Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • विदेश
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Maharashtra Local Body Election |
  • new year 2026 |
  • Political news |
  • IND vs NZ |
  • Today's Gold Rate
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

Assam flood : 50 मृत्यू, 1500 गावं पाण्याखाली; आसाममध्ये मुसळधार पाऊस अन् भूस्खलनाचा तांडव

Assam flood News : भारताच्या ईशान्येकडील राज्यांमध्ये पूर आणि भूस्खलनामुळे मोठ्या प्रमाणात विध्वंस झाला आहे. राज्यातील अनेक भागात पाण्याची पातळी वाढली आणि काही गाव पाण्याखाली गेले.

  • By श्वेता झगडे
Updated On: Jun 05, 2025 | 03:05 PM
50 मृत्यू, 1500 गावं पाण्याखाली; आसाममध्ये मुसळधार पाऊस अन् भूस्खलनाचा तांडव (फोटो सौजन्य-X)

50 मृत्यू, 1500 गावं पाण्याखाली; आसाममध्ये मुसळधार पाऊस अन् भूस्खलनाचा तांडव (फोटो सौजन्य-X)

Follow Us
Close
Follow Us:

Assam flood News in Marathi: ईशान्येकडील भागात पूर आणि भूस्खलनामुळे अतिशय वाईट परिस्थिती निर्माण झाली. आसामपासून मणिपूरपर्यंत पूर आणि भूस्खलनामुळे (Assam Flood Landslide) कहर सुरू आहे. या पूरपरिस्थितीमुळे शेतीची जमीन उद्ध्वस्त झाली आहे, लोकांकडे राहण्यासाठी घरही नाही. विशेषतः आसाम आणि अरुणाचल प्रदेशात परिस्थिती खूपच वाईट असल्याचे सांगितले जाते. जरी चार दिवसांनंतर, आसाममधील सोनितपूर जिल्ह्यातील ढेकियाजुली भागात पूर परिस्थितीत काहीशी सुधारणा झाली आहे, परंतु लोकांची घरे अजूनही पाण्यात बुडाली आहेत. यामध्ये बोरचाला आणि बोरसीमोलू सारख्या भागांचा समावेश आहे. पुरामुळे शेतीचे मोठे नुकसान झाले आहे. भात, मका आणि डाळींसारखी पिके नष्ट झाली आहेत.

अयोध्यानगरी पुन्हा एकदा सजली; मंदिरामध्ये ‘राम दरबार’ची मुख्यमंत्री योगींच्या उपस्थितीमध्ये प्राणप्रतिष्ठा

आसाम राज्य आपत्ती व्यवस्थापन प्राधिकरणाने (ASDMA) सांगितले की, गेल्या २४ तासांत एका मुलासह आणखी सहा जणांचा मृत्यू झाला आहे, ज्यामुळे एकूण मृतांची संख्या १२ झाली आहे. कछार जिल्ह्यात एक व्यक्ती बेपत्ता असल्याचीही माहिती आहे.

ब्रह्मपुत्र नदीसह सात नद्या धोक्याच्या चिन्हावरून वाहत आहेत, तर गुवाहाटीस्थित प्रादेशिक हवामान केंद्राने (RMC) राज्यातील काही ठिकाणी मुसळधार ते अतिमुसळधार पावसाचा अंदाज वर्तवला आहे. धुबरी, दक्षिण सलमारा-मानकाचर, गोलपारा आणि कोक्राझार येथे ३०-४० किमी प्रतितास वेगाने वादळ, वीज आणि जोरदार वारे वाहण्याची शक्यता आहे.

आसाम राज्य आपत्ती व्यवस्थापन प्राधिकरणाच्या (एएसडीएमए) अहवालात म्हटले आहे की हैलाकांडी, श्रीभूमी, मोरीगाव, काचर, सोनितपूर आणि तिनसुकिया जिल्ह्यात आणखी सहा जणांचा मृत्यू झाला आहे आणि २१ जिल्ह्यांमध्ये सुमारे ६.३३ लाख लोक पुरामुळे प्रभावित झाले आहेत. काही दिवसांपूर्वी झालेल्या मुसळधार पावसामुळे गुवाहाटीत पाच जणांचा मृत्यू झाला. त्याच वेळी, या वर्षी पूर आणि भूस्खलनात मृत्युमुखी पडलेल्यांची एकूण संख्या १७ झाली आहे.

