Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान
  • सोम, 2 नोव्हेंबर 2026 ई-पेपर
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • अन्य
    • विदेश
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • अन्य
      • व्यापार
      • टेक
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
      • सिनेमा
  • देश
  • शॉर्ट न्यूज़
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Politics Maharashtra |
  • India Vs New Zealand |
  • tiger shroff |
  • entertainment |
  • bigg boss 20
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • ई-पेपर
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

Nepal News: 15 सुरक्षा रक्षकांचा पहारा अन् 4 मीटरचा बोगदा; नेपाळच्या तुरुंगातून 8 कैदी सिनेमा स्टाईलने फरार

Nepal News : ३१ ऑक्टोबर रोजी नेपाळच्या डोल्पा जिल्हा तुरुंगातून ४ मीटर लांबीचा बोगदा खणून आठ कैदी पळून गेले. यामुळे तुरुंगाच्या सुरक्षा व्यवस्थेवर गंभीर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे.

  • By हर्षदा पाटोळे
Updated On: Nov 02, 2026 | 01:30 PM
Nepal Dolpa Jail Break 4 Meter Tunnel Prison Escape Nepal Prisoner Escape News

Nepal Dolpa Jail Break 4 Meter Tunnel Prison Escape Nepal Prisoner Escape News

Follow Us
Follow Us:
  • सेप्टिक टँकपासून ४ मीटर बोगदा
  • आठ कैदी फरार
  • सुरक्षा व्यवस्थेवर प्रश्नचिन्ह

तुरुंगाची सुरक्षा ही कोणत्याही देशाच्या प्रशासनासाठी अत्यंत महत्त्वाची मानली जाते, परंतु जेव्हा एखाद्या बंदिस्त आणि कडक पहारा असलेल्या तुरुंगातून कैदी पळून जातात, तेव्हा यंत्रणेची झोप उडणे स्वाभाविक आहे. अशीच एक थक्क करणारी आणि सुरक्षा यंत्रणेचे वस्त्रहरण करणारी घटना नेपाळमधून समोर आली आहे. नेपाळच्या (Nepal )डोल्पा जिल्हा तुरुंगात घडलेल्या या प्रकाराने संपूर्ण देशामध्ये खळबळ उडाली आहे. अवघ्या १५ सुरक्षा कर्मचाऱ्यांचा पहारा असताना आणि जवळपास प्रत्येक कैद्यामागे एक रक्षक असताना, आठ कैद्यांनी सेप्टिक टँकमधून तब्बल ४ मीटर लांबीचा बोगदा खणून केलेले पलायन सध्या चर्चेचा विषय बनले आहे.

 नेमकी घटना कशी घडली? अंधार आणि पावसाचा घेतला फायदा

मिळालेल्या सविस्तर माहितीनुसार, ३१ ऑक्टोबर रोजी सकाळी ५:४५ वाजता तुरुंगात नेहमीप्रमाणे कैद्यांची मोजदाद व शोध घेतला जात असताना हा मोठा प्रकार उघडकीस आला. तुरुंगाचे जेलर दीर्घराज आर.सी. यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, या घटनेच्या आदल्या रात्री परिसरात मुसळधार पाऊस पडत होता, कडाक्याची थंडी होती आणि यादरम्यान वीजही गुल झाली होती. या नैसर्गिक परिस्थितीचा आणि अंधाराचा फायदा घेत कैद्यांनी अत्यंत नियोजनबद्ध पद्धतीने आपली मूळ योजना अमलात आणली.

जेलममधील कैद्यांची झोपण्याची जागा ही थेट एका सेप्टिक टँकला जोडलेली होती. या कमकुवत दुव्याचा फायदा घेत कैद्यांनी रात्रीच्या वेळी गुपचूपपणे भुयार खणण्यास सुरुवात केली. त्यांनी सेप्टिक टँकच्या बाजूने भिंतीखालून बाहेर पडण्यासाठी तब्बल ४ मीटर लांबीचा बोगदा तयार केला. विशेष म्हणजे, तुरुंगाच्या संरक्षणासाठी एकूण १५ सुरक्षा कर्मचारी तैनात होते, परंतु इतक्या मोठ्या प्रमाणावर खोदकाम सुरू असताना आणि माती बाजूला सारत असताना कोणालाही याची साधी कुणकुणही लागली नाही, यावरून प्रशासनाच्या ढिसाळ कारभारावर तीव्र संताप व्यक्त केला जात आहे.

 तुरुंगाची क्षमता आणि पळून गेलेल्या कैद्यांची पार्श्वभूमी

डोल्पा जिल्हा कारागृहाची एकूण क्षमता ही १५० लोकांची आहे, ज्यामध्ये ५० महिला आणि १०० पुरुषांचा समावेश असू शकतो. मात्र, या घटनेच्या वेळी या तुरुंगात मोजकेच १७ कैदी ठेवण्यात आले होते. त्यांच्या सुरक्षेसाठी १५ सशस्त्र सुरक्षा कर्मचारी तैनात करण्यात आले होते. म्हणजेच, प्रत्येक कैद्याच्या सुरक्षिततेसाठी जवळजवळ एक रक्षक उपलब्ध होता. इतकी तगडी सुरक्षा असतानाही आठ कैदी फरार झाल्याने आश्चर्य व्यक्त केले जात आहे.

