Marathi News
X
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • निवडणूक
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • व्यापार
  • लाइफ स्टाइल
  • व्हायरल
  • नवराष्ट्र विशेष
  • करिअर
  • फोटो
  • व्हिडिओ गॅलरी
  • वेबस्टोरीज़
  • ऑटोमोबाइल
  • विज्ञान तंत्रज्ञान
  • ई-पेपर
  • देश
  • महाराष्ट्र
  • राजकारण
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • लाइफ स्टाइल
  • क्रीडा
  • क्राईम
  • विदेश
  • अन्य
    • नवराष्ट्र विशेष
    • मनोरंजन
    • व्यापार
    • टेक
    • अन्य
      • वेब स्टोरीज
      • व्हायरल
      • करिअर
      • धर्म
      • ऑटोमोबाइल
      • फोटो
      • व्हिडिओ
  • देश
  • राजकारण
  • महाराष्ट्र
  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • क्रीडा
  • वर्ल्ड
  • क्राईम
  • मनोरंजन
  • लाइफ स्टाइल
  • धर्म
  • व्हायरल
  • व्हिडिओ
  • वेब स्टोरीज़
  • फोटो
In Trends:
  • bigg boss marathi 6 |
  • IPL 2026 |
  • Gold Rate |
  • Ashok Kharat |
  • US-Israel Iran War
Follow Us
  • वेब स्टोरीज
  • फोटो
  • विडियो
  • फटाफट खबरें

IDBI Bank: आयडीबीआयचे खासगीकरण! ६१% हिस्स्यासाठी कोटक महिंद्रा बँक आघाडीवर?

आयडीबीआयचे खासगीकरण शर्यत तापली आहे. ६१% हिस्स्यासाठी गुंतवणूकदार प्रयत्न करत आहेत. आयडीबीआय बँक आता खासगी होणार आहे आणि त्याच्यासाठी कोटक महिंद्रा बँक खरेदीत आघाडीवर आहे. 

  • By Priti Hingane
Updated On: Nov 23, 2025 | 11:08 AM
IDBI privatization

IDBI privatization

Follow Us
Close
Follow Us:
  • आयडीबीआय बँक आता खासगी होणार
  • कोटक महिंद्रा बँक खरेदीत आघाडीवर
  • ६१% हिस्स्यासाठी कोट्यवधींची लढाई
IDBI Bank: आयडीबीआयचे खासगीकरण शर्यत तापली आहे. ६१% हिस्स्यासाठी गुंतवणूकदार प्रयत्न करत आहेत. आयडीबीआय बँक आता खासगी होणार आहे आणि त्याच्यासाठी कोटक महिंद्रा बँक खरेदीत आघाडीवर आहे. आयडीबीआय बँकेच्या खासगीकरण प्रक्रियेबाबत नवीन चर्चा सुरू झाल्या आहेत. एका अहवालानुसार, दीर्घ प्रतीक्षेनंतर, कोटक महिंद्रा बैंक आपला हिस्सा विकण्याच्या शर्यतीत सामील झाली आहे.

हेही वाचा : Todays Gold-Silver Price: सोन्याच्या दरात चढउतार सुरुच! जाणून घ्या तुमच्या शहरातील किंमती

अहवालानुसार, ओकट्री कॅपिटल आणि फेअरफॅक्स व्यतिरिक्त, कोटक महिंद्रा बँकने देखील रस दर्शविला आहे. तथापि, हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की कोटक महिंद्रा बँकेने या विकासाची अधिकृतपणे पुष्टी किंवा खंडन केलेले नाही. अहवालात अर्जदारांच्या प्रमुख चिंतांचा तपशील देण्यात आला आहे, ज्यामध्ये सर्वांत मोठी समस्या आयडीबीआय बँकेची मोठी बाजारपेठ आहे हे नमूद केले आहे. १ लाख कोटी बाजार भांडवलासह, गुंतवणूकदारांना या संस्थेतील ६० टक्के हिस्सा खरेदी करणे कठीण होईल. तथापि, अहवालात असेही म्हटले आहे की, इक्विटी चलनाच्या फायद्यामुळे, कोटक महिंद्रा बँक आंशिक इक्विटी आणि आंशिक रोख विलीनीकरण कराराचा विचार करू शकते.

