
फोटो सौजन्य - सोशल मिडिया
रायझिंग स्टार्स आशिया कप २०२५ साठी भारत अ संघाची घोषणा करण्यात आली आहे. वरिष्ठ पुरुष निवड समितीने १४ ते २३ नोव्हेंबर दरम्यान दोहा, कतार येथे खेळल्या जाणाऱ्या या स्पर्धेसाठी १५ सदस्यीय संघाची निवड केली आहे. संघाचे नेतृत्व जितेश शर्मा करत आहेत, तर नमन धीर उपकर्णधार आहेत. सर्व सामने दोहा येथील वेस्ट एंड आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट स्टेडियमवर खेळले जातील. १५ सदस्यीय संघाव्यतिरिक्त, निवडकर्त्यांनी पाच खेळाडूंना स्टँडबायवर ठेवले आहे.
भारत अ संघाला रायझिंग स्टार्स आशिया कप २०२५ च्या गट ब मध्ये ओमान, युएई आणि पाकिस्तान अ संघांसह स्थान देण्यात आले आहे. या स्पर्धेत आयसीसी पूर्ण सदस्य देशांचे अ संघ आणि असोसिएट नेशन्समधील मुख्य संघ सहभागी होतील. भारत, पाकिस्तान, अफगाणिस्तान, श्रीलंका आणि बांगलादेश अ संघात सहभागी होतील, तर ओमान, युएई आणि नेपाळ मुख्य संघात खेळतील.
देशप्रेम…विश्वचषक फायनलच्या सामन्याआधी Amanjot Kaur च्या आजीचे निधन होऊनही खेळाडू देशासाठी लढली
या नवीन आशिया कपसाठी निवडण्यात आलेल्या १५ सदस्यीय संघात आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटचा अनुभव असलेले फक्त दोन खेळाडू आहेत. कर्णधार जितेश शर्मा त्यापैकी एक आहे, तर अष्टपैलू रमणदीप सिंग दुसरा आहे. या दोघांशिवाय, इतर कोणालाही आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटचा अनुभव नाही.
प्रियांश आर्य, वैभव सूर्यवंशी, नेहल वढेरा, नमन धीर (उप-कर्णधार), सूर्यांश शेडगे, जितेश शर्मा (कर्णधार/विकेटकीपर), रमणदीप सिंग, हर्ष दुबे, आशुतोष शर्मा, यश ठाकूर, गुरजपनीत सिंग, विजय कुमार वैश्य, युधवीरेश सिंह, युध्वराज सिंह आणि पो. शर्मा.
पाच खेळाडूंना स्टँड-बाय म्हणूनही नाव देण्यात आले आहे: गुरनूर सिंग ब्रार, कुमार कुशाग्र, तनुश कोटियन, समीर रिझवी आणि शेख रशीद.
विश्वचषक जिंकल्यानंतर कॅप्टन हरमनप्रीत कौरने केले पाकिस्तानला ट्रोल! दिला मोठा संदेश
आशिया कप २०२५ ट्रॉफी सध्या वादात आहे कारण भारतीय संघाला ती आशियाई क्रिकेट परिषदेचे (ACC) प्रमुख मोहसिन नक्वी यांच्याकडून मिळाली नाही, जे पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाचे (PCB) अध्यक्ष आणि पाकिस्तानचे गृहमंत्री देखील आहेत, जे भारताविरुद्ध विष ओकतात. आशिया कप २०२५ च्या अंतिम सामन्यात भारताने पाकिस्तानचा पराभव केला, परंतु भारताला अद्याप ट्रॉफी मिळालेली नाही कारण ती अजूनही ACC प्रमुख मोहसिन नक्वी यांच्या ताब्यात आहे.