Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • विदेश
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • bigg boss marathi 6 |
  • T20 World Cup 2026 |
  • Gold Rate |
  • Marathi News |
  • Women's Premier League 2026
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

8.2% GDP : भारताचा विकास पाहून पाकिस्तान तज्ज्ञांचे डोळेच दिपले, केले चक्क अभिनंदन; पाक लष्कराचे काढले वाभाडे

Pakistani expert praises India GDP growth : पाकिस्तान तज्ज्ञ ताहिर गोरा म्हणाले की, ट्रम्प म्हणत होते की भारताची अर्थव्यवस्था मृतावस्थेत आहे, परंतु आता हा आकडा पाहून संपूर्ण जगाला धक्का बसला आहे.

  • By हर्षदा पाटोळे
Updated On: Dec 01, 2025 | 04:51 PM
A Pakistani expert congratulated India on its 8.2% GDP growth

A Pakistani expert congratulated India on its 8.2% GDP growth

Follow Us
Close
Follow Us:
  • भारताने २०२५-२६ आर्थिक वर्षाच्या दुसऱ्या तिमाहीत ८.२ टक्के GDP वाढ दर नोंदवल्यामुळे जागतिक बाजार व अर्थ-तज्ज्ञांमध्ये चंद्रावळ उठली आहे.
  • पाकिस्तानी तज्ज्ञ ताहिर गोरा यांनी भारताच्या या कामगिरीचे खुलेपणाने अभिनंदन केले; त्वरितच त्यांच्या देशातील दहशतवादविरोधी कारवायांची संख्या मोजत असलेल्या सरकारची तुलना केली.
  • या वाढीमुळे भारताची आर्थिक स्थिती बळकट झाली असून, पाकिस्तानसारख्या देशाच्या सुरक्षात्मक कारवायांपेक्षा विकासाकडे लक्ष देण्याची गरज अधोरेखित झाली आहे.

Pakistani expert praises India GDP growth : भारताच्या २०२५-२६ आर्थिक वर्षाच्या दुसऱ्या तिमाहीत झालेल्या ८.२ टक्के GDP वाढीने जागतिक अर्थ-मंचावर हलचल उडवली आहे. हे आकडे पाहून अनेक तज्ज्ञ आणि गुंतवणूकदार भारताबद्दल पुनरावलोकन करत आहेत. Pakistan मध्येही या यशाची चर्चा जोरात आहे. पाकिस्तानच्या एका चर्चित तज्ज्ञ ताहिर गोरा यांनी भारताच्या आर्थिक कामगिरीस अभिनंदन करताना म्हटले की, “मी पाकिस्तानचे कशासाठी अभिनंदन करू?” कारण त्यांच्या मते, पाकिस्तान सध्या दहशतवादाविरुद्ध कारवायांची संख्या मोजत आहे, आर्थिक विकासाकडे नव्हे.

गोरा यांनी पुढे सांगितले की, “भारत ८.२ टक्के विकास दराने पुढे जात आहे आणि संपूर्ण जग आश्चर्यचकित झाले आहे.” त्यांनी नमूद केले की, पूर्वी अमेरिकेचे अध्यक्ष आणि काही भारतीय विरोधी पक्षनेते म्हणत होते की, भारताची अर्थव्यवस्था मृतप्राय झाली आहे; पण आता हा आकडा पाहून सर्व मत बुळून गेले आहेत. त्यांच्या मते, भारताच्या या यशामुळे पाकिस्तानसारख्या देशात अर्थव्यवस्थेला समर्थन देण्याऐवजी दहशतवादाविरोधी कारवायांवर अवलंबून राहण्याची गरज आहे, जे पुढील पिढ्यांसाठी धोका बनू शकतो.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : Global Workforce : ‘अमेरिकेच्या विकासात भारतीयांचे योगदान…’ Elon Muskला उफाळून आले भारत प्रेम; H-1B विषयी केली खास विनंती

इतकंच नाही, गोरा यांनी स्पष्ट केले की पाकिस्तानमध्ये दहशतवादाविरोधी कारवायांची संख्या मोजण्याचा ट्रेंड आहे. त्यांच्या म्हणण्यानुसार, “४ नोव्हेंबर ते २८ नोव्हेंबर दरम्यान ४,९१० कारवाया झाल्याचं वृत्त देण्यात येत आहे.” ते म्हणाले, “जर हे कारवायांचे आकडे खरंच इतके असतील, तर प्रत्येक दिवशी शेकडो कारवाया केल्या जात आहेत.” अशा परिस्थितीत त्या देशाचा विकास अजूनही मुश्किल आहे.

