Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़

  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • विदेश
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • Maharashtra Local Body Election |
  • new year 2026 |
  • Political news |
  • IND vs NZ |
  • Today's Gold Rate
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

America Ukraine Tension : झेलेन्स्कींचा ‘प्लॅन बी’ तयार, ट्रम्प मदतीला न आल्यास युक्रेनला इतर पर्याय उपलब्ध

America Ukraine Tension: रशिया-युक्रेन युद्ध थांबवण्याचा प्रयत्न करणाऱ्या अमेरिकेला व्होलोडिमिर झेलेन्स्की आणि डोनाल्ड ट्रम्प यांच्यात जोरदार वादावादी होऊन धक्का बसला.

  • By हर्षदा पाटोळे
Updated On: Mar 02, 2025 | 01:43 PM
Trump-Zelensky Oval clash ignites debate as MP Chalichuk claims Ukraine can resist Russia alone with Plan B

Trump-Zelensky Oval clash ignites debate as MP Chalichuk claims Ukraine can resist Russia alone with Plan B

Follow Us
Close
Follow Us:

वॉशिंग्टन/कीव – अमेरिकेचे माजी राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प आणि युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष वोलोडिमिर झेलेन्स्की यांच्यात ओव्हल ऑफिसमध्ये झालेल्या वादग्रस्त चर्चेने आंतरराष्ट्रीय स्तरावर मोठी खळबळ उडवली आहे. रशिया-युक्रेन युद्ध सुरू असताना अमेरिकेचा पाठिंबा किती ठरेल, यावर अनिश्चितता निर्माण झाली आहे. मात्र, युक्रेनचे खासदार वदिम हॅलीचुक यांनी स्पष्ट केले आहे की, अमेरिकेने मदत थांबवली तरी युक्रेनकडे दुसरे मार्ग उपलब्ध आहेत आणि ते रशियाशी मुकाबला करण्यास पूर्णपणे सक्षम आहेत.

अमेरिकेची मदत नसेल, तरीही लढा सुरू राहील

युक्रेन गेल्या दोन वर्षांपासून रशियाच्या आक्रमणाचा प्रतिकार करत आहे. या संघर्षात अमेरिका आणि युरोपियन राष्ट्रांनी मोठ्या प्रमाणावर लष्करी मदत पुरवली आहे. मात्र, ट्रम्प यांच्या प्रशासनाने या मदतीला काही प्रमाणात स्थगिती दिली आहे. या पार्श्वभूमीवर, हॅलीचुक म्हणाले, “जर अमेरिकेने मदत केली नाही, तरी आम्ही लढण्यास सक्षम आहोत. आम्ही इतर देशांकडून शस्त्रास्त्रांचा पुरवठा सुनिश्चित करण्यासाठी उपाययोजना करत आहोत. यासाठी आमचे युरोपियन भागीदार मदतीला आहेत.” त्यांनी स्पष्ट केले की युद्धभूमीवर ड्रोनचा मोठ्या प्रमाणावर वापर होत आहे आणि हे ड्रोन बहुसंख्य युक्रेनमध्येच तयार केले जातात. तसेच, युरोपियन देशही युक्रेनला शस्त्रास्त्रांचा पुरवठा करत आहेत. त्यामुळे अमेरिकेची मदत थांबली तरी युक्रेन इतर पर्यायांचा विचार करणार आहे.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : आंतरराष्ट्रीय राजकारणात नवे समीकरण; डोनाल्ड ट्रम्प सोबत वादानंतर झेलेन्स्की ब्रिटनमध्ये बनले ‘हिरो’

मागील वर्षीही अशा परिस्थितीला तोंड दिले

हॅलीचुक यांनी आठवण करून दिली की युक्रेनने यापूर्वीही अमेरिकेच्या मदतीविना कठीण परिस्थितीचा सामना केला आहे. ते म्हणाले, “एक वर्षापूर्वी, अमेरिकेने सहा महिन्यांसाठी आमच्या मदतीला स्थगिती दिली होती. त्यावेळी आम्हाला मोठ्या अडचणींना सामोरे जावे लागले होते, मात्र आम्ही अधिक स्वावलंबी होण्याचा प्रयत्न केला. यामुळे आम्हाला शस्त्रास्त्र उत्पादनाच्या बाबतीत आत्मनिर्भर होण्यास मदत झाली.” युक्रेन आता कोणत्याही परिस्थितीला सामोरे जाण्यास तयार आहे, असेही त्यांनी स्पष्ट केले.

युक्रेनची पुढील रणनिती काय?

