गुजरातच्या राजकोटमध्ये पुन्हा भूकंपाचा धक्का (Photo Credit - X)
एनसीएसने सांगितले की भूकंपाचे केंद्र सौराष्ट्र प्रदेशातील गोंडलच्या पश्चिम-नैऋत्येस २४ किलोमीटर अंतरावर होते. दुपारी १२:३७ वाजता हे धक्के जाणवले. राजकोट आणि आसपासच्या परिसरातील लोकांनी त्यांच्या घरांमध्ये आणि कार्यालयांमध्ये भूकंपाचे धक्के जाणवल्याची माहिती मिळाली. घाबरून लोक मोकळ्या जागेत धावले.
कोणत्याही प्रकारची जीवितहानी किंवा मालमत्तेचे नुकसान झाल्याचे अधिकृत वृत्त नाही. स्थानिक प्रशासन आणि आपत्ती व्यवस्थापन पथके पूर्ण सतर्क आहेत आणि परिस्थितीवर लक्ष ठेवून आहेत. गुजरात सरकारने लोकांना शांतता राखण्याचे आणि स्थानिक प्रशासनाला कोणत्याही असामान्य परिस्थितीची त्वरित माहिती देण्याचे आवाहन केले आहे.
धोराजी, राजकोट, जसदान, गोंडल आणि आसपासच्या ग्रामीण भागात भूकंपाचे धक्के जाणवले. लोक त्यांच्या घरातून, कार्यालयातून आणि आस्थापनांमधून बाहेर पडले. सोशल मीडियावर असंख्य व्हिडिओ शेअर केले गेले आहेत, ज्यामध्ये खुर्च्या आणि पंखे थरथरताना दिसत आहेत. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की गुजरातचा सौराष्ट्र प्रदेश भूकंपाच्या दृष्टीने सक्रिय झोन 3 मध्ये येतो, जिथे वेळोवेळी सौम्य-तीव्रतेचे भूकंप होतात.






