Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • विदेश
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Dussehra |
  • Navratri |
  • Ind vs Wi test |
  • Bihar Election 2025 |
  • Today's Gold Rate
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

Maharashtra New CM: महायुतीत आता नवे संकट? मुख्यमंत्री तर ठरला BJP चा, पण गृहमंत्रालयावर अडलं घोडं

महाराष्ट्रात नवीन सरकार स्थापनेचा फॉर्म्युला निश्चित झाला असून मुख्यमंत्री भाजपचा होणार हेही स्पष्ट झाले आहे, मात्र एक नवा पेच निर्माण झाला असून शिवसेना शिंदे गट यांनी गृहमंत्रालयासाठी दावा ठोकला आहे

  • By दिपाली नाफडे
Updated On: Dec 02, 2024 | 07:01 AM
अखेर महाराष्ठ्राचा मुख्यमंत्री ठरला

अखेर महाराष्ठ्राचा मुख्यमंत्री ठरला

Follow Us
Close
Follow Us:

मुंबईः महाराष्ट्रात महायुतीत नवीन सरकार स्थापनेचा फॉर्म्युला निश्चित करण्यात आला असून भारतीय जनता पक्षाचा मुख्यमंत्री असेल, तर शिवसेना आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसला उपमुख्यमंत्रीपद मिळणार आहे, अजित पवार यांनी शनिवारी ही माहिती दिली. यासोबतच शपथविधीची तारीखही जाहीर झाली असून, 5 डिसेंबरला आझाद मैदानावर मुख्यमंत्रीपदाच्या शपथविधीचा कार्यक्रम होणार असून, त्यामध्ये पंतप्रधान मोदीही सहभागी होणार आहेत. 

तर दुसरीकडे नाराजीचे पडसादही उमटू लागले असून अशा एकतर्फी घोषणेवर एकनाथ शिंदेंच्या शिवसेनेने नाराजी व्यक्त केल्याचे बोलले जात आहे. सरकार स्थापन करण्यासाठी नक्की काय उशीर होतोय असा प्रश्न आता सगळीकडे विचारला जातोय. तर याचे कारण अजूनही गृहमंत्रीपदाचा पेच सोडविला जात नसल्याचे आता सुत्रांकडून सांगण्यात आलेय. 

का होतोय उशीर?

राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्षाचे (राष्ट्रवादी) अध्यक्ष अजित पवार म्हणाले, ‘दिल्लीत झालेल्या बैठकीत भाजपच्या मुख्यमंत्र्यांसोबत महायुती सरकार स्थापन करेल आणि उर्वरित दोन पक्षांना उपमुख्यमंत्री असतील, असा निर्णय घेण्यात आला आहे.’ ते म्हणाले, ‘उशीर होण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. तुम्हाला आठवत असेल तर 1999 मध्ये सरकार स्थापन व्हायला एक महिना लागला होता.

Eknath Shinde News: आमचं कार्य सुवर्णाक्षरात लिहीलं जाईल; एकनाथ शिंदे स्पष्टचं बोलले

शिंदे गटाची बेचैनी

अजित पवार बोलण्याच्या काही तासांपूर्वी महाराष्ट्र भाजपचे प्रमुख चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी सांगितले की, 5 डिसेंबर रोजी दक्षिण मुंबईतील आझाद मैदानावर सायंकाळी 5 वाजता शपथविधी सोहळा होणार असून त्यात पंतप्रधान नरेंद्र मोदीही उपस्थित राहणार आहेत. X वर केलेल्या या घोषणेने शिवसेनेत अस्वस्थता निर्माण झाली आहे. शिवसेनेचे (शिंदे गट) प्रवक्ते संजय शिरसाट म्हणाले, ‘तिन्ही पक्षांच्या नेत्यांनी अर्थात एकनाथ शिंदे, देवेंद्र फडणवीस आणि अजित पवार यांनी एकत्र येऊन ही घोषणा करायला हवी होती. स्थळ आणि तारीख जाहीर करण्यापूर्वी भाजपने काळजीवाहू मुख्यमंत्र्यांचा सल्ला घेतला असावा. 

गृहमंत्रीपदावर शिवसेनेचा दावा 

हिंदुस्तान टाइम्सच्या वृत्तानुसार, आता शिवसेनेने गृहमंत्रालयावर दावा केला आहे. शिवसेनेचे (शिंदे गट) प्रवक्ते संजय शिरसाट म्हणाले, ‘भाजपला मुख्यमंत्रीपद मिळाले तर महायुतीने गृहखाते शिवसेनेकडे द्यावे.’ यापूर्वीच्या सरकारमध्ये एकनाथ शिंदे मुख्यमंत्री असताना गृहखाते उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्याकडे होते. महाराष्ट्र भाजपचे अध्यक्ष चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी युतीतील वाढत्या फुटीबाबत प्रकाश टाकत अशा विषयांवर जाहीर चर्चा करू नये, अशी प्रतिक्रिया दिली.

