Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान
  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • विदेश
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • bigg boss marathi 6 |
  • IPL 2026 |
  • Gold Rate |
  • Ashok Kharat |
  • US-Israel Iran War
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

नेतन्याहू यांचे सर्व दावे खोटे! इस्रायल ज्यूंसाठी अजिबात सुरक्षित नाही, हमासच्या हल्ल्यानंतर लोकांनी सोडला देश

कॅनडा आणि जर्मनीने जाहीर केलेल्या सरकारी आकडेवारीनुसार, हमासच्या हल्ल्यानंतर हजारो इस्रायली नागरिकांनी देश सोडला आहे. नेतान्याहू यांच्या सरकारने याबाबत कोणतेही अधिकृत वक्तव्य जारी केलेले नाही.

  • By हर्षदा पाटोळे
Updated On: Dec 21, 2024 | 01:26 PM
All of Netanyahu's claims are false Israel is not safe for Jews at all people left the country after Hamas attacks

All of Netanyahu's claims are false Israel is not safe for Jews at all people left the country after Hamas attacks

Follow Us
Close
Follow Us:

जेरुसलेम : कॅनडा आणि जर्मनीने जाहीर केलेल्या सरकारी आकडेवारीनुसार, हमासच्या हल्ल्यानंतर हजारो इस्रायली नागरिकांनी देश सोडला आहे. नेतान्याहू यांच्या सरकारने याबाबत कोणतेही अधिकृत वक्तव्य जारी केलेले नाही. गेल्या काही वर्षांपासून मध्यपूर्वेत तणावाची परिस्थिती आहे. इस्रायलच्या आघाड्यांवर युद्धात गुंतलेले. 7 ऑक्टोबर 2023 रोजी हमासने इस्रायलवर हल्ला केला, त्यानंतर हजारो ज्यूंना असे वाटू लागले की इस्रायल आता सुरक्षित देश नाही. इस्रायलने हमासचा बदला घेतला आणि त्याच्या अनेक कमांडरांना ठार केले, तरीही हजारो ज्यूंनी इस्रायल सोडले.

‘हमासच्या हल्ल्याने इस्रायलचा पर्दाफाश’

वृत्तसंस्था एपीच्या वृत्तानुसार, इस्रायली गायिका शिरा झेड. आता इस्रायल सोडणे सोपे असल्याचे कार्मेलचे म्हणणे आहे. ते म्हणाले की 7 ऑक्टोबर 2023 रोजी झालेल्या हमास हल्ल्याने इस्रायलच्या सुरक्षेचे दावे उघड केले. ते म्हणाले, “इस्रायल हा ज्यूंसाठी जगातील सर्वात सुरक्षित देश असल्याचा दावा करत आहे, परंतु त्या दिवशी हजारो हमासच्या दहशतवाद्यांनी देशाच्या सीमा सुरक्षेचा भंग केला, 1,200 लोकांना ठार केले आणि 250 हून अधिक लोकांना गाझामध्ये ओढले.” आपल्या लष्करी शक्तीचा अभिमान असलेल्या देशात घडले आहे.

इस्रायली गायकाने देश सोडला

या घटनेच्या 10 दिवसांनंतर कार्मेल पती आणि मुलांसह ऑस्ट्रेलियाला गेली. कार्मेल सध्या मेलबर्नमध्ये राहतात. घटनेच्या एका वर्षानंतर, तिने सांगितले की तिला तिच्या कुटुंबासह इस्रायल सोडायचे आहे, जरी हा निर्णय तिच्यासाठी सोपा नव्हता. शिरा कार्मेल म्हणते की तिला तिच्या निर्णयाबद्दल कोणताही पश्चाताप नाही. नेतन्याहू सरकारच्या कायदेशीर व्यवस्थेत सुधारणा करण्याच्या प्रयत्नांवर ती फार पूर्वीपासून आक्षेप घेत होती. हमासच्या हल्ल्यावेळी ती गरोदर होती, त्यामुळे ती घाबरली होती आणि आपल्या मुलाला हे सांगायलाही घाबरत होती. तिला आपल्या मुलांसाठी असे आयुष्य नको होते. कार्मेलचा भाऊ दोन दशकांपासून तिथे राहत होता.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : पाकिस्तान आणि त्याच्या मित्रदेशांची आता खैर नाही; भारताने बनवली आहे अत्यंत घातक तोफ, 7628 कोटींचा करार

हजारो इस्रायली नागरिकांनी देश सोडला आहे

कॅनडा आणि जर्मनीने जाहीर केलेल्या सरकारी आकडेवारीवर विश्वास ठेवला तर हमासच्या हल्ल्यानंतर हजारो इस्रायली नागरिकांनी देश सोडला आहे. अहवालानुसार, जेरुसलेममधील हिब्रू विद्यापीठातील एका प्राध्यापकाने सांगितले की, इस्रायल सोडून जाण्याचा ट्रेंड असाच सुरू राहिला तर 2024 पर्यंत इस्रायल सोडणाऱ्यांची संख्या येथे येणाऱ्या स्थलांतरितांच्या संख्येपेक्षा जास्त होईल.

