Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • वर्ल्ड
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • वेब स्टोरीज
    • व्हायरल
    • करिअर
    • धर्म
    • टेक
    • ऑटो
    • फोटो
    • व्हिडिओ
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Ganesh Chaturthi 2025 |
  • Bihar Election 2025 |
  • Shravan 2025 |
  • Today's Gold Rate |
  • Ind vs Eng
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

भारताकडून हल्ल्याची भीती; पाकिस्तानची लष्करी हालचाल वाढली, हवाई दल सतर्क, सीमा सुरक्षा बळकट

Pahalgam Terror Attack : जम्मू-काश्मीरच्या पहलगाममध्ये नुकत्याच झालेल्या दहशतवादी हल्ल्यानंतर भारत एखादी ठोस कारवाई करू शकतो, अशी भीती पाकिस्तानला सतावत आहे.

  • By हर्षदा पाटोळे
Updated On: Apr 30, 2025 | 10:40 AM
India attack fear Pakistan boosts military Air Force on alert border tightened

India attack fear Pakistan boosts military Air Force on alert border tightened

Follow Us
Close
Follow Us:

Pahalgam Terror Attack : जम्मू-काश्मीरच्या पहलगाममध्ये नुकत्याच झालेल्या दहशतवादी हल्ल्यानंतर भारत एखादी ठोस कारवाई करू शकतो, अशी भीती पाकिस्तानला सतावत आहे. परिणामी, पाकिस्तानने आपले हवाई दल सतर्क केले असून, सीमेवर लष्करी हालचाली वाढवल्या आहेत. पाकिस्तानचे माहिती मंत्री आणि संरक्षण मंत्री यांनी रात्रीच्या वेळी विशेष निवेदन करून भारताकडून संभाव्य हल्ल्याचा इशारा दिला आहे.

भारतातून संभाव्य प्रत्युत्तराची दाट शक्यता व्यक्त होत असताना, पाकिस्तानकडून हवाई दल, रडार यंत्रणा आणि सीमा सुरक्षा दलांना तातडीची तयारी करण्याचे आदेश देण्यात आले आहेत. विशेष म्हणजे, पाकिस्तानच्या संरक्षण खात्याने हवाई आणि स्थल सीमा भागात अत्याधुनिक संरक्षण साधने तैनात करण्यास सुरुवात केली आहे.

रात्रीच्या वेळी आकस्मिक इशारा, युद्धसदृश तयारीचा प्रारंभ

पाकिस्तानच्या माहिती मंत्रालयाने मंगळवारी मध्यरात्री २ वाजता एक आपत्कालीन निवेदन जारी करत म्हटले की, “भारत पुढील २४ ते ३६ तासांत पाकिस्तानवर मोठ्या प्रमाणात हल्ला करण्याची शक्यता आहे.” यासोबतच त्यांनी आंतरराष्ट्रीय समुदायाचे लक्ष वेधण्याचाही प्रयत्न केला. पहलगाम हल्ल्यानंतर भारतीय लष्कर आणि सरकारने कठोर पावले उचलण्याचे संकेत दिले होते. त्यामुळे पाकिस्तान आता पूर्वगामी तयारी करत असल्याचे स्पष्ट दिसून येत आहे.

MASSIVE claim by Pakistan Defence Minister Khawaja Asif:

“Military incursion by India is IMMINENT.”

“Military presence has been REINFORCED on the border — We are on HIGH alert.”

Bharat will definitely avenge #PahalgamTerrorisAttack pic.twitter.com/x1BAEA2N6U

— Subramaniam (@Subramania42478) April 29, 2025

credit : social media

हवाई दल सतर्क, सीमा रक्षक सज्ज

पाकिस्तानच्या हवाई दलाला ‘कमी वेळेत प्रतिक्रिया’ (Quick Reaction Alert) स्थितीत राहण्याचे आदेश देण्यात आले आहेत. सर्व प्रकारच्या फायटर जेट्स, विशेषतः JF-17 आणि F-16 विमानांना सीमेच्या जवळच्या बेसवर हलविण्यात येत आहे. याशिवाय, सर्व रडार यंत्रणांना सतत कामावर ठेवले गेले आहे आणि हवेतून हल्ल्याच्या कोणत्याही शक्यतेसाठी सज्ज राहण्याची तयारी सुरू झाली आहे.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : Pahalgam Terror Attack: ‘पुढील 24 तासांत हल्ला होईल…. ‘ पाकचे माहिती मंत्री अताउल्लाह तरार यांचे खळबळजनक विधान

सीमेवर टँक्स, दारूगोळा, अँटी-एअरक्राफ्ट यंत्रणा आणि इतर संरक्षण मालमत्ता मोठ्या प्रमाणात तैनात करण्यात येत आहेत. पाकिस्तानचे संरक्षण मंत्री ख्वाजा आसिफ यांनी देखील जाहीर केले की, “भारताकडून कुठल्याही प्रकारचा हल्ला झाला, तर आमच्याकडे योग्य आणि तत्काळ उत्तर देण्याची पूर्ण तयारी आहे.”

