Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान
  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • विदेश
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • bigg boss marathi 6 |
  • IPL 2026 |
  • Gold Rate |
  • Ashok Kharat |
  • US-Israel Iran War
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

काँग्रेस खासदार धीरज साहूंच्या विविध ठिकाणावर आयकर विभागाचा छापे, आतापर्यंत 225 कोटीपेक्ष जास्त रोकड जप्त!

शुक्रवारी आयकर विभागाने झारखंडमधील काँग्रेसचे राज्यसभा खासदार धीरज साहू यांच्याशी संबंधित ओडिशा आणि झारखंडमधील अनेक ठिकाणी छापे टाकले होते

  • By Pravina Shirpurkar
Updated On: Dec 09, 2023 | 12:54 PM
काँग्रेस खासदार धीरज साहूंच्या विविध ठिकाणावर आयकर विभागाचा छापे, आतापर्यंत 225 कोटीपेक्ष जास्त रोकड जप्त!
Follow Us
Close
Follow Us:

झारखंडमधील काँग्रेसचे राज्यसभा खासदार धीरज साहू (Dhiraj Sahoo) सध्या चर्चेत आहे. आयकर विभागाने साहू यांच्या ओडिसा आणि झारखंडमधील अनेक ठिकाणी छापा टाकले. या ठिकाणांवरुन तब्बल 300 कोटींहून अधिक रोख जप्त करण्यात आली आहे. धक्कादायक बाब म्हणजे पैसाची मोजणी करण्यासाठी तीन मशिन्स बसवण्यात आल्या होत्या मात्र काही वेळात त्या मशीनही खराब झाल्या. 

[read_also content=”पंतप्रधान नरेंद्र मोदी हे जगातील सर्वात लोकप्रिय नेते, 76% लोकांची मोंदींना पंसती; जो बायडेन आहेत ‘या’ स्थानावर! https://www.navarashtra.com/india/pm-narendra-modi-becomes-popular-leadere-in-the-world-nrps-487422.html”]

शुक्रवारी आयकर विभागाने झारखंडमधील काँग्रेसचे राज्यसभा खासदार धीरज साहू यांच्याशी संबंधित ओडिशा आणि झारखंडमधील अनेक ठिकाणी छापे टाकले होते. ओडिशा आणि झारखंडमधील त्याच्या घरातून ही रोकड जप्त करण्यात आली आहे.  ज्यामध्ये आतापर्यंत 300 कोटी रुपयांच्या रोख नोटा जप्त करण्यात आल्या आहेत.

कंपनी प्रभारींच्या घरातुनही पैसे जप्त

धिरज साहुच्या दारू कारखान्यांच्या देखभालीचे प्रभारी म्हणून नेमलेल्या बंटी साहूच्या घरातून प्राप्तिकर विभागाच्या पथकाने पैशाच्या पिशव्यांची सुमारे 19 पाकिटे जप्त केली. सुदापाराजवळील घरावर छापा टाकून रक्कम जप्त करण्यात आली. सूत्रांच्या माहितीनुसार, छाप्याची रक्कम 20 कोटींपेक्षा जास्त असू शकते. छाप्याच्या ठिकाणाहून बँकेत पैसे पोहोचवले जात असल्याची माहिती सूत्रांकडून मिळाली आहे. प्राप्तिकर विभागाकडून तीन डझन नोट मोजणी यंत्राद्वारे नोटांची मोजणी सुरू आहे. यंत्रे मर्यादित क्षमतेची असल्याने मतमोजणी संथ गतीने सुरू असल्याचे सूत्रांनी सांगितले.

कोण आहेत धीरज प्रसाद साहू? 

धीरज प्रसाद साहू यांचा जन्म २३ नोव्हेंबर १९५५ रोजी रांचीमध्ये झाला असून वडिलांचे नाव रायसाहेब बलदेव साहू आणि आईचे नाव सुशीला देवी आहे.ते तीन वेळा राज्यसभेचे खासदार राहिले आहेत.2009 मध्ये ते राज्यसभेचे खासदार झाले. जुलै 2010 मध्ये ते पुन्हा एकदा झारखंडमधून राज्यसभेवर निवडून आले. मे 2018 मध्ये ते तिसऱ्यांदा राज्यसभेवर निवडून आले.त्यांचे वडील रायसाहेब बलदेव साहू हे अविभाजित बिहारमधील छोटेनागपूरचे असून त्यांनी स्वातंत्र्यलढ्यात भाग घेतला होता. धीरज साहू यांनी 2018 मध्ये राज्यसभेवर निवडून येण्याच्या प्रक्रियेत दाखल केलेले प्रतिज्ञापत्र.यामध्ये त्यांनी आपली संपत्ती 34.83 कोटी जाहीर केली होती. तसेच 2.04 कोटी रुपयांची जंगम मालमत्ता असल्याचा दावाही त्यांनी केला. प्रतिज्ञापत्रानुसार त्याच्यावर कोणताही गुन्हा दाखल नव्हता.प्रतिज्ञापत्रानुसार त्यांच्याकडे रेंज रोव्हर, फॉर्च्युनर, बीएमडब्ल्यू आणि पजेरो कार आहे.

Web Title: 225 crore cash found in congress mp dhiraj sahoo residence in it raid nrps

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Dec 09, 2023 | 12:54 PM

Topics:  

  • income tax
  • Jharkhand
  • odisa

संबंधित बातम्या

Income Tax Return Filing AY 2026-27 : केंद्र सरकारकडून नवीन ITR फॉर्म्स जारी; कधीपासून भरता येणार रिटर्न?
1

Income Tax Return Filing AY 2026-27 : केंद्र सरकारकडून नवीन ITR फॉर्म्स जारी; कधीपासून भरता येणार रिटर्न?

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.