फोटो सौजन्य -BCCI / सोशल मीडिया
India vs New Zealand : चॅम्पियन्स ट्रॉफी २०२५ चा अंतिम सामना रविवारी भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यात होणार आहे. दोन्ही संघ दुबईच्या मैदानावर एकमेकांसमोर येणार आहेत. रोहित शर्माच्या नेतृत्वाखालील भारतीय संघ आतापर्यंत स्पर्धेत अपराजित आहे आणि लीग टप्प्यानंतर पुन्हा एकदा किवी संघाला हरवण्याचा त्यांचा प्रयत्न असणार आहे. सोशल मीडियावर भारतीय क्रिकेट चाहते या सामन्यासाठी प्रचंड उत्सुक आहेत. त्याचबरोबर न्यूझीलंड विरुद्ध भारत सामन्यात कडाक्याची लढत नक्कीच पाहायला मिळणार आहे. या सामन्यांमध्ये कोणते खेळाडू कमाल करणार याबद्दल तर्कवितर्क लावले जात आहेत.
भारत विरुद्ध न्यूझीलंड यांच्यामधील विजेतेपदाच्या सामन्यापूर्वी, माजी भारतीय फलंदाज मोहम्मद कैफने हार्दिक पंड्याबद्दल मोठा दावा केला. त्यांनी धडाकेबाज वेगवान गोलंदाजी अष्टपैलू हार्दिकला भारताचा खरा प्रभावशाली खेळाडू म्हणून वर्णन केले. कैफ म्हणाला की तो अंतिम सामन्यात धमाल करेल. सोशल मीडियावर त्याने ट्विट शेअर केले आहे हे ट्विट सध्या सोशल मीडियावर मोठ्या प्रमाणात चर्चेचा विषय आहे.
“हार्दिक पांड्या हा भारताचा सर्वात मौल्यवान खेळाडू आहे,” असे कैफने शनिवारी ‘एक्स’ या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर लिहिले. तो खरा प्रभावशाली खेळाडू आहे. जेव्हा तो तिथे असतो तेव्हा टीम इंडिया १२ खेळाडूंसह खेळते. तो एक चांगला वेगवान गोलंदाज आणि एक उत्कृष्ट फिनिशर आहे. २०२३ च्या विश्वचषक अंतिम सामन्यात भारताला त्याची खूप उणीव भासली. रविवारी होणाऱ्या भारत आणि न्यूझीलंड सामन्यात तो फरक घडवू शकतो. मी सर्वोत्तम संघाला (भारत) जिंकण्यासाठी शुभेच्छा देतो.
Hardik Pandya is India’s MVP, an asli impact player. With him in team India play with 12 players – good pacer, great finisher. How much India missed him in 2023 World Cup final. On Sunday he can be the difference between India and New Zealand. May the best team (India) win.
— Mohammad Kaif (@MohammadKaif) March 8, 2025
घोट्याच्या दुखापतीमुळे हार्दिकला २०२३ च्या एकदिवसीय विश्वचषकातील चौथ्या सामन्यातून बाहेर पडावे लागले होते. बांगलादेशविरुद्धच्या सामन्यात त्याला दुखापत झाली. विश्वचषकात सलग १० सामने जिंकून भारताने अंतिम फेरीत प्रवेश केला पण ऑस्ट्रेलियाने त्यांचे जेतेपदाचे स्वप्न भंग केले. अहमदाबादमध्ये झालेल्या अंतिम सामन्यात भारताला कांगारूंकडून ६ विकेट्सने पराभव पत्करावा लागला होता. भारताला २४० धावांत गुंडाळून ऑस्ट्रेलियाने विजेतेपद पटकावले.
एकदिवसीय विश्वचषक स्पर्धेतील पराभव मागे टाकत, भारत आता २०१३ च्या विजयाच्या इतिहासाची पुनरावृत्ती करण्याच्या उद्देशाने आयसीसी चॅम्पियन्स ट्रॉफीच्या अंतिम फेरीत प्रवेश करेल. १२ वर्षांपूर्वी एमएस धोनीच्या नेतृत्वाखाली भारताने चॅम्पियन्स ट्रॉफी जिंकली होती. भारतीय संघ पाचव्यांदा स्पर्धेचा अंतिम सामना खेळणार आहे. जागतिक क्रिकेटमध्ये न्यूझीलंड एक सातत्यपूर्ण शक्ती आहे , अलिकडच्या स्पर्धांमध्ये त्यांनी उल्लेखनीय कामगिरी केली आहे. कर्णधार रोहित शर्मा म्हणाला, “ते (न्यूझीलंड) खूप चांगले खेळाडू आहेत. मी त्यांना जवळून पाहत आहे आणि ते अपवादात्मकपणे चांगले काम करत आहेत. त्याची खेळण्याची शैली कौतुकास्पद आहे. अंतिम सामना अप्रत्याशित असू शकतो.