Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • वर्ल्ड
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • वेब स्टोरीज
    • व्हायरल
    • करिअर
    • धर्म
    • टेक
    • ऑटो
    • फोटो
    • व्हिडिओ
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Ganesh Chaturthi 2025 |
  • Independence Day 2025 |
  • Shravan 2025 |
  • Today's Gold Rate |
  • Ind vs Eng
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

कॅनडाची धमकी अमेरिकेने उडवून लावली; पुढील 24 तासात अमेरिकेच्या दोन शेजारील देशांवर ट्रम्प यांचा चाबूक चालणार

इस्रायल आणि हमास यांच्यातील युद्धविराम करारानुसार ओलीस आणि कैद्यांची देवाणघेवाण केली जात आहे. यादरम्यान हमासने 3 इस्रायली आणि 5 थाई नागरिकांसह 8 ओलिसांची सुटका केली.

  • By हर्षदा पाटोळे
Updated On: Jan 31, 2025 | 11:46 AM
America foils Canada's threat Trump will crack down on two neighboring countries in the next 24 hours

America foils Canada's threat Trump will crack down on two neighboring countries in the next 24 hours

Follow Us
Close
Follow Us:

वॉशिंग्टन डीसी : अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प पुढील 24 तासांत शेजारील मेक्सिको आणि कॅनडा या देशांवर टॅरिफ व्हिप वापरणार आहेत. ट्रम्प यांनी दोन्ही देशांसाठी आयातीवर 25 टक्के शुल्क वाढवण्यासाठी आधीच पावले उचलली आहेत आणि ती 1 फेब्रुवारीपासून सुरू करणार आहेत. यासोबतच ट्रम्प यांनी हेही निदर्शनास आणून दिले की त्यांचा टॅरिफ व्हिप केवळ मेक्सिको आणि कॅनडावरच नव्हे तर चीनवरही वापरला जाऊ शकतो.

अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी सत्तेत आल्यापासून अनेक निर्णय घेतले आहेत. ट्रम्प यांनी यापूर्वीच शेजारी देश कॅनडा आणि मेक्सिकोसाठी शुल्क वाढवण्याची घोषणा केली आहे. यानंतर कॅनडानेही ट्रम्प यांना धमकी दिली होती, मात्र ट्रम्प यांनी कॅनडाची धमकी धुडकावून लावली आणि आपल्या निर्णयापासून एक इंचही मागे हटले नाही.

डोनाल्ड ट्रम्प यांनी 1 फेब्रुवारी रोजी कॅनडा आणि मेक्सिको या दोन शेजारी देशांवर चाबूक फोडण्याची तयारी केली आहे. ट्रम्प यांनी जाहीर केले आहे की त्यांचे प्रशासन 1 फेब्रुवारीपासून मेक्सिको आणि कॅनडामधून आयातीवर 25 टक्के शुल्क लागू करणार आहे. यानंतर कॅनडाने ट्रम्प यांना इशारा दिला, पण या इशाऱ्यात ट्रम्प यांचे इरादे बदलण्याची ताकद नव्हती.

राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प काय म्हणाले?

राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी जाहीर केले आहे की ते पूर्वी जे बोलले होते ते ते करतील आणि 1 फेब्रुवारी रोजी कॅनडा आणि मेक्सिकोवर 25 टक्के शुल्क लागू करतील. यासोबतच ट्रम्प यांनी चीनविरोधातही अशीच पावले उचलण्याचे संकेत दिले आहेत. टॅरिफ वस्तूंच्या यादीत तेलाचा समावेश करायचा की नाही याचा निर्णय गुरुवारी रात्री घेणार असल्याचे ट्रम्प यांनी सांगितले.

गुरुवारी व्हाईट हाऊसच्या ओव्हल ऑफिसमध्ये प्रसारमाध्यमांशी बोलताना राष्ट्रपती म्हणाले, आम्ही अनेक कारणांसाठी कॅनडा आणि मेक्सिकोवर शुल्क लागू करण्याची घोषणा करत आहोत. या कारणांचे स्पष्टीकरण देताना ते म्हणाले की, बेकायदेशीर स्थलांतर, अंमली पदार्थांची तस्करी आणि अमेरिका कॅनडा आणि मेक्सिकोला देत असलेल्या प्रचंड सबसिडीमुळे हे शुल्क वाढणार आहे.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : Donald Trump Threat BRICS: ट्रम्प यांची भारत आणि चीनला थेट धमकी; म्हणाले, ‘असं केलं तर मी 100% कर लावेन’

यादीत तेलाचा समावेश होईल का?

राष्ट्रपती असेही म्हणाले की, मी कॅनडा आणि मेक्सिको या दोन्ही देशांवर 25-25 टक्के दर लावणार आहे. आम्हाला हे करावे लागेल कारण त्या देशांसह आमचे नुकसान खूप मोठे झाले आहे. ट्रम्प यांनी असेही सांगितले की ते लादत असलेले 25 टक्के दर कालांतराने वाढू शकतात किंवा वाढू शकत नाहीत. ट्रम्प यांनी असेही सांगितले की ते टॅरिफच्या यादीत तेलाचा समावेश करतील की नाही यावर गुरुवारी रात्री विचार करू. तेलाबाबत राष्ट्रपती म्हणाले की, तेलावर आम्ही आज रात्री हा निर्णय घेणार आहोत. कारण कॅनडा आणि मेक्सिको आम्हाला तेल पाठवतात. किंमत काय आहे यावर ते अवलंबून आहे. जर तेलाची किंमत योग्य असेल आणि त्यांनी आमच्याशी योग्य वागणूक दिली असेल तर आम्ही असे विचार करू.