डोल्पा जिल्लाको कारागार बाट यसरी सुरुङ खनेर ८ जना कैदि भए फरार, मिलेमतो बिना यो सम्भव होला? र!👇️ https://t.co/G6dt7HtQxT — Nirmal Prasai🇳🇵 (@NirmalPrasai5) November 1, 2026

credit – social media and Twitter

पळून गेलेल्या आठ कैद्यांमध्ये अत्यंत गंभीर गुन्हे दाखल असलेल्या गुन्हेगारांचा समावेश आहे. यापैकी पाच जणांवर बलात्काराचा गंभीर आरोप होता, तर उरलेल्या तिघांवर चोरीचे गुन्हे दाखल होते. यातील काही जण खटला सुरू असलेले कच्चे कैदी होते, जे नुकतेच तुरुंगात आले होते, तर काहींना न्यायालयाकडून १ ते १२ वर्षांपर्यंतच्या तुरुंगवासाची शिक्षा सुनावण्यात आली होती.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : India EU: भारत-युरोपियन युनियन मुक्त व्यापार करारावर ब्रुसेल्समध्ये महत्त्वाचे मंथन; भारतीय निर्यातीला मिळणार मोठे प्रोत्साहन

 फरार झालेल्या कैद्यांची नावे आणि त्यांची ठिकाणे

पोलिसांनी जारी केलेल्या यादीनुसार पळून गेलेल्या कैद्यांचे तपशील खालीलप्रमाणे आहेत:

  1. कालीप्रसाद रोकाया (वय २९ वर्षे) – त्रिपुरासुंदरी नगरपालिका-७, डोल्पा
  2. धनबहादूर उर्फ ​​हरिबहादूर बुडा (वय २८ वर्षे) – त्रिपुरासुंदरी नगरपालिका-४, डोल्पा
  3. यज्ञ बिक (वय २५ वर्षे) – बरेकोट ग्रामीण नगरपालिका-१, जाजरकोट
  4. दिपेन्द्र बुडा (वय २८ वर्षे) – नळगड नगरपालिका-९, जाजरकोट
  5. टिळक भंडारी (वय ३८ वर्षे) – अथबिस्कॉट नगरपालिका-५, रुकुम पश्चिम
  6. रामबहादूर कामी (वय ३२ वर्षे) – अथबिस्कॉट नगरपालिका-१०, रुकुम पश्चिम
  7. निशान उर्फ ​​आदेश भंडारी (वय ३२ वर्षे) – रुकुम पश्चिम
  8. गणेश बुडा (वय २८ वर्षे) – कुमाख ग्रामीण नगरपालिका-५, सल्यान

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : DGCA : विमान प्रवाशांसाठी मोठी बातमी! मनमानी भाडेवाढीविरोधात सरकारचा मोठा निर्णय; विशेष परिस्थितीत हस्तक्षेपाचे नवे अधिकार

 प्रशासनाची बाजू आणि सुरक्षेतील गंभीर त्रुटी

या संपूर्ण प्रकरणावर स्पष्टीकरण देताना जेलर दीर्घराज आर.सी. यांनी माध्यमांना सांगितले की, “सकाळच्या शोधादरम्यान ते पळून गेल्याचे आमच्या लक्षात आले. कैद्यांनी त्यांची झोपण्याची जागा आणि सेप्टिक टँक यांच्यातील जोडणीचा गैरवापर केला.” त्यांनी पुढे सांगितले की, तुरुंगाच्या सुरक्षेसाठी जी चौकी तयार करण्यात आली आहे, ती सुमारे २० ते २१ फूट उंच होती. रात्रीच्या वेळी पावसामुळे आणि अंधारामुळे खालच्या बाजूला काय चालले आहे हे चौकीवरील रक्षकांना दिसू शकले नाही.

तुरुंगात अजूनही नऊ कैदी शिल्लक आहेत, आणि त्यांचीही कसून चौकशी केली जात आहे. दरम्यान, नेपाळ प्रशासनाने या आठही फरार कैद्यांचा शोध घेण्यासाठी व्यापक मोहीम हाती घेतली असून, सीमावर्ती भागांमध्ये आणि आजूबाजूच्या जिल्ह्यांमध्ये पोलिसांची पथके तैनात करण्यात आली आहेत. सुरक्षेमध्ये एवढी मोठी चूक कशी झाली, याची उच्चस्तरीय चौकशीचे आदेश दिले जाण्याची शक्यता वर्तवली जात आहे.

💡

Frequently Asked Questions

  • Que: नेपाळच्या कोणत्या तुरुंगातून बोगदा खणून कैदी पळाले?

    Ans: नेपाळच्या डोल्पा जिल्हा तुरुंगातून ३१ ऑक्टोबरच्या सकाळी आठ कैदी बोगदा खणून पळून गेले.

  • Que: कैद्यांनी तुरुंगातून पळून जाण्यासाठी कोणता मार्ग वापरला?

    Ans: कैद्यांनी झोपण्याच्या जागेजवळील सेप्टिक टँकशी जोडलेला ४ मीटर लांबीचा बोगदा तयार करून पलायन केले.

  • Que: पळून गेलेल्या कैद्यांवर कोणते प्रमुख आरोप होते?

    Ans: पळून गेलेल्या आठ कैद्यांपैकी पाच जणांवर बलात्काराचा आणि तिघांवर चोरीचा गंभीर आरोप होता.

Web Title: Nepal dolpa jail break tunnel escape prisoners hp

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Nov 02, 2026 | 01:30 PM

Topics:  

  • nepal
  • Nepal News
  • prisons

संबंधित बातम्या

Nepal News : नेपाळमध्ये मोठा अपघात; शे-फोक्सुंडो सरोवर मार्गावरून 6 भारतीय पर्यटक बेपत्ता, लष्कराकडून शोधमोहीम सुरू
1

Nepal News : नेपाळमध्ये मोठा अपघात; शे-फोक्सुंडो सरोवर मार्गावरून 6 भारतीय पर्यटक बेपत्ता, लष्कराकडून शोधमोहीम सुरू

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.