Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान
  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • विदेश
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • bigg boss marathi 6 |
  • IPL 2026 |
  • Gold Rate |
  • Marathi News |
  • US-Israel Iran War
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

काय आहे 100 कोटींचा साखर कारखाना घोटाळा? त्यामुळे हसन मुश्रीफ यांच्या घरावर ईडीचा छापा पडलायं

हसन मुश्रीफ यांनी साखर कारखान्याचे कंत्राट त्या कंपनीला दिले. याशिवाय रजत कंझ्युमर्स प्रायव्हेट लिमिटेड नावाची कंपनी आधीच बंद असल्याचे सोमय्या यांनी सांगितले. त्या कंपनीच्या नावावर मुश्रीफ कुटुंबीयांच्या खात्यांमध्ये कोट्यवधी रुपयांचे व्यवहार झाले. असही के म्हणाले.

  • By Pravina Shirpurkar
Updated On: Mar 11, 2023 | 01:09 PM
काय आहे 100 कोटींचा साखर कारखाना घोटाळा? त्यामुळे हसन मुश्रीफ यांच्या घरावर ईडीचा छापा पडलायं
Follow Us
Close
Follow Us:

कोल्हापूर : राष्ट्रवादी काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते हसन मुश्रीफ (Hasan Mushreef ) यांच्या कोल्हापूर आणि पुणे येथील निवासस्थानांवर आज सकाळी ६ वाजल्यापासून ईडी आणि आयकर अधिकाऱ्यांकडून छापे टाकण्यात येत आहेत. मुश्रीफ यांचे नातेवाईक आणि मुलीच्या घरावरही धाड टाकण्यात आली.  यापूर्वीही हसन मुश्रीफ यांच्या घरावर असाच छापा टाकण्यात आला होता. त्यानंतर हसन मुश्रीफ यांनी या घोटाळ्याशी आपला काहीही संबंध नसल्याचे सांगितले. मात्र, आजच्या छाप्यांनंतर पुन्हा एकदा मुश्रीफ यांच्यावर 100 कोटींच्या घोटाळ्याचा (sugar factory scam) आरोप होत आहे. नेमकं हा घोटाळा काय आहे, जाणुन घ्या.

[read_also content=”‘२०२४ नंतर या लफग्यांना जनता रस्त्यावर उतरुन मारेल!’ हसन मुश्रीफ, सदानंद कदमांवरील कारवाईवर संजय राऊत भडकले https://www.navarashtra.com/maharashtra/sanjay-raut-was-furious-over-the-action-on-hasan-mushrif-sadanand-kadam-nrps-375285.html”]

काय आहे 100 कोटींचा घोटाळा? 

हसन मुश्रीफ यांच्यावरील भ्रष्टाचाराचे हे प्रकरण कोल्हापूरच्या अप्पासाहेब नलावडे साखर कारखान्याशी संबंधित आहे. या कारखान्यातील 98 टक्के रक्कम मनी लाँड्रिंगच्या माध्यमातून जमा झाल्याचा आरोप आहे. हसन मुश्रीफ यांच्यावर मनी लाँड्रिंगचा आरोप आहे. या घोटाळ्यात हसन मुश्रीफ यांचे जावई मतीन मांगोली यांचाही पूर्ण सहभाग असल्याचा आरोप भाजप नेते किरीट सोमय्या यांनी केला. काही वर्षांपूर्वी हा कारखाना ब्रिक्स इंडिया कंपनीला विकल्याचा आरोप आहे. विशेष बाब म्हणजे BRICS India ही कंपनी हसन मुश्रीफ यांचे जावई मतीन मांगोली यांच्या मालकीची आहे. साखर कारखाना खरेदी करण्यासाठी कोलकात्यात बंद पडलेल्या कंपन्यांच्या नावाने बनावट खाती तयार करण्यात आली आणि नंतर ती खरेदी करण्यात आली, असा आरोपही सोमय्या यांनी केला आहे. 