मेक्सिको आणि कॅनडाच्या विरोधात बोलताना ट्रम्प म्हणाले, मेक्सिको आणि कॅनडा व्यापारावर आमच्यात कधीच चांगले राहिले नाही. ट्रम्प म्हणाले की, दोन्ही देशांनी व्यापाराच्या बाबतीत अमेरिकेशी अत्यंत अन्यायकारक वागणूक दिली आहे.

“आम्हाला कॅनडा-मेक्सिकोच्या वस्तूंची गरज नाही”

राष्ट्रपती म्हणाले की, कॅनडा आणि मेक्सिकोकडे असलेल्या वस्तूंची आम्हाला गरज नाही. आमच्याकडे अमेरिकन लोकांना आवश्यक असलेले सर्व तेल आहे. आमच्याकडे सर्व लाकूड अमेरिकन लोकांना आवश्यक आहे. मेक्सिको अमेरिकेला तेल पुरवतो आणि कॅनडा लाकूड पुरवतो. आमच्याकडे इतरांपेक्षा जास्त तेल आहे, असेही ट्रम्प म्हणाले.

ते म्हणाले, “आम्हाला कोणाच्या लाकडाची गरज नाही, या देशात आमच्याकडे मोठ्या प्रमाणात लाकूड आहे. तो म्हणाला, “त्यांच्याकडे जे काही आहे, त्याची आम्हाला गरज नाही. आम्हाला कॅनडाला दरवर्षी US$ 175 अब्ज आणि मेक्सिकोला US$ 250 अब्ज ते US$ 300 अब्ज सबसिडी द्यावी लागेल.

ट्रम्प यांचा चाबूक चीनलाही बसणार आहे

यासोबतच ट्रम्प म्हणाले की, अमेरिकेत फेंटॅनाइल पाठवल्याप्रकरणी चीनवर कारवाई करण्याचाही विचार करत आहोत. ट्रम्प म्हणाले की चीनवर कारवाई करण्याचे कारण म्हणजे फेंटॅनाइलमुळे लाखो लोकांचा मृत्यू होत आहे. आम्ही असे करणार आहोत की आता चीन देखील यासाठी शुल्क भरेल. ते काय असेल ते आम्ही ठरवू. ट्रम्प म्हणाले, “चीनने आपल्या देशात फेंटॅनाइल पाठवणे आणि आपल्या लोकांची हत्या थांबवणे आवश्यक आहे. Fentanyl हे व्यसनाधीन सिंथेटिक ओपिओइड आहे जे यूएस ड्रग एन्फोर्समेंट ॲडमिनिस्ट्रेशन (DEA) नुसार, देशातील सर्वात घातक औषध धोका आहे.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : चिनी कंपनीने आपल्या कर्मचाऱ्यांना बोनस म्हणून देऊ केले 70 कोटी रुपये पण घातली ‘अशी’ विचित्र अट

कॅनडाने अमेरिकेला धमकी दिली होती

ट्रम्प यांच्या धमकीवर कॅनडाचे पंतप्रधान जस्टिन ट्रुडो यांनी इशारा दिला होता. जर डोनाल्ड ट्रम्पने टॅरिफ लादण्याच्या दिशेने वाटचाल केली तर कॅनडा प्रत्युत्तर देईल, असे त्यांनी म्हटले होते. ते म्हणाले की ट्रम्प यांना मागे टाकण्यासाठी ओटावा अमेरिकेचे आर्थिक नुकसान करण्यास पूर्णपणे तयार आहे. पीएम ट्रुडो यांनी राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प यांना इशारा दिला होता की कॅनडा अतिशय जलद आणि जोरदार प्रत्युत्तराची कारवाई करेल. मात्र, ट्रुडोच्या या प्रतिहल्ल्याचा ट्रम्प यांच्यावर काहीही परिणाम झाला नाही.

 

 

 

 

Web Title: America foils canadas threat trump will crack down on two neighboring countries in the next 24 hours nrhp

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Jan 31, 2025 | 11:46 AM

Topics:  

  • America
  • Canada
  • Donald Trump

संबंधित बातम्या

मध्यपूर्वेत युद्धाची चाहूल! अमेरिका-इस्रायलकडून मिळाले इराणवर हल्ल्याचे संकेत; तेहरानमध्येही लष्करी हालचाली
1

मध्यपूर्वेत युद्धाची चाहूल! अमेरिका-इस्रायलकडून मिळाले इराणवर हल्ल्याचे संकेत; तेहरानमध्येही लष्करी हालचाली

सुरक्षा हमीच्या बदल्यात अमेरिकेकडून तब्बल ८ लाख कोटींची शस्त्रे खरेदी करणार युक्रेन? काय आहे करार?
2

सुरक्षा हमीच्या बदल्यात अमेरिकेकडून तब्बल ८ लाख कोटींची शस्त्रे खरेदी करणार युक्रेन? काय आहे करार?

हमासने टेकले गुडघे? युद्धबंदी आणि ओलिसांना सोडण्याची इस्रायलची अट केली मान्य; पण…
3

हमासने टेकले गुडघे? युद्धबंदी आणि ओलिसांना सोडण्याची इस्रायलची अट केली मान्य; पण…

किम जोंग उनची सटकली; दक्षिण कोरिया आणि अमेरिकेला दिला खतरनाक इशारा
4

किम जोंग उनची सटकली; दक्षिण कोरिया आणि अमेरिकेला दिला खतरनाक इशारा

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap

© Copyright Navarashtra 2025 All rights reserved.