त्यांनी पाकिस्तानच्या वर्तमान स्थितीवरून टीका करताना एका पंजाबी-उर्दू कवितेतील ओवी उद्धृत केली, ज्यात टीका केली आहे की, “दररोज कुठल्या ना कुठल्या शहरात स्फोट होतात, परंतु माझ्या देशात सतत संवेदना तरळतात.” गोरा म्हणाले की, “भारताच्या आर्थिक यशाबद्दल अभिनंदन योग्य आहे; पण मला समजत नाही की मी पाकिस्तानचे काय अभिनंदन करावे ते करत असलेल्या गणितांसाठी का?”

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : Israel Politics : इस्रायल पुन्हा राजकीय वादाच्या भोवऱ्यात; PM Netanyahu यांची काळे कारनामे लपवण्यासाठी धडपड, 111 पानांचा प्रस्ताव

या पार्श्वभूमीवर, भारताच्या ८.२ टक्के GDP वाढीने आर्थिक स्थैर्य, गुंतवणूकदारांचा विश्वास, आणि जागतिक बाजारातील स्थान मजबूत केले आहे. याचवेळी, पाकिस्तानसारख्या देशांची परिस्थिती यावर स्पष्ट प्रकाश टाकते की आर्थिक विकास व दहशतवादाविरुद्ध लढा हे दोन्ही वेगळे मुद्दे आहेत. त्यामुळे या वेळी भारताचे यश जास्तच महत्त्वाचे बनते. भविष्यातील आर्थिक धोरणे, गुंतवणूक, सामाजिक विकास आणि सुरक्षा या सर्व क्षेत्रांमध्ये समन्वय साधणे गरजेचे आहे. भारताने जर असा विकासाचा दृष्टीकोन कायम ठेवला, तर हा ८.२ टक्के दर केवळ आकडा नसून, भविष्यातील प्रगतीचा पाया ठरू शकतो.

💡

Frequently Asked Questions

  • Que: ८.२% GDP वाढ काय दर्शवते?

    Ans: हा दर भारताच्या आर्थिक गतिशीलता, उत्पादन वाढी, गुंतवणूक व ग्राहक खर्च यांच्या परस्पर समन्वयाचे प्रतीक आहे.

  • Que: पाकिस्तानच्या दहशतवादाप्रमाणे अर्थव्यवस्थेच्या विकासात फरक का आहे?

    Ans: दहशतवादविरोधी कारवायाही महत्वाच्या असल्या तरी आर्थिक स्थैर्य, रोजगार व वाढीसाठी GDP वाढ आवश्यक असते; फक्त सुरक्षा हे पुरेसे नसते.

  • Que: भारताचा हा आर्थिक यश भविष्यात कशा प्रकारे पुढे जाईल?

    Ans: निधी, गुंतवणूकदारांचा विश्वास, जागतिक स्तरावर सामर्थ्य हे घटक मजबूत राहिल्यास भारताचे आर्थिक व सामाजिक विकास कायम राहू शकतो.

Web Title: A pakistani expert congratulated india on its 82 gdp growth

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Dec 01, 2025 | 04:51 PM

Topics:  

  • india
  • india pakistan war

संबंधित बातम्या

तिचे कष्ट अन् तिचे त्याग, मात्र  क्रेडिट घेतलं पुरुषांनी! त्या सहा जणी ज्यांनी देशहितासाठी दिलं मोठं योगदान
1

तिचे कष्ट अन् तिचे त्याग, मात्र क्रेडिट घेतलं पुरुषांनी! त्या सहा जणी ज्यांनी देशहितासाठी दिलं मोठं योगदान

Bharat bandh : १२ फेब्रुवारीला भारत बंद! बँका, शाळा, महाविद्यालये आणि बाजारपेठा बंद राहणार का? काय आहे नेमकं कारण?
2

Bharat bandh : १२ फेब्रुवारीला भारत बंद! बँका, शाळा, महाविद्यालये आणि बाजारपेठा बंद राहणार का? काय आहे नेमकं कारण?

Rahul Gandhi News: ‘तुम्ही देश विकायला निघालात, लाज वाटत नाही का?’ ट्रेड डिलवरून राहुल गांधींनी पुन्हा केंद्र सरकारचे वाभाडे काढले
3

Rahul Gandhi News: ‘तुम्ही देश विकायला निघालात, लाज वाटत नाही का?’ ट्रेड डिलवरून राहुल गांधींनी पुन्हा केंद्र सरकारचे वाभाडे काढले

Corruption: जगातील भ्रष्टाचार देशांची यादी जाहीर, अमेरिका आणि ब्रिटनमध्ये टॉपमध्ये; भारत कितव्या स्थानी?
4

Corruption: जगातील भ्रष्टाचार देशांची यादी जाहीर, अमेरिका आणि ब्रिटनमध्ये टॉपमध्ये; भारत कितव्या स्थानी?

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.