अलिकडच्या काही महिन्यांत कॅनडा, स्पेन आणि ऑस्ट्रेलियामध्ये स्थलांतरित झालेल्या सरकारी आकडेवारी आणि कुटुंबांनुसार, 7 ऑक्टोबरच्या हल्ल्यानंतर हजारो इस्रायलींनी दुसऱ्या देशात जाणे पसंत केले आहे, आर्थिक नुकसान सहन केले आहे. अहवालानुसार, आता इस्रायलची एकूण लोकसंख्या 10 कोटींपर्यंत वाढत आहे. इस्रायलच्या सेंट्रल ब्युरो ऑफ स्टॅटिस्टिक्स (CBS) ने सप्टेंबरमध्ये अंदाज वर्तवला होता की 2024 च्या पहिल्या सात महिन्यांत 40,600 इस्रायली देश सोडून जातील, जे गेल्या वर्षीच्या तुलनेत 59 टक्के जास्त आहे. 2023 मध्ये 25 हजार 500 लोकांनी इस्रायल सोडले.

जर्मन-कॅनेडियन नागरिकत्वासाठी अर्ज केला

इस्रायली सरकारच्या म्हणण्यानुसार, युद्ध सुरू झाल्यापासून 33,000 हून अधिक लोकांनी देश सोडला आहे, ही संख्या गेल्या वर्षी इतकीच आहे. मात्र, गृहमंत्र्यांनी यावर भाष्य करण्यास नकार दिला आहे. सप्टेंबरमध्ये, गृह मंत्रालयाने नोंदवले की 2024 मध्ये 18 हजाराहून अधिक इस्रायलींनी जर्मन नागरिकत्वासाठी अर्ज केले होते, जे आधीच्या वर्षाच्या तुलनेत तिप्पट आहे.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : चीन आणि पाकिस्तान रचतायेत नवे षडयंत्र! एक बांधतोय लांबलचक बोगदा तर दुसऱ्याने तयार केली अमेरिकेपर्यंत डागता येणारी मिसाइल

मध्यपूर्वेतील युद्धातून पळून जाणाऱ्या इस्रायली आणि पॅलेस्टिनींसाठी कॅनडाचा तीन वर्षांचा वर्क व्हिसा कार्यक्रम आहे. एपीच्या अहवालानुसार, जानेवारी 2024 ते ऑक्टोबर दरम्यान कॅनडाला इस्रायली नागरिकांकडून वर्क परमिटसाठी 5,759 अर्ज प्राप्त झाले. इमिग्रेशन, रिफ्युजी आणि सिटीझनशिप कॅनडाच्या मते, 2023 मध्ये 1,616 आणि 2022 मध्ये 1,176 अर्ज प्राप्त झाले.

मिशेल हॅरेल नावाची महिला 2019 मध्ये तिच्या पतीसोबत टोरंटोला गेली. त्याने सांगितले की ऑक्टोबर 2023 मध्ये हमासच्या हल्ल्यानंतर त्याचे फोन वाजायला लागले आणि लोकांनी इस्रायल सोडून कॅनडाला जाण्याचा सल्ला विचारला. अहवालानुसार, 23 नोव्हेंबर 2023 रोजी, हॅरेल आणि तिच्या पतीने इस्रायली लोकांना कॅनडामध्ये जाण्यास मदत करण्यासाठी एक वेबसाइट तयार केली होती, ज्यासाठी त्यांनी सुमारे $28 खर्च केले.

Web Title: Israel is not safe for jews at all people left the country after hamas attacks nrhp

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Dec 21, 2024 | 01:26 PM

Topics:  

  • benjamin netanyahu
  • Hamas
  • Israel

संबंधित बातम्या

Peace Talks: ‘आम्ही महासत्ता बनणार!’ मोजतबा खामेनींचे शस्त्रसंधीनंतरचे पहिलेच स्फोटक विधान; सूड घेणार म्हणत अमेरिकेला थेट चॅलेंज
1

Peace Talks: ‘आम्ही महासत्ता बनणार!’ मोजतबा खामेनींचे शस्त्रसंधीनंतरचे पहिलेच स्फोटक विधान; सूड घेणार म्हणत अमेरिकेला थेट चॅलेंज

Herzi Halevi: इस्रायलच्या सुरक्षेचे वाभाडे! माजी लष्करप्रमुखांचा फोन हॅक, 19 हजार फाईल्स लीक; इराणी हॅकर्सचा तेल अवीवमध्ये धुमाकूळ
2

Herzi Halevi: इस्रायलच्या सुरक्षेचे वाभाडे! माजी लष्करप्रमुखांचा फोन हॅक, 19 हजार फाईल्स लीक; इराणी हॅकर्सचा तेल अवीवमध्ये धुमाकूळ

Pakistan Exposed: ‘स्वतःची पाठ थोपटणे बंद करा!’ इस्रायलने काढली पाकिस्तानची अब्रू; इराण-अमेरिका युद्धविरामावरून नवा वाद
3

Pakistan Exposed: ‘स्वतःची पाठ थोपटणे बंद करा!’ इस्रायलने काढली पाकिस्तानची अब्रू; इराण-अमेरिका युद्धविरामावरून नवा वाद

World War 3: ‘या’ अटीमूळे थांबेल युद्ध? लेबनॉनवरील इस्रायली हल्ल्यामुळे इराणचा संयम सुटला; अराघची व्हाईट हाऊसवर कडाडले
4

World War 3: ‘या’ अटीमूळे थांबेल युद्ध? लेबनॉनवरील इस्रायली हल्ल्यामुळे इराणचा संयम सुटला; अराघची व्हाईट हाऊसवर कडाडले

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.