ब्रिक्स इंडिया कंपनीचं नाव आलयं समोर

या बनावट बँक खात्यांमध्ये जमा केलेले पैसे थेट मोगलच्या ब्रिक्स इंडिया कंपनीकडे वर्ग करण्यात आले. विशेष म्हणजे ब्रिक्स इंडिया कंपनीला यापूर्वी कोणताही साखर कारखाना चालवण्याचा अनुभव नाही. असे असतानाही हा साखर कारखाना ब्रिक्स इंडिया कंपनीच्या ताब्यात देण्यात आला. कोल्हापूर जिल्हा सहकारी बँकेनेही लिलाव प्रक्रिया योग्य पद्धतीने केली नसल्याचा आरोप होत आहे. हा साखर कारखाना हस्तांतरित करताना फक्त ब्रिक्स इंडिया कंपनीच का सापडली, असा सवालही किरीट सोमय्या यांनी केला. 

किरीट सोमय्या यांचा आरोप 

भाजप नेते किरीट सोमय्या यांनी बुधवारी पत्रकार परिषदेत हसन मुश्रीफ आणि त्यांच्या कुटुंबीयांवर टीका केली. जी कंपनी अस्तित्वातही नव्हती, असे ते म्हणाले. जो पुण्यात एक छोटेसे हॉटेल चालवत होता. हसन मुश्रीफ यांनी साखर कारखान्याचे कंत्राट त्या कंपनीला दिले. याशिवाय रजत कंझ्युमर्स प्रायव्हेट लिमिटेड नावाची कंपनी आधीच बंद असल्याचे सोमय्या यांनी सांगितले. त्या कंपनीच्या नावावर मुश्रीफ कुटुंबीयांच्या खात्यांमध्ये कोट्यवधी रुपयांचे व्यवहार झाले. अशा आणखी अनेक बेनामी आणि बोगस कंपन्या असल्याचे सोमय्या म्हणाले. ज्यांच्या नावावर मुश्रीफ आणि त्यांच्या जावयाने कोट्यवधी रुपयांचे व्यवहार केले आहेत. विशिष्ट धर्माला लक्ष्य केल्याचा आरोप ईडीच्या छापेमारीनंतर राष्ट्रवादीचे नेते हसन मुश्रीफ यांनी भाजपवर गंभीर आरोप केला आहे. ते म्हणाले की, सरकारकडून विशिष्ट जाती-धर्माच्या लोकांना लक्ष्य केले जात आहे. मुश्रीफ म्हणाले की, अस्लम शेख यांच्याबाबत आधी नवाब मलिक, नंतर मी आणि माझ्यानंतर कारवाई अशी चर्चा सुरू आहे. यापूर्वीही छापेमारीत तपास यंत्रणांना काहीही सापडले नाही, असा आरोप त्यांनी केला. असे असतानाही राजकीय अजेंड्याखाली हा छळवणुकीसाठी पुन्हा हा छापा टाकण्यात आला आहे.

Web Title: What is sugar factory hundred crore scam regarding hasan mushreef ed raid nrps

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Mar 11, 2023 | 01:08 PM

Topics:  

  • Kirit Somaiyya
  • sanjay raut

संबंधित बातम्या

एकनाथ शिंदेंना गुवाहाटीचा मार्ग खरातनेच दाखवला, ठाकरे गटाच्या विनायक राऊत यांचा खळबळजनक दावा
1

एकनाथ शिंदेंना गुवाहाटीचा मार्ग खरातनेच दाखवला, ठाकरे गटाच्या विनायक राऊत यांचा खळबळजनक दावा

Maharashtra Politics : “एकनाथ शिंदेंचा पक्ष म्हणजे भाजपची अंगवस्त्र…; खासदार संजय राऊतांची खरपूस टीका
2

Maharashtra Politics : “एकनाथ शिंदेंचा पक्ष म्हणजे भाजपची अंगवस्त्र…; खासदार संजय राऊतांची खरपूस टीका

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.