राजकीय आणि लष्करी पातळीवर हालचाली

या संपूर्ण पार्श्वभूमीवर, पाकिस्तानच्या लष्करप्रमुखांनी वरिष्ठ अधिकाऱ्यांसोबत सुरक्षा बैठक घेतल्याचे वृत्त आहे. यामध्ये भारताच्या संभाव्य हालचाली आणि पाकिस्तानची युद्धसज्जता यावर चर्चा झाली. याशिवाय, इंटेलिजन्स एजन्सींना विशेष सूचना देण्यात आल्या आहेत की भारताकडून एखाद्या “सर्जिकल स्ट्राइक” अथवा एअर स्ट्राईकसारख्या कारवाईची शक्यता नाकारता येणार नाही. पाकिस्तानच्या परराष्ट्र मंत्रालयानेही आंतरराष्ट्रीय स्तरावर एक मोहिम उघडली आहे, ज्याअंतर्गत त्यांनी संयुक्त राष्ट्रे, अमेरिका, चीन, रशिया यांच्यासह विविध जागतिक शक्तींना पत्र पाठवून भारताकडून संभाव्य हल्ल्याचा उल्लेख केला आहे.

भारताकडून शांतता, पण सक्त कारवाईचा इशारा

दरम्यान, भारताने या संदर्भात अधिकृतपणे काहीही घोषित केले नसले, तरी पहलगाममधील जवानांवर झालेल्या हल्ल्यामुळे देशभरात रोष आहे. पंतप्रधान कार्यालय, संरक्षण मंत्रालय आणि गुप्तचर यंत्रणा उच्च पातळीवर हालचाली करत असल्याचे संकेत मिळाले आहेत. भारताने यापूर्वीही पुलवामा हल्ल्यानंतर बालाकोट एअर स्ट्राईक करत पाकिस्तानात दहशतवाद्यांवर थेट कारवाई केली होती. त्यामुळे पाकिस्तान आता भारताच्या अशाच प्रकारच्या घातक उत्तराची शक्यता गृहित धरत तयारीत आहे.

दैनंदिन घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : National Honesty Day : ‘नॅशनल ऑनेस्ट डे’ निमित्त ‘या’ सवयींवरून ओळखा तुमचा बॉयफ्रेंड प्रामाणिक आहे की नाही

 तणावाची तीव्रता वाढतेय

भारत आणि पाकिस्तानमधील तणावाचा पारा पुन्हा एकदा वाढला आहे. दहशतवाद्यांना पाठीशी घालणाऱ्या पाकिस्तानच्या भूमिकेमुळे दोन्ही देशांच्या संबंधांमध्ये कमालीची तणावपूर्ण स्थिती निर्माण झाली आहे. भारताकडून प्रतिहल्ला होईल की नाही, हे येत्या २४ तासांत स्पष्ट होईल. मात्र पाकिस्तानने घेतलेली लष्करी सज्जतेची भूमिका, युद्धसदृश मानसिकतेचे स्पष्ट संकेत देत आहे. आंतरराष्ट्रीय समुदायाला या परिस्थितीकडे गांभीर्याने पाहण्याची गरज आहे, कारण अण्वस्त्र सुसज्ज दोन राष्ट्रांमध्ये वाढता तणाव, संपूर्ण उपखंडासाठी धोक्याची घंटा ठरू शकतो.

Web Title: India attack fear pakistan boosts military air force on alert border tightened

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Apr 30, 2025 | 10:40 AM

Topics:  

  • india pakistan war
  • international news
  • Pahalgam Terror Attack

संबंधित बातम्या

श्रीलंकेचे माजी राष्ट्रपती Ranil Wickremesinghe यांना अटक, जाणून घ्या काय आहे संपूर्ण प्रकरण
1

श्रीलंकेचे माजी राष्ट्रपती Ranil Wickremesinghe यांना अटक, जाणून घ्या काय आहे संपूर्ण प्रकरण

Pakistan NOTAM Missile Test : क्षेपणास्त्र चाचणी की अर्थकारणावर वार? पाकिस्तानच्या संशयास्पद हालचालींमागे लपलाय मोठा डाव
2

Pakistan NOTAM Missile Test : क्षेपणास्त्र चाचणी की अर्थकारणावर वार? पाकिस्तानच्या संशयास्पद हालचालींमागे लपलाय मोठा डाव

JeM 313 Bases : भारतासाठी नवी कसोटी? ऑनलाइन फंडिंग, मशिदींतून देणग्या; पाकिस्तानला पुन्हा लागलेत दहशतवादाचे डोहाळे
3

JeM 313 Bases : भारतासाठी नवी कसोटी? ऑनलाइन फंडिंग, मशिदींतून देणग्या; पाकिस्तानला पुन्हा लागलेत दहशतवादाचे डोहाळे

भारताने पराभव स्वीकारावा…! पुन्हा पाकिस्तानच्या ‘या’ बड्या अधिकाऱ्याने केली आगपाखड
4

भारताने पराभव स्वीकारावा…! पुन्हा पाकिस्तानच्या ‘या’ बड्या अधिकाऱ्याने केली आगपाखड

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap

© Copyright Navarashtra 2025 All rights reserved.