कार्यवाह मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे हे त्यांच्या सातारा येथील दरे या गावी असताना आणि शुक्रवारी ते प्रकृतीच्या कारणास्तव पोहोचले असताना खात्यांवरून हा वाद सुरू झाला आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि केंद्रीय गृहमंत्री अमित शहा यांचा निर्णय त्यांना आणि त्यांच्या पक्षाला मान्य असेल, असे शिंदे यांनी यापूर्वीच जाहीर केले होते, परंतु भाजपकडून उपमुख्यमंत्रीपदाच्या ऑफरला विरोध करण्यात आल्याचे तज्ज्ञांनी सांगितले. शिंदे यांनी गृह विभागावर नियंत्रण ठेवण्यावर भर दिला आहे असेही आता समोर आले आहे. 

जमलंच तर एखादं मुख्यमंत्रीपद किंवा गृहमंत्रीपद उतरून टाका..! काळजीवाहू मुख्यमंत्र्यांवर टीकेची झोड

एकनाथ शिंदेची तब्बेत ढासळली

एकनाथ शिंदे यांच्या डॉक्टरांनी शनिवारी प्रसारमाध्यमांना सांगितले की, त्यांना ताप, घशाचा संसर्ग आणि सर्दी झाली असून, त्यांच्यावर उपचार सुरू आहेत. मुख्यमंत्री शिंदे यांचे पुत्र आणि कल्याणचे खासदार श्रीकांत शिंदे म्हणाले की, मुख्यमंत्री बाहेर असल्याने शनिवारी कोणतीही चर्चा झाली नाही आणि रविवारी परतणार आहेत. काळजीवाहू सरकारमध्ये फारसे काम नसल्याने एकनाथ शिंदे यांनी दोन दिवसांची सुट्टी घेतल्याचे उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांनी सांगितले.

काय असणार शिंदेंचा निर्णय?

याआधी शनिवारी भाजप प्रदेशाध्यक्षांनी शपथविधी सोहळ्याची तारीख जाहीर करण्यापूर्वी शिवसेनेचे शिरसाट म्हणाले, ‘माझ्या मते, एकनाथ शिंदे यांना विचार करायला थोडा वेळ हवा आहे, जेव्हा त्यांना विचार करायचा असतो तेव्हा ते त्यांच्या मूळ गावी जातात. उद्या संध्याकाळपर्यंत ते मोठा निर्णय घेणार आहे. तो कोणताही निर्णय असू शकतो, कोणताही राजकीय निर्णय असू शकतो… सोमवारी संध्याकाळपर्यंत सर्व काही स्पष्ट होईल.’ असेही त्यांनी यावेळी सांगितले. 

महायुतीचा बंपर विजय

अजित पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादी काँग्रेसने (NCP) मुख्यमंत्री म्हणून फडणवीस हे मान्य असल्याचे आधीच सांगितले आहे. 288 सदस्यांच्या सभागृहात बहुमताचा आकडा 145 आहे, परंतु एकट्या भाजपला 132 जागा मिळाल्या आहेत, तर त्यांचा मित्रपक्ष शिवसेनेला 57 आणि राष्ट्रवादीला 41 जागा मिळाल्या आहेत. परंतु मुख्यमंत्री कोण होणार आणि तीन भागीदारांमध्ये मंत्रालये आणि विभाग कसे विभागले जातील यावर एकमत होऊ न शकल्याने सरकार स्थापनेला उशीर झाला.

Web Title: Maharashtra new cm maharashtra chief minister oath on 5th december from bjp but home ministry insisted by eknath shinde shiv sena

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Dec 02, 2024 | 07:01 AM

Topics:  

  • BJP Devendra Fadnavis
  • BJP Shivsena Mahayuti
  • Chief Minister Eknath Shinde
  • maharashtra New CM

संबंधित बातम्या

Thane News : महायुतीला मोठा धक्का; सरचिटणीससह शेकडो भाजप कार्यकर्त्यांचा महविकास आघाडीत पक्षात प्रवेश
1

Thane News : महायुतीला मोठा धक्का; सरचिटणीससह शेकडो भाजप कार्यकर्त्यांचा महविकास आघाडीत पक्षात प्रवेश

शिवसेनेच्या पाठपुराव्याला यश; नवी मुंबईत पुनर्विकासासाठी ४ एफएसआयचा मार्ग खुला
2

शिवसेनेच्या पाठपुराव्याला यश; नवी मुंबईत पुनर्विकासासाठी ४ एफएसआयचा मार्ग खुला

Mumbai :  अडीच वर्षात विकास प्रकल्पांतील स्पीडब्रेकर केले दूर ; एकनाथ शिंदे यांच्या हस्ते विकास कामांचे भूमिपूजन
3

Mumbai : अडीच वर्षात विकास प्रकल्पांतील स्पीडब्रेकर केले दूर ; एकनाथ शिंदे यांच्या हस्ते विकास कामांचे भूमिपूजन

Padalkar-Awhad Clashes: पडळकर-आव्हाड वादाचा परिणाम? नताशा आव्हाडांवर सोशल मीडियावर आक्षेपार्ह पोस्ट
4

Padalkar-Awhad Clashes: पडळकर-आव्हाड वादाचा परिणाम? नताशा आव्हाडांवर सोशल मीडियावर आक्षेपार्ह पोस्ट

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap

© Copyright Navarashtra 2025 All rights reserved.