
फोटो सौजन्य - सोशल मिडिया
पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाने (पीसीबी) आता भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाशी (बीसीसीआय) संघर्ष करण्याचा आणखी एक निर्णय घेतला आहे. पाकिस्तान क्रिकेट बोर्ड जगातील सर्वात मोठ्या क्रिकेट लीग आयपीएलशी पाकिस्तान सुपर लीग (पीएसएल) सामना खेळवण्याची योजना आखत आहे. तथापि, पीएसएल आणि आयपीएल एकाच वेळी आयोजित करण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. पीएसएलचा ११ वा हंगाम पुढील वर्षी २६ मार्च ते ३ मे दरम्यान खेळला जाईल, जो सलग दुसऱ्यांदा आयपीएलसोबत होणार आहे.
पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाचे अध्यक्ष मोहसिन नक्वी यांनी न्यू यॉर्कमधील पीएसएल रोड शो दरम्यान पाकिस्तान सुपर लीगच्या नवीन हंगामाची घोषणा केली. आयपीएल देखील मार्चच्या शेवटच्या आठवड्यात सुरू होते आणि मे महिन्याच्या अखेरीपर्यंत चालते. नक्वी म्हणाले की या काळात पाकिस्तान संघाचे कोणतेही आंतरराष्ट्रीय वेळापत्रक समायोजित केले जाईल. पाकिस्तान मार्च-एप्रिलमध्ये बांगलादेशमध्ये दोन कसोटी, तीन एकदिवसीय आणि तीन टी-२० सामने खेळणार आहे. यावर्षी, फेब्रुवारी-मार्चमध्ये भारत आणि श्रीलंकेत टी-२० विश्वचषक देखील होणार आहे, जो मार्चच्या पहिल्या आठवड्यापर्यंत चालणार आहे.
R Ashwin नवी भविष्यवाणी…आयपीएल लिलावात या अनकॅप्ड ‘खेळाडूंना’ मिळणार चमकण्याची संधी
स्पष्टपणे, पीएसएल २०२६ मुळे पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाला आता स्वतःच्या संघाचे वेळापत्रक बदलावे लागेल. जर पीएसएल मार्च आणि मे मध्ये झाले तर पाकिस्तान विरुद्ध बांगलादेश मालिका निःसंशयपणे मे च्या अखेरीस सुरू होईल. तथापि, बांगलादेशच्या वेळापत्रकाचा देखील विचार करावा लागेल, कारण तिन्ही फॉरमॅटमध्ये मालिका बदलणे अत्यंत कठीण होईल. बांगलादेशला न्यूझीलंडचाही दौरा करायचा असल्याने ही मालिका कमी केली जाऊ शकते. पाकिस्तान क्रिकेट बोर्ड या मालिकेला कसे सामावून घेईल हे पाहणे बाकी आहे. तथापि, एक गोष्ट निश्चित आहे: क्रिकेट चाहते सतत सामने पाहू शकतील.
हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की आयपीएलमधून निवृत्त झालेले किंवा आयपीएलमधून बाहेर पडलेले अनेक खेळाडू पाकिस्तान सुपर लीगचा भाग असतील. पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाला या निर्णयाचा अभिमान आहे, परंतु माजी क्रिकेटपटूंचा असा विश्वास आहे की पीएसएल किती खाली पडला आहे हे यावरून दिसून येते. फक्त दुर्लक्षित परदेशी क्रिकेटपटूच पीएसएलमध्ये भाग घेतात.