“सकाळपासून खालच्या आसाममधील अनेक जिल्ह्यांमध्ये मुसळधार पाऊस पडत आहे. बारपेटा, बोंगाईगाव, नलबारी, गोलपारा आणि बक्सा येथे अनेक ठिकाणी परिणाम झाला आहे,” असे एएसडीएमएच्या अधिकाऱ्याने सांगितले. एकूण २१ जिल्ह्यांमधील ६९ महसूल क्षेत्रातील ६,३३,११४ लोक आणि १,५०६ गावांमध्ये पुराचा फटका बसला आहे.

सततच्या पावसामुळे आणि वाढत्या नद्यांच्या पातळीमुळे आलेल्या व्यापक पुरामुळे १,५०६ गावे प्रभावित झाली आहेत आणि १४,७०० हेक्टरपेक्षा जास्त शेती जमीन पाण्याखाली गेली आहे. श्रीभूमी जिल्हा सर्वाधिक प्रभावित झाला आहे, जिथे २,३१,५३६ लोक बाधित झाले आहेत. इतर मोठ्या प्रमाणात बाधित जिल्ह्यांमध्ये नागाव (९९,८१९ बाधित) आणि काचर (८९,३४४) यांचा समावेश आहे.

पुरामुळे राज्यातील पायाभूत सुविधांचे मोठ्या प्रमाणात नुकसान झाले आहे. दोन बंधारे फुटले आहेत आणि इतर तीनचे नुकसान झाले आहे. एएसडीएमएच्या मते, रस्ते, पूल आणि घरांचे मोठ्या प्रमाणात नुकसान झाले आहे. राज्यातील पूरग्रस्तांसाठी एकूण २२३ मदत छावण्या कार्यरत आहेत, ज्यामध्ये ३९,७४६ विस्थापित लोकांना आश्रय देण्यात आला आहे, तर २८८ मदत वितरण केंद्रे देखील कार्यरत आहेत.

राज्य अधिकारी आणि आपत्ती प्रतिसाद पथके अडकलेल्या लोकांना वाचवण्यासाठी आणि आवश्यक मदत पुरवण्यासाठी अहोरात्र काम करत आहेत. सरकारने संवेदनशील भागात राहणाऱ्या रहिवाशांना सुरक्षित ठिकाणी जाण्याचे आणि अधिकृत सूचनांचे पालन करण्याचे आवाहन केले आहे. ईशान्येकडील राज्यांच्या अधिकाऱ्यांनी दिलेल्या आकडेवारीनुसार, 29 मे पासून आतापर्यंत अरुणाचल प्रदेशमध्ये 12, मेघालयात 6, मिझोरममध्ये 5, सिक्कीममध्ये 4, त्रिपुरामध्ये 2 आणि नागालँड व मणिपूरमध्ये प्रत्येकी एका व्यक्तीचा मृत्यू झाला आहे.

प्रवाशांनो कृपया लक्ष द्या….,आता Tatkal तिकीट केवळ याच लोकांना मिळणार; रेल्वेमंत्र्यांचा मोठा निर्णय!

Web Title: Assam floods worsen more than 6 lakh affected death toll from flood reaches 12 in marathi news

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Jun 05, 2025 | 03:05 PM

Topics:  

  • Assam
  • flood
  • imd
  • india

संबंधित बातम्या

“भारताचा विकास झाला तर शेजारील देशांचेही…”, बांगलादेश आणि परराष्ट्र धोरणाबाबत काय म्हणाले एस. जयशंकर?
1

“भारताचा विकास झाला तर शेजारील देशांचेही…”, बांगलादेश आणि परराष्ट्र धोरणाबाबत काय म्हणाले एस. जयशंकर?

Weather Update : मुंबईत प्रदूषित हवेवर ‘पावसाचा’ दिलासा, कसं असेल जानेवारीत हवामान? वाचा सविस्तर
2

Weather Update : मुंबईत प्रदूषित हवेवर ‘पावसाचा’ दिलासा, कसं असेल जानेवारीत हवामान? वाचा सविस्तर

Secret Meeting : भारत-जमात ‘सिक्रेट’ खलबतं! शफीकुर रहमान यांचा खळबळजनक खुलासा; ढाकामध्ये नेमकं काय शिजतंय?
3

Secret Meeting : भारत-जमात ‘सिक्रेट’ खलबतं! शफीकुर रहमान यांचा खळबळजनक खुलासा; ढाकामध्ये नेमकं काय शिजतंय?

IND vs PAK: २०२६ मध्ये पाकिस्तानला नमवण्यासाठी टीम इंडिया सज्ज! ‘या’ दिवशी येणार आमनेसामने
4

IND vs PAK: २०२६ मध्ये पाकिस्तानला नमवण्यासाठी टीम इंडिया सज्ज! ‘या’ दिवशी येणार आमनेसामने

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.