
नवज्योत सिंग सिद्धू राजकारणात 'कमबॅक' करणार? दिल्लीत प्रियंका गांधी यांची घेतली भेट (फोटो सौजन्य-X)
असे मानले जात होते की नवज्योत सिंग सिद्धू आता त्यांच्या टीव्ही कारकिर्दीवर पूर्णपणे लक्ष केंद्रित करत आहेत आणि राजकारणापासून दूर आहेत. यादरम्यान प्रियांका गांधींना भेटून आणि त्यांच्या सोशल मीडिया हँडलवर फोटो पोस्ट करून नवज्योत सिंग सिद्धू यांनी या सर्व अटकळींना पूर्णविराम दिला आहे.
नवज्योत सिंग सिद्धू यांनी सोशल मीडियावर भेटीचा फोटो शेअर केला आणि कठीण काळात प्रियांका गांधी आणि त्यांचे भाऊ राहुल गांधी यांच्या पाठिंब्याबद्दल आभार मानले. त्यांच्या पोस्टमध्ये त्यांनी लिहिले, “गुरू, प्रकाशाचा किरण आणि मार्गदर्शक देवदूत यांना भेटला… कठीण काळात मला साथ दिल्याबद्दल मी त्याचा आणि भावाचा (राहुल गांधी) आभारी आहे.”
नवज्योत सिंग सिद्धू यांच्या पत्नी डॉ. नवज्योत कौर सिद्धू यांनी कर्करोगासारख्या धोकादायक आजारावर मात केल्यानंतर पुन्हा एकदा राजकारणात सक्रिय झाल्या आहेत. नवज्योत कौर सिद्धू यांनी २०२७ च्या विधानसभा निवडणुकीत लढण्यासाठी उमेदवारी अर्ज दाखल केला आहे. १ ऑक्टोबर रोजी पंजाब प्रदेश काँग्रेस समितीची चंदीगड येथे बैठक झाली. नवज्योत कौर यांनी बैठकीला उपस्थिती लावली. बैठकीदरम्यान नवज्योत कौर यांनी सांगितले की त्यांना लोकांची सेवा करायची आहे आणि आमदार होणे हाच यासाठी सर्वोत्तम मार्ग असेल. त्यांनी अमृतसर पूर्व विधानसभा मतदारसंघातून उमेदवारी जाहीर केली.
नवज्योत कौर यांनी सांगितले की, त्यांना तिकीट मिळते की नाही हे पक्षाचे काम आहे, परंतु त्या निवडणूक लढवण्यास पूर्णपणे तयार आहेत. जर इच्छा असेल तर पक्ष या मतदारसंघाचा सर्वेक्षण करू शकतो. नवज्योत कौर यांनी यापूर्वी या मतदारसंघातून आमदार म्हणून काम केले आहे आणि त्यांचे पती नवज्योत सिंग सिद्धू यांचाही या परिसरात मोठा प्रभाव आहे. त्या म्हणतात की परिसरातील लोक आणि कार्यकर्ते त्यांना पुन्हा निवडणूक लढवायची आहे. प्रकृती अस्वास्थ्यामुळे त्यांनी राजकारणातून थोडा ब्रेक घेतला होता, परंतु आता त्यांना पुन्हा सक्रिय व्हायचे आहे.