हेही वाचा : Middle Class EMI: “मुंबईतील प्रदूषित समुद्र पाहण्यासाठी ५,००,००० चा ईएमआय”, मध्यमवर्गीयांसाठी तज्ज्ञांचा सल्ला

केंद्र सरकारने यापूर्वी सांगितले होते की, ते आर्थिक वर्ष २०२६ च्या अखेरीस आयडीबीआय बँकेचे खासगीकरण अंतिम करण्याचा विचार करीत आहे. आयडीबीआय बँकेत केंद्र सरकारचा ४५.४८% हिस्सा आहे, तर भारतीय जीवन विमा महामंडळाचा ४९.२४% हिस्सा आहे. बँकेतील ६१% हिस्सा विकण्याचे काम गुंतवणूक आणि सार्वजनिक मालमत्ता व्यवस्थापन विभागाला देण्यात आले आहे.

एका अहवालानुसार, भारताने आयडीबीआय बँकेच्या हिस्सा विक्रीसाठी बहुतेक औपचारिकता पूर्ण केल्या आहेत आणि ऑक्टोबर ते डिसेंबर दरम्यान बोली मागवण्याची योजना आहे. देशाच्या निर्गुतवणूक सचिवांच्या मते, हे या महिन्याच्या सुरुवातीलाच होऊ शकते. २०२२ साठी विक्री प्रक्रिया सुरुवातीला जाहीर करण्यात आली होती.

आयडीबीआय बँकेच्या खासगीकरण प्रक्रियेत कोटक महिंद्रा बँकेने रस दाखवल्याची चर्चा आहे. ओकट्री आणि फेअरफॅक्ससोबत कोटकही शर्यतीत असून सरकार आर्थिक वर्ष २०२६ पर्यंत ६१% हिस्सा विक्री पूर्ण करण्याच्या तयारीत आहे. त्यामुळे गुंतवणूकदारांचे लक्ष याकडे लागून आहे.

Web Title: Idbi privatization kotak mahindra bank

Get Latest  Marathi News ,  Maharashtra News and  Marathi News from Politics,  Election News ,  Sports News ,  Entertainment News,  Business News and   Religion News  only on Navarashtra.com

Published On: Nov 23, 2025 | 11:08 AM

Topics:  

  • Business News
  • IDBI
  • Kotak Mahindra Bank
  • share market

संबंधित बातम्या

महागाईचा भडका! ईराण युद्धाचा परिणाम, साबणापासून बिस्किट्सपर्यंत वाढणार भाव; दर वाढविण्याच्या तयारीत कंपन्या
1

महागाईचा भडका! ईराण युद्धाचा परिणाम, साबणापासून बिस्किट्सपर्यंत वाढणार भाव; दर वाढविण्याच्या तयारीत कंपन्या

Stock Market Today: भारतीय शेअर बाजारावर जागतिक तणावाचा प्रभाव, आज या शेअर्समध्ये दिसू शकते तेजी
2

Stock Market Today: भारतीय शेअर बाजारावर जागतिक तणावाचा प्रभाव, आज या शेअर्समध्ये दिसू शकते तेजी

पुन्हा खळबळ! Mark Zuckerberg चा मोठा निर्णय!  Meta कंपनीतून आणखी 200 कर्मचाऱ्यांची हकालपट्टी
3

पुन्हा खळबळ! Mark Zuckerberg चा मोठा निर्णय! Meta कंपनीतून आणखी 200 कर्मचाऱ्यांची हकालपट्टी

Insurance क्षेत्रात मोठी क्रांती ! ‘Bima Sugam’मुळे एजंटची कटकट संपणार,  कमिशनशिवाय मिळणार स्वस्त वीमा
4

Insurance क्षेत्रात मोठी क्रांती ! ‘Bima Sugam’मुळे एजंटची कटकट संपणार, कमिशनशिवाय मिळणार स्वस्त वीमा

Popular Sections

  • देश
  • विदेश
  • लाईफस्टाईल
  • मनोरंजन
  • क्रीडा
  • व्यापार
  • वेब स्टोरीज

Maharashtra Cities

  • मुंबई
  • पुणे
  • नागपूर
  • ठाणे
  • नाशिक
  • रत्नागिरी
  • पालघर
  • रायगड

More

  • धर्म
  • ऑटो
  • करिअर
  • व्हायरल
  • फोटो
  • नवराष्ट्र विशेष
  • टेक
  • व्हिडिओ

Follow Us On

Contact Us About Us Privacy Policy
Hindi News Epaper Marathi Epaper Hindi RSS Sitemap Author

© Copyright Navarashtra 2026 All rights reserved.