन्स संघ पुनरागमन करण्यात यशस्वी झाला, तर त्याचे सर्वात मोठे कारण स्टार वेगवान गोलंदाज जसप्रीत बुमराह आणि ट्रेंट बोल्ट होते. जर गुजरात टायटन्स मजबूत स्थितीत असेल तर ते मोहम्मद सिराज आणि प्रसिद्ध कृष्णा यांच्यामुळे आहे ज्यांनी मिळून ३० हून अधिक विकेट्स घेतल्या आहेत.
रॉयल्स संघासोबत चालू हंगामात हे दिसून आले नाही. रविवारी पंजाब किंग्जविरुद्ध त्याने फलंदाजीत काही शानदार सुरुवात केली, जेव्हा त्याने पहिल्या पाच षटकांत ७० पेक्षा जास्त धावा केल्या पण तरीही संघ सामना गमावला. चालू हंगामात रॉयल्ससोबत ही कहाणी पुन्हा पुन्हा पुनरावृत्ती झाली. संघ सन्मानासाठी खेळू शकतो आणि आपल्या मोहिमेचा शेवट विजयाने करू शकतो.
चेन्नई सुपर किंग्जचा संघ बदलाच्या टप्प्यातून जात आहे आणि चालू हंगामात परीक्षित खेळाडूंचा समावेश करण्याचा त्यांचा जुना फॉर्म्युला पूर्णपणे अपयशी ठरला आहे, ज्यामुळे संघाच्या कामगिरीवर वाईट परिणाम झाला आहे. सुपर किंग्जना राहुल त्रिपाठी आणि दीपक हुडा यांच्याकडून खूप अपेक्षा होत्या. भारताकडून खेळण्याच्या अनुभवामुळे त्याला कदाचित एखाद्या फ्रँचायझीसोबत करार मिळाला असेल पण दबावाच्या परिस्थितीत तो सातत्यपूर्ण सामना जिंकणारी कामगिरी करण्यात अपयशी ठरला आहे.
आयुष म्हात्रे, शेख रशीद आणि उर्विल पटेल यांसारख्या तरुण खेळाडूंच्या आगमनाने संघाच्या पुनर्बाधणीची प्रक्रिया सुरू झाली आहे. रॉयल चॅलेंजर्स बंगळुरूविरुद्ध शतक ठोकण्याच्या जवळ पोहोचला होता आणि सनरायझर्स हैदराबाद आणि मुंबई इंडियन्सविरुद्धही त्याने चांगली कामगिरी केली. पटेल उशिरा संघात सामील झाला, पण कोलकाता नाईट रायडर्सविरुद्ध धमाकेदार खेळी करून त्याने आपली क्षमता दाखवून दिली. त्यांनी आतापर्यंत जे काही केले आहे ते पुढील हंगामाचा ट्रेलर म्हणता येईल. कर्णधार ऋतुराज गायकवाड स्पर्धेतून बाहेर पडल्याने संघाच्या अडचणी आणखी वाढल्या