युक्रेनला स्वतःच्या सार्वभौमत्वाचे रक्षण करायचे असल्याने, अमेरिका आणि इतर मित्र राष्ट्रांशी संबंध टिकवणे आवश्यक आहे. हॅलीचुक यांनी सांगितले की, “आम्हाला विश्वास आहे की अमेरिका आम्हाला पाठिंबा देत राहील. मात्र, आम्ही सर्व संभाव्य पर्यायांचा विचार करत आहोत. आमचे लक्ष शस्त्रपुरवठ्याच्या स्वयंपूर्णतेवर आहे. तसेच, आम्ही युरोपियन आणि अन्य मित्र राष्ट्रांसोबत काम करण्यास तयार आहोत.” त्यांच्या या वक्तव्याने झेलेन्स्की प्रशासनाची भूमिका स्पष्ट होते – अमेरिकेच्या मदतीवर संपूर्ण अवलंबित्व ठेवण्याऐवजी अन्य पर्याय शोधणे आवश्यक आहे.

ट्रम्प-झेलेन्स्की वादाचा परिणाम

ही घडामोड डोनाल्ड ट्रम्प, उपराष्ट्रपती जेडी व्हॅन्स आणि युक्रेनचे अध्यक्ष वोलोडिमिर झेलेन्स्की यांच्यात झालेल्या वादानंतर समोर आली आहे. ट्रम्प प्रशासनाने युक्रेनला मदतीसाठी कठोर अटी लावल्या आहेत, ज्यामुळे कीवमध्ये अस्वस्थता आहे. झेलेन्स्की यांनी अमेरिकेच्या धोरणावर नाराजी व्यक्त केली होती, तर ट्रम्प यांनी युक्रेनच्या मदतीसंदर्भात अधिक स्पष्ट धोरणाची गरज असल्याचे मत व्यक्त केले होते.

जागतिक घडामोडी संबंधित बातम्या वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा : डोनाल्ड ट्रम्प यांना अमेरिकन न्यायालयाचा मोठा झटका; फेडरल टेहळणी प्रमुखांना हटवणे बेकायदेशीर ठरले

युद्ध अजून किती काळ सुरू राहणार?

रशिया-युक्रेन युद्धाच्या भविष्यासंदर्भात सध्याची परिस्थिती अनिश्चित आहे. अमेरिकेच्या मदतीवरील अवलंबित्व कमी करून युक्रेन आता अधिक स्वयंपूर्ण होण्याचा प्रयत्न करत आहे. युरोपियन राष्ट्रांच्या मदतीने युक्रेन आपल्या सुरक्षेसाठी दीर्घकालीन उपाययोजना राबवणार असल्याचे संकेत हॅलीचुक यांच्या वक्तव्यावरून मिळतात. युक्रेनचा ‘Plan B‘ कोणत्या स्वरूपाचा असेल, हे आगामी काळात स्पष्ट होईल. मात्र, अमेरिकेच्या पाठिंब्याशिवायही युक्रेन लढण्यासाठी सज्ज असल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले आहे.

Web Title: Trump zelensky oval clash ignites debate as mp chalichuk claims ukraine can resist russia alone with plan b nrhp

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Mar 02, 2025 | 01:43 PM

Topics:  

  • Donald Trump
  • Volodymir Zelensky
  • World news

संबंधित बातम्या

Trump Threatens Iran: अमेरिका हल्ला करण्यास तयार! ट्रम्प यांची ‘ती’ पोस्ट आणि इराणमधील झाला आंदोलनाचा भडका
1

Trump Threatens Iran: अमेरिका हल्ला करण्यास तयार! ट्रम्प यांची ‘ती’ पोस्ट आणि इराणमधील झाला आंदोलनाचा भडका

धर्म बदलून घेतली होती कुराणवर शपथ; Joharan Mamdani पूर्वी ‘या’ नेत्याने रचला इतिहास
2

धर्म बदलून घेतली होती कुराणवर शपथ; Joharan Mamdani पूर्वी ‘या’ नेत्याने रचला इतिहास

Bangladesh Violence : बांगलादेशात अल्पसंख्याकांना राहिला नाही वाली; आणखी एका हिंदूची निर्घृण हत्या
3

Bangladesh Violence : बांगलादेशात अल्पसंख्याकांना राहिला नाही वाली; आणखी एका हिंदूची निर्घृण हत्या

Switzerland Blast मध्ये आतापर्यंत ४० जणांचा मृत्यू ; स्फोटाचे कारणही उघड
4

Switzerland Blast मध्ये आतापर्यंत ४० जणांचा मृत्यू ; स्फोटाचे कारणही उघड

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.